ถามเรื่องรอบเครื่องครับมันเบาอ่ะB16A

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย PuRiKuRa~*, 13 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PuRiKuRa~*

PuRiKuRa~* New Member Member

4
    0
    0
    B16A ครับคือว่าตั้งสายคันเร่งจนสุดแล้วได้แค่ 700 รอบเอง

เปิดแอร์ตกไป 500 มันลำบากมาก ปกติเมื่อก่อนขับไม่เป็นไร

รอบก็ 1000 แล้วก็ลดมาเรื่อย ๆ เลยครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ

สอบถามผู้รู้นิดนึง ขอบคุณคอมเม้นที่มาตอบล่วงน่านะครับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าตั้งรอบตั้งที่ลิ้นไม่ใช่หรอคับ แต่ของผมตั้งต่ำสุดก็ได้แค่1000นิดๆ ซดโฮกสบายใจไทยแลนด์

ตั้งรอบตั้งที่สกรูตรงลิ้นปีกผีเสื้อครับ ใช้ไขควงปากแบนหมุนเอา
    ถ้าตั้งสายตรงที่ว่า น่าจะเป็นการตั้งสายคิ๊กดาวน์มากกว่าครับ
    ตั้งแล้วจะมีผลกับการเปลี่ยนเกียร์ของเกียร์ออโต้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้