รบกวนขอคำแนะนำกรณีเมื่อขับรถไปแล้วเกิดดับกลางทาง (ความร้อนปกติ) เพื่อประโยชน์สำหรับคนใช้รถ อย่างเราๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย katen, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้และเชี่ยวชาญเกี่ยวกับรถ Sunny ช่วยกันแชร์ความคิด วิธีการตรวจสอบ และการแก้ไข เมื่อรถขับไปแล้วดับกลางทางโดยที่ความร้อนปกตินะครับ ว่าจะต้องตรวจสอบตรงไหนบ้าง และมีวิธีการตรวจสอบอย่างไร เพื่อเป็นการเพิ่มความรู้สำหรับคนใช้ Sunny ครับ หากเหตุการณ์เช่นนี้เกิดกับตัวเอง ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงด้วยแล้วอาจจะลำบากมากหากไม่มีความรู้พื้นฐานบ้างนะครับ ตัวอย่าง เช่น
    1. ตรวจสอบที่ จานจ่าย โดยการ.................. ถ้าเสียอาการจะเป็น.................แก้ไขโดย............
    2. ตรวจสอบที่ปั๊มติ๊ก โดยการ.................. ถ้าเสียอาการจะเป็น.................แก้ไขโดย............
    3. ตรวจสอบที่ไดชาร์ต โดยการ.................. ถ้าเสียอาการจะเป็น.................แก้ไขโดย............
    4. ฯลฯ

ช่วยกัน .......ช่วยกัน.........

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่รู้สักข้อผม

รอแป๊ปน่ะครับ :D

3. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    มารอด้วยคนคร้าบบบ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อันดับแรก ต้องมี สายลากรถ ติดไว้เลย แล้วก็ เบอร์ รถยก ช่วยคุณได้

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อาการพวกนี้บางทีก้อไม่ได้แสดงให้เรารู้สึกก่อนซะด้วยจิ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ปั๊มติ๊กไงพี่ :D :D :D

7. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ผมเคยดับ อาการคือขณะที่ผมขับไปเรื่อยตามปรกติ ลองมองสังเกตไปที่เอเป็ค ปากกาซึ่งมันมีวัดvoltในตัวปรากฎว่า กำลังไฟตกลงเรื่อยๆให้สันนิษฐานได้เลยว่า ไดชารจ์เสียแน่นหรือมองดูที่ไฟแสดงบนหน้าปัดมันจะหรี่ลงๆไปเรื่อย นั่นแหล่ะเลี้ยวเข้าร้านไดนาโมได้เลย ครับแต่ผมกลับมาตายหน้าบ้านพอดี แต่รถผมถ้ามันเสียมันจะแสดงอาการที่บ้านเลยครับไม่เคยไปตายกลางทางเลย ก็เลยใช้ยาวไม่คิดจะขายเลยครับ

8. kapook123

kapook123 Guest

0
    0
    0
    B14

ช่วยกันหน่อยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้