จะลงเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PASIN, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    วันนี้ไปเซียงกงมา ไปดูเครื่อง มันหลายตัวมาก แต่ปิ๊งอยู่อันนึง ราคาค่อนข้างสูงนะ พึ่งมาจากญี่ปุ่นครับ ( ตามรูป )

2. PASIN

84
    0
    0

3. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เจโบ เป็นคำตอบสุดท้ายยยยยยยยยยยย

เจ็ดเอ็มเนี้ยเครื่องคั้งแต่สมัยผมยังเด็กๆอย่าเลยครับ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แนะนำ เจโบเถอะครับ บอดี้นี่อะไหล่ก็ลองรับพอตัวเลย ของเล่นก็เกินตัวเลย...อิอิ

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ผมไม่เห็นด้วยนะครับที่ว่าขุนให้โตยาก เพราะมันไม่ใช่โค+555555

อันนี้ผมเห็นด้วย

ตามนี้เลครับ

7. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เจโบตามที่เพือนๆ บอกดีกว่าครับ ผมเองก็รอเก็บตังค์ได้คบเมื่อไร ก็ว่าจะไปจัดมาซักตั้วเหมือนกัน

ตอนนี้ใข้ 1J GE VVTI อยู่ขับไม่ค่อนมันส์เท่าไร ไม่ทันใจวัยรุ่น ผมเองยังนึกเสียดายอยู่เลยว่า

ทำไม่เราไม่วางเจโบ ตั้งแต่ทีแรก จะได้จบทีเดียว แต่ช่วงนี้ขอใช้ไอ้เจ้า vvti ให้คุ้มเงินก่อน แล้วค่อยว่ากัน

8. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เคยคิดเหมือนกันเรื่องแวกแนว ตอนแรก มอง 1UZ เหมือนกันราคาถูกกว่าด้วย แต่ด้วยเนื่องจากCC และจำนวนลูกสูบที่มากกว่าเลยตัดไป
    RB26 หาคนทำยาก ราคแพงทั้งของแต่และตัวเครื่อง แรงจริงแต่พังง่าย และที่สำคัญ คนละสำนัก 7M ตัดออกได้เลยเพราะว่าเป็นเครื่องเก่ามาก เรื่องแวกแนวผมก็ไม่แพ้ใครเหมือนกัน เคยจะเล่น โลตารี่ด้วยซำ ผมว่า 1JZ -GTE หรือไม่ก็ 2JZ-GTE ลองดูครับ

9. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับบบบบบบบบบบบบบบบ

10. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยิ่งหา ยิ่งไปกันใหญ่แล้วครับ เพื่อนๆ ที่เล่น J Bo ส่วนใหญ่ มีประสบการณ์ กันทุกคน ถ้าไม่เชื่อก็ลองเล่น 7M ดูก็ได้ครับ กินน้ำมันโครตๆ อะไหล่หายาก ฯลฯ

12. มีตัง ไม่เครียส เจโบ อิอิอิ

13. PASIN

84
    0
    0
    ไปซื้อมาแล้วครับ เป็น 1JZ-GE แบบฝาดำ ไม่มีเทอร์โบครับ ของใหม่มากราคาต่อรองแล้วเหลือ 24000 ทั้งชุดครบครันมาก ช่างบอกว่า รุ่นนี้วางง่ายไม่ต้องทำไรมากนัก ของแต่งก็ไม่เปลือง อาทิ อินเตอร์ เวสเกต วัดรอบ วัดบูสต์ไม่ต้องซื้อ วางเสร็จขับได้เลย เหยียบแช่ได้นานๆ ได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวโบพังด้วย......มันไม่มีโบครับ ( อยากถามว่าหากต้องการติดโบภายหลัง สามารถติดได้เลยป่าวครับ แล้วเครื่องตัวนี้ทำความเร็วสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ ....... เซียน JZ บอกหน่อยครับ )

14. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ( อยากถามว่าหากต้องการติดโบภายหลัง สามารถติดได้เลยป่าวครับ)

ถ้าคิดแบบใน วงเล็บนี้ ซื้อ J-BO มาเลยดีกว่า
    ค่า Set BO น่าจะซื้อ J-BO ได้ทั้งตัว

