ถามถึงอาการของซุ้มล้อหน้าซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากัน เป็นเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครเคยเป็นบ้างครับ เพิ่งได้สังเกตุรถตัวเอง (จอดที่เรียบเสมอกัน)ระยะห่างระหว่างล้อกับซุ้มล้อ ด้านหน้าซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากัน ข้างขวาสูงกว่าเกือบเซ็นต์ (เวลาขับลงคอสะพานแรงๆล้อซ้ายจะสีกะบังโคลนนิดๆ ขวาไม่โดน) มันเป็นที่อะไรบ้างครับ หรือว่าชุดโช๊ค(รั่ว)-สปริง(ทรุด) แล้วถ้าโช๊ครั่วสังเกตุได้จากอะไรครับ เพราะมองเข้าไปไม่เห็น มันมียางกันฝุ่นอยู่ (กลัวไปอู่แล้วบอกไอนู่นไอนี่เสีย...ไม่จบ)

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เคยเจอแต่ ฝั่งคนขับเตี้ยกว่าอ่ะ

ถ้าปรับเกลียวโช็คเท่ากัน ฝั่งคนขับ จะเตี้ยกว่านิดนึง

พวกบูชช่วงล่างมันทรุดอ่ะป่าวอ่ะ

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เป็นไปได้หลายอย่างครับ แต่คิดว่าสปริงล้า ยางหัวโช้คทรุด บูสช่วงทรุด น่าจะเป็นไปได้มากครับ จะให้ดีลองถอดออกมาดู

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมก็เป็นครับ เคยอ่านไม่รู้ของพี่ข้างบนรึเปล่า
    พี่เค้าบอกโช๊ค มันมี ซ้าย ขวา ผมสังเกตุตรงไหนได้ครับ

ขอบคุณทุกตำตอบคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้