เตือนเพื่อนๆเจอมาแล้วกับอู่นี้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SORAWIT, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    เมื่อประมาณเดือนพฤศจิกา 51 ผมได้ไปติดตั้งแกส แถวแยก Big C ติวานนท์ ทางไปพระราม 5 งานที่ออกมาไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร เนื่องจากคนงานที่ติดตั้งเป็นชาวพม่า ต้องกลับมาเก็บงานพวกสายไฟกันใหม่เพราะมันพันกันมั่วไปหมด ผมเองก้อไม่มีเวลาหาข้อมูลเท่าไรเพราะต้องไปศาลที่ต่างจังหวัด ซึ่งในตอนนั้นราคาน้ำมันแพงมากๆ ทางราคาก้อไม่สนใจเราเท่าไรนัก เพราะอย่างงัยเสียเราต้องก้อต้องติดอยู่แล้วหากเราสู้ราคาน้ำมันไม่ไหว โดนไปซะ 22000 บาท ประกัน 1 ปี วิ่งได้ 6-7 เดือนมีปัญหาวิ่งแกสไม่ได้ เบาดับๆ จะไปแก้ ก้อไม่เห็นมีป้ายร้านเหมือนเมื่อก่อน นึกว่าคงปิดไปแล้วเพราะราคาน้ำมันถูกลง เลยทนใช้น้ำมันมาตลอด จนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว 10 กพ 52 ก้อมีการขั้นป้ายร้านกลับมาเปิดใหม่อีกครั้ง ก้อเลยเข้าไปให้ช่วยดูให้หน่อยเพราะคิดว่าอยู่ในประกันยังไม่ถึงปี ปรากฏว่ามีปัญหาที่หม้อต้มอาจต้องเปลี่ยนช่างบอกอย่างนั้น เราเลยบอกว่ามันอยู่ในประกันไม่ใช่หรอ ช่างบอกว่าหมดแล้วระบบมิกส์ประกันแค่ 6 เดือน ผมเองก้อพูดไม่ออก คิดว่าซ่อมได้ก้อซ่อม หากต้องเปลี่ยนหม้อต้มอีก 2500 ก้อคงไม่หล่ะ เราเองก้อใช้น้ำมันมาตลอด แต่ช่วงนี้ราคามันเริ่มขึ้น สุดท้ายก้อลองซ่อมดูซ่อมเสร็จ ช่างก้อเอารถไปลอง สิ่งที่ไม่คาดคิดก้อเกิดขึ้นและนี่คือสิ่งที่ผมกำลังจะบอกให้เพื่อนๆได้ฟัง ช่างขับรถผมไปลองแล้วชนครับ น้องเจ้าของร้านโทรไปบอกเถ้าแก่ ไปเลี้ยวซ้าย ไฟหน้า แก้มซ้าย กันชน ฝากระโปรงโก่งนิดหน่อย น้องเจ้าของบอกว่าจะรับผิดชอบให้แต่อยากให้เราช่วยเหลือเด็กมันหน่อยเพราะต้องหักตังค์เด็กสงสารมัน ผมเลยโทรหาอู่สีที่อยู่ติดกับที่ทำงานมาดูและตีราคาสี ผมก้อบอกว่าเอาอย่างงี้พี่ซื้อของมาแล้วจ่ายค่าทำสี ผมตีราคาแก้ม 1000 กันชน 2000 ไฟเลี้ยว 400 ไฟหน้าไม่ต้องแค่หูน๊อตยึดหักทนใช้ได้ ส่วนตัวถังเดี๋ยวผมให้อู่ช่วยดึงให้แล้วผมจ่ายเอง ก้อถือว่าช่วยกันไป ช่างสีตีค่าสีแก้ม 1500 กันชน 1500 รวม3000+ค่ากันชน2000+แก้ม1000+ไฟเลี้ยว400รวมแล้วประมาณ6400 พอเถ้าแก่มาบอกว่าให้ค่าสี 2500 หากไม่ยอมก้อให้เอารถมาเค้าจะเอาไปทำที่อู่เพื่อนเค้าที่เกียกกาย ผมก้อเลยบอกว่า ผมเองก้อช่วยแล้วนะอย่าลดเลย 500บาทเอง เพราะผมก้อช่วยในเรื่องของค่าเคาะดึงโครงหน้าที่ยุบเข้าไปจะได้จบ เค้าไม่ยอมให้ได้แค่นี้ ผมก้อเลยบอกว่า งันพี่เอารถผมไปซ่อมก้อแล้วกัน ไฟหน้าซ่อมด้วย ฝากระโปรงซ่อมด้วยดึงโครงตัวถังที่ยุบด้วย เค้าก้อให้น้องโทรเช็คกันชน แก้ม ไฟ แล้วไปเอาของมา ช่วงบ่าย ของก้อมา ผมก้อเห็น กันชนราคา 600 งานไต้หวัน แก้ม 800 เก่าญี่ปุ่น ไฟเลี้ยวใหม่งานไต้หวัน ก้อOK ไม่ว่าอะไร เค้าเอาของไปทำสีก่อนพร้อมตัวอย่างสี กันชนที่แตก วันรุ่งขึ้นผมถึงเอารถไปส่งให้เพราะยังต้องใช้รถหลังจากส่งรถให้แล้ววันศุกร์13 กพ 52 17.30 ก้อได้รถ ผมเองไม่ค่อยเรื่องมากหรอกไปรับรถไม่ได้ดูละเอียดเพราะต้องไปรับลูก ที่เจ็บใจที่สุดก้อตรงที่ตอนไปรับลูกพอมีเวลาก้อเลยดูรถสักหน่อย ปรากฏว่า แม่งเอากันชนเก่าที่หูยึด แตก มาซ่อมสีแล้วใส่ให้ ปัญหาคือมันไม่ได้ซ่อมอะไรเลย หูยึดที่ขาดก้อยังขาดอยู่ แค่ดึงก้อหลุดแล้ว เลยโทรไปต่อว่า ทำให้ถึงเอาของเก่ามาใส่ให้อีก อย่างงี้มันปัดสวะให้พ้นตัวนี่หว่า มันบอกว่า ถ้าไม่พอใจให้เอากันชนใหม่ไปแล้วไปทำสีเอาเอง ผมจึงอยากบอกเพื่อนให้ทราบ และระวังร้านนี้ด้วย ผมเจอมาแล้ว ความรับผิดชอบไม่ดีเท่าที่ควรผมได้ลงรูปหน้าร้านไว้ด้วย ให้ระวัง หวังว่าข้อมูลนี้คงมีประโยชน์กับเพื่อนไม่มากก้อน้อย

