สามสิบเเยกที่ไฟเหลืองเเล้วนักฃิ่ง,ดริฟ,แดร๊กต้องเบรค โดนแล้วเเสนรายคูณ500ดูก็................

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kob_jank, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    อิคนข้างบนเคยโดนร๋องัย -*-

ดีนะ บ้านนอกแถวนี้ไม่มีกล้องด้วย ^^

2. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมว่ามันไม่แฟร์ คุณติดกล้องก่อนแต่บางแยกคุณไม่ติดนาฬิกานับเวลาถอยหลัง

สมมุติ เราวิ่งมาไฟเขียวอยู่ดีๆ ไม่มีนาฬิกา พอหัวรถพ้นเส้นแล้วมันเหลือง ก็ต้องโดน

มันต้องแฟร์ๆกันหน่อย ติดนาฬิกานับถอยหลัง ติดป้ายชัดเจนว่ามีกล้องคุมวินัยจราจร

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เลิกขับรถเหอะ ด่าน จร. ก็จะเเย่อยู่เเล้ว

มีกล้องเพิ่มมาอีกอย่างละ

4. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    โหผ่านหลายแยกเหมือนกานนะเนี่ย --

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

เคยโดน 2 รอบละ

ส่งมาถึงบ้านอ่ะ

ตอนนี้กำลังลุ้นอยุ่ว่า ที่พึ่ง เลี้ยวซ้ายตอนมันไฟแดง จะโดนรึป่าว

เพราะมันไม่มีป้ายบอกว่าเลี้ยวซ้ายผ่านตลอด

แต่กูผ่านตลอดเลย 555555555

พอดี มหาลัย อยุ่ฝั่งกรุงเทพ หว่ะ 55555555555

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วันก่อนมาจากอโศก ติดแยกอโศกเพชร

มีซิตี้คันนึง เค้าเบรคเอี๊ยดเลย แต่ไม่ทัน

ล้อหน้าข้ามเส้นไปแล้ว มีการถอยหลังด้วยนะ

ผมคิดในใจทันทีเลยอ่ะ

จดหมายมาแน่

7. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    วิธีหากินแบบใหม่**0**

8. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ขอบคุณครับ

แถวบ้านมีเกือบทุกแยกเลย :D

9. kob_jank

kob_jank New Member Member

25
    1
    0
    โดนไปเเล้วหนึ่งเเสนรายคูณ500 ก็ 50ล้าน คุ้มไหมคับ

10. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ต่อไปจะต้องขับรถหลบ 30 แยกนี้ป่าวนิ

เหอ ๆๆ

11. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    ต้องระวังแร้ว.....

12. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ถ้าเพียงมันจะช่วยลดอุบัติเหตุจากการฝ่าไฟแดงได้ซักเพียงนิดหน่อย ผมว่ามันก็คุ้มแล้วครับ

เพื่อนผมเพิ่งประสบอุบัติเหตุ โดนรถฝ่าไฟแดงมาซัดเข้าแก้มหน้าขวาเกือบๆตรงห้องโดยสาร ถึงขนาดเคลม loss (ค่าซ่อม 1.8 ล้าน) ดีที่ตัวรถ safety สูงมาก ( new c-class ) air bag ขึ้นเป็นม่านรอบตัวให้เลย

ผมคิดว่า มันเป็นกฎจราจรที่เข้าท่าที่สุดแล้วครับ กับการพึ่งอุปกรณ์อิเลคโทรนิคส์ ดีกว่าใช้ดุลยพินิจของตำรวจครับ

ยังไง อย่าพยายามฝ่าไฟแดงกันเลยครับ ติดไฟแดง มอง ญ คันข้างๆดีก่า

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    นึกว่าจะรอด .... สุดท้ายก็โดน :cry:

14. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ปัญหาคือไฟเหลืองก็โดนนี่สิ ช่วงนี้แยกที่มีไฟเคาท์ดาวน์ ก็เห็นปิดกันจัง

แล้วจะรู้มั้ยว่า เมื่อไหร่จะเหลือง แยกนิด้าเลย วันก่อนวิ่งมาคันเดียว ขับซัก100

อยู่ดีๆมานก้อเหลือง เหอะๆ เบรคกันหัวทิ่ม ดีไม่มีคันหลังตามมา

จับไฟแดง พอเข้าใจนะ แต่ไฟเหลืองเนี่ยไม่เข้าใจ งั้นก็เขียว แล้วแดงเลย ก็ได้ค่า

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าเข้ากรุงเทพจะระวังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้