มีใครเอาน้องออนไปโหลดมามั่งไหมคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Okun, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    ว่าจะไปโหลดลงซักนิด ถามช่างเขาบอกว่าต้องตัดสปริงอย่างเดียวเลย ไม่มีโช๊คอัพแต่ง ใคมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังทีคับว่าโหลดแล้วเป็นยังไงมั่ง

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รถผมเจ้าของเดิมเค้าโหลดมาครับ เวลาตกหลุมหรือลูกระนาด
    มันจะดังปั้งอย่างแรงเลยครับ นั่งกันไปหลายคน อายเลยครับ
    อยากโหลดแบบนี้มีวิธีแก้มั้ยครับ คุณเติ๊ดเคยแนะนำ
    ให้อัดน้ำมันโช๊ค กลัวมันจะแข็งไม่นิ่ม เพราะตอนนี้นิ่มดีแต่โช๊คมันสุดครับ
    พอจะมียางหรืออะไรที่ไปคั่นระหว่างสปริงมั้ย

3. indeedrock

indeedrock New Member Member

40
    0
    0
    อ่า นี่เลยครับ BC Sport ตรงรุ่นเรยครับ ราคาประมาณ 3-5 หมื่นครับ ปรับได้ 30 ระดับ (อ่านมาแหะๆ)

ไม่ต้องตัด ไม่ต้องกลัวว่าใส่ไม่ได้ ของผมก็ใส่อยู่ครับ แต่ไม่ได้โหลด เพราะขับทีไรมันเกิน 140 ทุกที เลยไม่กล้าโหลดครับ :D

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เดิมๆผมว่ามันก็เตี้ยแล้วนะคับ ถ้าโหลดลงอีกมันจะสุดโช๊คและตกหลุมดังปั๊กๆเหมือนจะพัง ถ้าตัดสปริงก็ต้อง
    ไปอัดน้ำมันให้แข็งขึ้นอีก ไม่งั้นก็แปลงโช๊คโดยการตัดเพื่อหลบไม่ให้มันกระแทก ถ้ากระแทกบ่อยๆเบ้ายาง
    ก็จะขาดและมีเสียงดังตามมา ตัวรองโช๊คผมใส่ลูกยางหูแหนบของรถกระบะมันไม่หนาเวลานั่งหลายคนถ้า
    สุดโช๊คมันจะเป็นเหมือนสปริงเองไม่กระด้างเหมือนลูกยางรองโช๊คตัวอ้วนๆสีส้มๆที่ใส่ทั่วไป แต่ว่าอายุการ
    ใช้งานจะนานแค่ไหนไม่รู้ นี่ก็ใส่มาเกือบปีแล้วสภาพก็ยังดีอยู่ ตกหลุมหรือขึ้นขอบสะพานไม่กลัวแล้ว

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
  6. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    ผมก็ว่าจะไม่ไปโหลดและ วันนี้ลองๆขับก็รู้สึกว่าโชคน้องออนมันนิ่มๆเหมือนกัน ปล่อยมันไว้แบบนี้แล่ะ อิอิ

7. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ไม่โหลดดีกว่ากลัวมีปัญหาตามมา กลั๊วกลัว

8. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ผมว่า ...โอแล้วครับ...(เพราะมีหลายคนมาถามว่า..โหลดมาเหรอ...จริงแล้วไม่ได้โหลดเลย 55555)

9. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ผมโหลดมา นิ้ว นึง ก็ o.k นะ

10. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ผมได้รถมา เจ้าของเดิมโหลดมาแล้ว มันแข็งๆ ก็เลยสั่งสปริงโหลดไอบัคมา 9800 บาท ใส่แล้วปรากฎว่านิ่มลงนิดนึง คิดว่าโช๊คมันเสื่อมก็เลยเปลี่ยนโช๊คทั้งหมด เป็นยี่ห้อ Gabriel หมดไปอีก 10500 มันก็ยังไม่เป็นที่พอใจของเจ้าของรถตัวจริง ก็เลยหาสปริงเดิมมาใส่ครับ
    ใครต้องการโหลดโดยการตัดสปริง เอาสปริงผมไปลองดีไหม ตัดมาแล้ว คิดขำ ๆ ราคา 500 พอ หรือถ้าอยากได้ไอบักตรงรุ่นคิดสัก 5000 ดีไหม ใช้งานอยู่ประมาณ 2-3 เดือนเอง ของทั้งหมดอยู่ที่หาดใหญ่ครับ

11. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ของผมทางศูนย์นีออนมันโหลดให้อ่าครับ

12. mandalin

mandalin New Member Member

27
    0
    0
    จริงๆแล้ว น้องออนของพวกเรามานก็เติ้ยอยู่แล้วนะครับ แค่ลงแม๊กใส่ยางแก้มเติ้ย ก็พอล่ะครับ ไปโหลดมากเสียรถหมด ขนาดเดิมๆลงหลุมทีกระแทกดังล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้