ความเร็วสูงสุดไม่ทราบ ตอนที่ใช้ วิ่งไม่เกิน 120

15. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ต้องใจเย็นๆนิดนึงนะครับฟังเสียงเซียนๆทั้งหลายหน่อยก็ดีนะครับ 1j-ge ตัวนี้ จะนำมาติดโบภายหลังอะทำได้ครับแต่ใช้งบมากมายอยู่ ค่าทำพอที่จะซื้อเครื่องjboได้อีกตัวอย่างที่พี่เค้าบอกอะครับ สู้ซื้อเจโบมาทีเดียวจบเลยครับไม่ต้องมาเสียดายทีหลังด้วย แต่ถ้าคิดจะเอาความประหยัดผมก็แนะนำครับ แต่มันไม่ได้อารมณ์เหมือนเจโบ หรอกครับ ใช้ๆไปเดี๋ยวมันจะรู้สึกอึดอัดแทนปนกับความเสียดาย รู้สึกว่าค่าตัวเครื่องน่าจะแพงไปนิดนึง เพิ่มงบอีกหน่อยก็ได้เจโบละ แล้วอีกอย่างเครื่องรถเค้าก็ไม่ได้จะมาทำให้อัดกันยาวๆหรอกครับ เพราะมันก็เสี่ยงที่จะพังอยู่ดีครับ เอาแค่พอหอมปากหอมคอก็พอครับ แล้วอีกอย่างเครื่องเชียงกงถึงได้ของครบใช่ว่าจะสมบูรณ์นะครับ ของมันชื่อว่ามือสองแล้วมันก็ต้องมีอะไรเสียบ้างหรือไม่ดีมาบ้าง ต้องเข้าใจและทำใจไว้ด้วยนครับ แต่ให้สู้ๆต่อไป เพื่อชาวHLC เครื่องJzzzzzzzz แซดดกันไปที (ใช้เจธรรมดาระวังจะโดนดีเซลแซงเอามะรู้ด้วยน้ะ..อิอิ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ยังงัยล่ะคับ อยากได้โบแล้วทำมัยไม่เอา 1JZ-GTE ล่ะคับ ราคาก้อน่าจะเท่ากันนะคับ

มาใส่โบที่หลังไม่ดีหลอกครับ สอบถามพี่โจ้ได้คับแกวางตัวไม่โบอยู่

17. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เข้ามาตอบไม่ทัน

18. max_upgrad

471
    7
    18
    สิบปากว่า ไม่เท่าลองเองครับ ยืนยันคำเดียว 1JZ-GTE อึด ทน แรง ประสบการณ์ ต้องซื้อ เองถึงจะถูก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  19. PASIN

84
    0
    0
    งั้น 2L โม + โบ + ลูก3.0 ที่ติดรถมาทำความเร็วได้ดีกว่าสิงั้นน่ะ แต่เหยียบแช่ไม่ไหวครับ.................:cry:

20. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

อู่ไหนครับ...ที่ตอบแบบนี้...ยากจะจับหน้าพากแล้วจูนใหม่...จากประสบการณ์ เจโบผม 6ปีกว่าๆ เกือบ 3แสนโล บูสตั้งแต่ 0.8-1.4 บาร์ ไม่จุกจิก เพราะได้อู่ที่แนะนำดี ซื้อเครื่องตัวนี้มาแล้วไม่เป็นไร
    แต่อีกไม่นานอาจจะได้วางอีกรอบ ส่วนเรื่อง เซ็ตโบ ตัดไปเลยครับ ใส้ในทนไม่ได้
    สักอย่างทนได้ก็บูสน้อย ส่วนความเร็วปลดล๊อคแล้ว 200อัพ ครับ แต่ไปอึดๆ

