ขอคำแนะนำเรื่องเปลียนยางรองแท่นเครื่องครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย old_ple, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    อยากทราบราคาว่าต้องเสียประมาณเท่าไหร่ มีร้านแนะนำไหมครับ
    อาการคือรถผมมันเริ่มสั่นเวลาออกตัว แล้วก็เวลาจอดนิ่งๆก็สั่นบ้าง ไม่ทราบว่า
    ผมแก้ถูกจุดรึเปล่า ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ :D

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ก้มส่องดูก่อนก็ได้ครับ ว่ามันขาดแล้วรึยัง

ถ้ายังจะได้ดูที่จุดอื่น

ถ้ามันขาดบริเวณที่วงไว้ ก้อจาได้เปลี่ยนนครับ

3. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    มันอยู่ตรงไหนครับ รบกวนชี้ชัดด้วยครับท่าน

4. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอรอดูด้วยคนคับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยางรองแท่นเครื่องทั้งหมดน่าจะมี 5 ตัว ถ้าจำไม่ผิด
    แต่ราคาไม่รู้ ผมใช้ของมือสองเชียงกงครับ
    ราคาไปดูที่นี่ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=302937

แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่เครื่องมากกว่า ถ้ารอบเครื่องต่ำ ก็จะสั่นมาก
    ลองเปลี่ยนหัวเทียน เป่ากรองอากาศ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูครับ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - อันที่คุณโดมบอกนะครับ อยู่ตรงหลังเครืองแถบท่อรวมไอดีตรงกลางเลยครับ มองตรงลงไปด้านล่าง อีกอันนึงใช้หิ้วเกียร์มองจากซุ้มล้อทางด้านคนขับก็จะเห็นนะครับ ส่วนอันสุดท้ายอยู่ตรงกระปุกน้ำมันเพาเวอครับเป็นลูกกลมๆๆลองดูครับ
    - ราคามือ1ผมไม่ทราบราคาแน่นอน แต่ถ้าเป้นเชียงกงไม่เกินพันบาทครับต่อ1ตัวนะครับ

7. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    จำเป็นต้องเปลี่ยนทีละสามตัวรึเปล่าครับ เพราะไปเล็งแล้วมันขาดตัวเดียว ตัวหลังเครื่องครับ

8. ถ้าเป็นไปได้ เจอขาดก็รีบเปลี่ยนดีกว่าครับ เปลี่ยนเฉพาะตัวที่ขาดก่อน
    ไม่งั้นเด๋วเครื่องจะสั่นมาก แล้วจะดึงให้ตัวที่เหลือขาดตามไป แล้วจะต้อง
    เปลี่ยนยกชุดครับ

ของใหม่ตัวละประมาณ 1500 - 2000 ไม่เกินนี้ ยกเว้นตัวข้าง ๆ กระปุก
    น้ำมันพาวเวอร์ ที่เป็น Hydraulic ตัวนี้จะแพงกว่าเพื่อน ประมาณ
    สามพันกว่าบาท

9. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    ของรถผมเมื่อก่อนจามีปัญหายางแท่นเครื่องขาดบ่อย(เคยถึงขนาดมันขาดจนเครื่องเอียงติดซุ้มโช๊คอ่ะ

ตัวที่เป็นน้ำมันไฮดรอลิคอ่ะครับ) ก้อเลยไปให้พี่กล้า เรซซิ่งทำให้ ทั้งชุด..จบเลย เครื่องไม่มีกระดิก อิ อิ

แบบรถคุณเต้อ่ะครับ ก็อปคุณเต้มาเลย อุ อุ:D

ปล.ทางที่ดีควรเบิกของแท้ใส่นะครับ ของเทียมใช้ไม่นานเดี๋ยวก้อขาดอีก:)

10. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนเท่าไหร่ครับ

11. แหม...แอบเอาของผมไปก๊อบก็ไม่บอก อิอิ

ราคาก็พอ ๆ กับของศูนย์แหล่ะครับ แต่ที่ทำขึ้นมาใหม่ จะใช้ยูริเทนกลึงขึ้นมา
    แข็งแรง ทนทาน ใช้กันลืม คงไม่ต้องเปลี่ยนตลอดการใช้งานเลยล่ะครับ
    ถ้าถามว่าจะแข็งกว่าเดิมมากไหม ถ้าใส่ตัวเดียว ก็ไม่รู้สึกว่าแข็งขึ้นเท่าไหร่
    ยังใช้งานในชีวิตประจำวันได้สบาย ๆ ครับ

สนใจโทรไปสอบถามราคาดู จำได้ว่าประมาณ 3200 - 3500 รวมค่าแรง
    ถอดใส่แล้ว บอกว่าผมแนะนำมาก็ได้ เผื่อแกใจดี ให้ราคาพิเศษ

12. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    คิดค่าก๊อบเลยดีใหมครับเนี่ย อิอิ
    เอารูปมาให้ดูครับ แต่เป็นชุดของEG ครับ
    :D

13. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    ถ้าแบบข้างบนรุสึกจาตัวละ2พันกว่า ยังไงลองโทไปถามราคาอีกที...พี่กล้าใจดี เดี๋ยวก้อลดให้ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้