ฟิล์ม 3M ราคานี้เป็นไงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    มีปัญหา หรือข้อสงสัยเรื่องฟิล์ม ปรึกษาได้คับ ติดไม่ติดไม่ว่ากันคับ 0852131400

ก่อนอื่นต้องแนะนำเรื่องฟิล์มกันนิดนึงก่อน ฟิล์มมีหลายประเภทนะคับ

- ฟิล์มกรองแสง จะเป็นโทนดำ ไม่มีปรอท กันร้อนได้ไม่มาก(แม้ว่าจะเข้ม80%) ไม่ตัด UV
    ติดไปนานๆจะค่อยใส หรือม่วง รับประกันประมาณ 3ปี ราคาติดตั้งอยู่ที่หลักร้อยถึงพันกว่าบาท

- ฟิล์มกันร้อน จะมีหลายโทนสีให้เลือก จะมี หรือไม่มีปรอทก็ได้ แต่ตัด UV 99% ฟิล์มแบบนี้รับประกัน 7 ปี
    ราคาติดตั้งอยู่ที่ 2พันกว่า ขึ้นไปถึง6พันกว่า แล้วแต่ยี่ห้อ และรุ่นที่ติด
    (พวกฟิล์มชาใส เขียวใส อยู่ในเกรดฟิล์มกันร้อนนะคับ แต่ด้วยความที่มันใสก็จะกันร้อนได้น้อยหน่อย
    แม้ว่าถ้าติดแล้วจะช่วยลดความร้อนได้ไม่มาก แต่เวลาแดดส่อง จะไม่แสบคับ)

- ฟิล์มใสกันร้อน อันนี้คงคุ้นหูกันดี แต่อ่านกันดีๆนะคับ ฟิล์มพวกนี้ จะมีความเข้ม40% ตัด UV 99%
    เหมือนฟิล์มกันร้อนทั่วไป แต่ฟิล์มใสกันร้อน จะกันร้อนได้70% ขึ้นไป เอาง่ายๆคือ ใสแต่กันร้อนดีมาก
    จะมีอยู่หลายยี่ห้อด้วยกัน เช่น วีคูล 3Mนาโน(ไม่เหมือนกับ3Mกันร้อนนะคับ) ราคาติดตั้งอยู่ที่1-2หมื่นบาท

ยังไงถ้าสงสัยหรืออยากได้ข้อมูลโทรปรึกษาได้คับ 0852131400 ถูกใจ ถูกคอ ค่อยติด ไม่ถูกใจก็ไม่ว่ากันคับ

2. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ขอบคุณครับ...ถ้ามีโอกาสจะไปใช้บริการนะครับ(ใกล้ๆบ้านด้วย)

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับพี่ แล้วว่าแต่ว่า ถ้ารุ่นผมอ่ะ
    เอาแบบกันร้อนอ่ะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ
    ขอบคุงล่วงหน้าเลยคับ เพราะกำลังจะติดใหม่อยู่

4. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    อันนี้เป็น สเปกที่ผมติดมาครับ มีบัตรรับประกัน 7 ปีด้วยครับ 3300 บาทครับ ข้อมูลจาก http://www.3mautofilm.com/products4.htm

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับพี่

6. toyKE70

41
    1
    0
    3300 เท่ากันคับ

แต่ใจป๋มถ้าเน้นกันร้อนดีหน่อยนะ บานหน้า R35

รอบคัน R20 คับ ชุดนี้เย็นเจี๊ยบๆๆๆๆๆๆๆ

7. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ขอบคุงนะคับ ว่าแต่ว่าถ้าผมไปติดเนี่ย
    ได้ราคาพิเศษป่าวหล่ะคับ

8. toyKE70

41
    1
    0
    มาที่ร้านแล้วเด๋วว่ากันนะ มาเลือกให้ถูกใจก่อนดีกว่า เรื่องนั้นเด๋วจัดให้

9. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    คับผม ไว้ขอตังค์ ป๋าได้ก่องนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้