กระจกเป็นรอยขูดขีด

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    มีใครช่วยบอกได้บ้างครับว่าที่ไหนรับขัดกระจก ...

คือกระจกผมเป็นรอยขูดอ่ะครับ ด้านหน้าคงเกิดจากที่ปัดฝนที่เสื่อมสภาพ ด้านข้างก็คงเกิดจากการเลื่อนกระจก ขึ้น ลง

ดูแล้วไม่แจ่มเลยครับ มองจากด้านนอกจะเห็นรอยเลยอ่า ใครรู้แจ้งพิกัดด้วยนะครับ :D

2. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    อุดม

ผมเคยเช็คกับร้านที่รับซ่อมกระจกแล้วครับ โดยร้านแจ้งว่าถ้ารอยครูดลึกกว่า 0.4 มม. ก็ไม่สามารถทำให้เป็นปกติได้ครับ (เล็บขูดถ้ารู้สึกเป็นร่องก็หมดสิทธิ์แล้วครับ) ที่สำคัญต้องใช้เวลานานในการขัด และราคาในการทำความยาวประมาณ 2 ฟุตอยู่ที่ 1 พันกว่าบาทครับ ตอนนี้เลยยังไม่ทำก่อนรอเปลี่ยนกระจดเลยครับ ประมาณ 2500 บาทครับ

3. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ถ้ารอยไม่เยอะ ก็วิธีนี้ครับ ใช้สก้อตไบร์กับซัลไล ทำเหมือนล้างจานน่ะครับ รับรองใสปิ๊ง เสร็จเเล้วก็เช็ดให้เเห้ง ฉีดน้ำยาเช็ดกระจกตามด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ จะช่วยในระดับนึงครับ:)

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    สงสัยต้องแวะไปร้านที่เค้ารับซ่อมกระจกบ้างแล้วครับ ...
    ใช้สก๊อตไบร์ขัดนี้สงสัยหมดหวัง :D

5. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ขัดด้วยกระดาษทรายน้ำเบอร์ 1500 ตามด้วย 2000
    จากนั้นขัดด้วยครีบขัดสีรถแบบหยาบ ตามด้วยแบบละเอียด
    ขัดให้รอยหายและมันลื่นใสปิ้งๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้