21. wat_441

256
    4
    0
    ตามเซียนข้างบนเลย ถ้าจัดเจโบมาก็จบแล้วละครับ อย่าไปคิดใส่เทอร์โบทีหลังเลยมันไม่ทนหรอกไม่ว่าจะเครื่องดีเซลหรือเบนซิน ของไม่ได้ทำให้มันรองรับแรงบูสหนักๆ ใช้ไปมันก็จะไปคุ้มเอานะครับ เครื่องที่มีเทอร์โบมายังไงมันก็ถูกหลักวิศวกรรมอยู่แล้วไม่งั้นเค้าไม่ทำมาขายหรอกครับ ต้องศึกษาให้ดีก่อนอย่าใจร้อน หาข้อมูลให้เยอะๆ อ่านตามกระทู้ต่างๆ จะรู้ว่าถ้าใส่เครื่องแบบนี้เข้าไป แล้วมันเป็นยังไง อารมณ์ไหน ในเว็ปต่างๆมีเยอะแยะครับลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่าครับ เมื่อก่อนผมก็คิดจะใส่เจธรรมดา แต่ลองหาข้อมูลลองศึกษาดู หาข้อมูลมาประกอบกับการตัดสินใจ จึงมาจบลงที่เจโบเนี่ยครับมันเป็นเครื่องที่เหมาะสมให้ความรู้สึกในการตอบสนองดี ถึงลงทุนมากกว่าแต่ความรู้สึกมันต่างกันเยอะครับ ลองคิดดูใหม่นะครับ มันยังไม่สาย (แต่ช่างก็...อืม แนะนำให้แบบนี้..อืม ราคาก็...อืม..เซงชีวิต..อืม)

22. JZ_std.

8,075
    74
    0
    แล้วจะเซ่งทีหลังครับ ว่ารู้งี้เอาโบดีกว่า
    แค่เจโบ เกียร์อ้อโต้เดิมๆยังร้อนๆหนาวกันเลยครับเวลานี้
    เจอดีเซลเทพพพพพพพพพแบบรถ ไอ้สลิม เข้าไปก็ หนาวแล้วครับ
    วางเจไม่โบแล้วจะนึกถึงดีเซลโบแน่นอน

ใช่ครับ JZZZZZZZZโบ
    วางมา 7 ปี +++++
    อึด ทนทายาท
    แค่โดน ปั้มน้ำ 1 ลูก ไดชาร์ท 1 ลูก คอมแอร์อีก 1 ลูกเองครับ
    เทอร์โบเดิมไม่พัง แต่ห้าวใส่โบเดียวเลยเซ่งเลย 5555555555

กว่าจะถึงวันนี้โดน มาเยอะใช่ไหมครับ อิอิอิอิอิอิอิ

23. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดีเซล มาแอบดู บรรดาขาแรงเขาคุยกัน

24. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ระวังนะ....ดีเซลมาเตือน....

25. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แหมเห็นเจไม่โบเป็นขนมกรุ๊บเลยรึ ระวังสลิ่มนะเค้าซุ่มอยู่

เราเตือนชาวเจโบด้วยความหวังดี อิอิ :D:D:D:D:D:D:D

26. JZ_std.

8,075
    74
    0
    พวกนี้เห็น เจโบและไม่โบ เป็นของเล่นหรือไงครับบบบบบบบบบบบบบ

27. แซ.งดีเซลไม่ได้หลอก มองไม่เห็นทาง 55555555555555555555555

28. wat_441

256
    4
    0
    เค้าว่ากันว่าเครื่องมิตซูขุนม้ากันเป็นว่าเล่นเลี้ยงกันคอกใหญ่โตเชียว ขนาดผมเจโบยังกลัวเลย
    เห็นไทรทันจี้ตูดทีไรเสียวโดนสวนทุกทีไป ถ้าโมมาด้วยสงสัยไม่เหลือ ของเค้าแรงจริงๆ
    สักวันสงสัยจะโดนควันดำๆบังทางแน่ๆเลย เห้อ..ชีวิต

29. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    คุณพลาดไปแล้วครับ ทั้งราคา และตัวเครื่อง จะเสียดายในเวลาไม่นาน นับจากนี้ พันธง:D
    เคยเห็นมาแล้ว รถขาวแต่ควันดำเต็มถนน เลย

30. max_upgrad

471
    7
    18
    นิสัย เดียวกันเลย ใช่มั๊ยครับ ขับเดิมๆ ไม่เป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้