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เจอแบบนี้ เซ็งแทนเลยครับ ไปโพลสใน Racing Forum เลยครับ

3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เอ่อ..

อู่ที่ผมไปติดแก๊สมาปีก่อนเลยนี่ครับ โอ้ว แม่เจ้า...

เจ้าของ ยังคนเดิมหรือป่าวครับนี่ ชื่อพี่ฉัตรชัย ท้วมๆ หน่อยแล้วก็พี่นิผู้หญิงมั้ง

ตอนผมไปทำปีที่แล้วติดหัวฉีด 29,000 มาก็ ok ดีนะครับ แต่คนติดก็ไม่ใช่พม่านะครับ

ตอนนั้นติดเป็นหัวฉีด aldesa + กล่องไทย

ติดมาก็ ok ขับได้ดีเลยนะครับ

แต่พูดมาแบบนี้หนาวๆ ร้อนๆ ซะแล้วนี่ ถ้ารถผมถึงรอบ maintenance จะทำยังไงนี่

เฮ้อ.. สยอง วุ้ย...

จากที่เล่ามาผมว่า ร้านโดนเซ้งไปแน่ๆ เลย เพราะเดือน มค มีโทรจากทางร้านมา เสียงไม่ใช่คนเดิม
    บอกร้านเราเปิดใหม่ แล้วทำเครื่องยนต์แล้วด้วย..

><

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แบบนี้เขาไม่เรียกว่ารับผิดชอบไม่ดีเท่าที่ควรแล้วครับ....ยังงี้ต้องประจานร้านดีๆเราก็ส่งเสริมกันไป

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เซ็งเลยคับ เจอแบบนี้

6. SORAWIT

221
    14
    0
    ลืมบอกไปว่าหลังจากที่ไปรับรถ ก้อไม่ได้ดูละเอียดมากมาดูอีที่ที่หน้าโรงเรียนลูก ถึงรู้ว่างานหยาบมากๆครับ ไฟเลี้ยวใส่แล้วไม่ชิดกับไฟหน้า ส่วนไฟหน้าที่มีน๊อตยึดล่างที่หักก้อยังหักเหมือนเดิมเพราะไม่ได้ทำอะไรเลย กันชนรูยึดน๊อตก้อยังขาดเหมือนเดิมไม่ได้ทำอะไรหรือเชื่อมให้เลยแค่เอากาวมาทาให้มันยึดติดกับแก้มข้างเท่านั้น ส่วนสีที่ทำมาเป็นเม็ด สีบางส่วนก้อยังไม่แห้งสนิทดี บอกได้เลยว่าซวยจริงๆ

7. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถรุ่นพี่พึ่งไปจูนแก๊สที่นี้มา คนจูนท่าทางไม่ชำนาญงานเลย

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    บ้านเรากฏหมายยังมีช่องโหว่ครับจุดนี้ เราทำได้แค่ประจาน และลงโทษทางสังคมนะครับ

9. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมเพิ่งลองโทรไปคุยกับพี่ฉัตรชัย สืบๆ มา

เห็นว่าคนที่ทำชุดแรกออกหมด เหลือคนเดียวแล้วครับ

ฉะนั้นที่รับมาใหม่ คาดว่าพวกมือใหม่หัดซ่อมละครับ ...

เฮ้อ... ต้องเสี่ยงดวงไปแล้วกันนี่

แล้วต่อไปใครจูนแก๊สให้ได้หว่า กล่องไทย ไม่เหมือนชาวบ้านซะด้วย

10. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อยากให้เอาลงที่พันทิบ จังเลย

ขอให้เวรกรรมย้อนคืนครับ ร้านเลวๆแบบนี้

11. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    นิสัยเสียครับแบบนี้
    อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

12. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เซงแทนเรยครับ

13. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ถ้าเป็นอย่างว่าจริง มันน่าแบนให้ไม่ได้เกิดเลย

14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พันทิพย์บอร์ดเทพแห่งการเปรียบเทียบสเป็กออฟชั่น อ่ะนะ:eek::eek::eek:

15. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    พาดเคาะไปครับพี่

16. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ซวย จริงเจอแบบนี้ ร้านอย่างนี้ต้องบอกต่อ ๆกันไป ผมละคนหนึ่งเวลาไปซ่อมอะไรที่ต้องมีช่างเอารถไปลอง ผมละยืนมองตัวโกงเลยว่ารถจะกลับมาสภาพเดิมเลยหรือปล่าว เพราะพวกช่างพวกนี้ส่วนใหญ่ จะขับไม่ระวังแถมซัดอีกต่างหาก

17. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ไม่มีความรับผิดชอบ ทำไมต้องให้เจ้าของช่วยชดใช้ด้วย ไม่ได้ขับเองนี่หน่า เวรจิงๆ

18. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เลวจริงๆ

19. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ไปแจ้งความไม่ได้หรือครับเพราะมันโกงเราชัดๆเลย

20. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ซวยจิงๆครับ

ร้านเเบบนี้ต้องช่วยๆกันเตือน

21. บอร์ดของคนไม่มีรถขับ แต่ชอบตอบปัญหาเรื่องรถ

22. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เลวจัง

23. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    เห็นใจครับ

24. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เห็นใจใช้แก๊สเหมือนกัน ไม่น่าเลย

25. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    นิสัย

26. SORAWIT

221
    14
    0
    ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ อยากให้พี่โจ ปักหมุดแยกกระทู้ อู่อันตรายกับอู่ดีครับ จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆให้การหาข้อมูล

27. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ช่วยเมล์ต่อให้เพื่อนๆอีกแรง

28. SORAWIT

221
    14
    0
    ขอบคุณครับ

29. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เห็นใจครับ แล้วก็ขอบคุณที่มาเล่าต่อให้ฟังจะได้ไม่ไปร้านนี้
    จะบอกต่อๆให้ครับ ทำดีก็สนับสนุนกันไป
    แต่ถ้าไม่ดีเราต้องช่วยกัน เอามันให้รู้ตัวไปเลย

30. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ร้านมันเฮียจริงๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้