มาพารถที่รักไปเที่ยวกันดีกว่า เสาร์ที่ 28 กพ. นี้นะ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    สรุปยอด ณ วันที่ 21 กพ.
    กลุ่มที่เจอกันที่ จุดพักรถมอเตอร์เวย์
    1. Sup หรือชัย Skyline R30 สีเทา
    2. ต้นแนวซิ่ง Skyline R30 สีเทา
    3. Lorkord หล่อโคตร Skyline R30 หน้าเหยี่ยวแดงดำ
    4. ว่าว Skyline R30 สีเทา
    5. เต็ม ทีมงานอากินะอ่างทอง Skyline R30 สีขาว
    6. แก้ว(อ้วนดำ) ทีมงานอากินะอ่างทอง Datsun Cityboy
    7. ทีมงานอากินะอ่างทอง KE30
    8. หนุ่ม พพ3026 SkylineR30 สีเทา
    9. อั้ม อ้วนซ่า SkylineR30 สีขาว
    10. ปิ๊ก Datsun 510
    11. เต้ Skyline R30 สีเทา
    กลุ่มที่เจอกันที่บางแสน
    12. น้องปอง Full option Skyline R30 หน้าเหยี่ยวสีขาว
    13. รถเอ็กซ์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    14. รถต้นเพื่อนบอม์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    15. พี่หนู 240z
    16. บอม Skyline R30 สีขาว
    ส่วนที่ยังไม่คอนเฟริม แต่โทรมาคุยว่า 80% up คงมาด้วยได้ก็
    17. เส็ง เดะดอย SkylineR30 สีขาว
    และยังมีกลุ่มเพื่อนที่ชลบุรี เป็น Datsun อีก 3-4 คัน
    ตอนนี้ Skyline มี13 คัน บวกกับ Datsun อีก 5-6 คัน KE 1 คันและ VW อีก 1:D
    เอ้า ยังมีเวลาอีกหนึ่งอาทิตย์ นานๆรวมกันได้เยอะๆแบบนี้ มาจอยกันนะ สนุกสนาน เก็บภาพไว้เป็นที่ระลึกกัน:cool::D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2009
  2. tae_r30

tae_r30 New Member Member

25
    0
    0
    มีรถไปแล้วครับตอนนี้ พอดีขวัญให้เอารถไป(บังคับเลยละครับผม)ขวัญคิดถึงรถตัวเองและเพื้อนๆครับ เต้ขับ R30สีเทาครับขอเป็นจุดทงด่วนครับผม

3. sup

322
    5
    0
    เยี่ยมๆ:D ขวัญ ตัวมาไม่ได้ก็ให้เต้ขับมา:)
    แล้วเจอกัน:D
    เฉพาะขบวนจากกรุงเทพ ตอนนี้ก็ 12 คันแล้ว รอสมาชิกอื่นๆอีก มีเวลาอีก 6-7 วัน

4. วันนี้หยุด...ไปสำรวจวิวในเกาะลอยมาเสนอให้อีกที่คับ
    - เป็นด้านในเกาะคับเหมาะแก่การจอดถ่ายรูปพื้นที่เป็นวงกลมใหญ่...จอดได้เยอะคับ
    - แถมอีกด้านมีสแตน...เป็นบันไดให้ได้นั่งชมรถและพูดคุยกันไปด้วย

5. sup

322
    5
    0
    เออ วุ้ย ใช้ได้ :eek:
    แล้วเขาจะให้เข้าไปมั้ยหว่า เป็นที่ที่น่าสนใจอีกที่นะ:rolleyes:

6. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    สงสัยเป็นมินิมอเตอร์โชว์แหง๋

7. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    เสียดายจังครับพี่ชัย

ผมติดงานให้ช่างมาปูกระเบื้องพื้นโรงรถอ่ะครับ สองวันเลย :cry: :cry: :cry:

คิดถึงเพื่อน ๆ ทุกคนครับ ไม่ได้เจอกันนานมากแล้วด้วย

เพื่อน ๆ สบายดีกันทุกคนนะครับ

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัย ถ่ายภาพสวย ๆ มาฝากกันด้วย เยอะ ๆ เลยยิ่งดี

:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

8. มันเป็นที่จอดรถคับพี่เข้าได้อยู่แล้วอยู่ที่ว่าจะมีที่จอดหรือเปล่า...เพราะว่าเป็นวันเสาร์
    ถ้าวันธรรมดาก้อโล่งอย่างที่เห็นอ่ะคับ

9. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    เกาะลอยคนเยอะแน่ครับ ต้นเดือนซะด้วย...แนะนำนะ แหล่มๆเลยถ้ามาถึงกันเร็วๆหน่อย
    ขอแนะนำอ่างเก็บน้ำบางพระ ก็ไม่เลวนะครับ :cool:
    ปล.ไม่รู้จะได้อยู่บางแสนรึป่าวนะวันนั้น...แต่อยากเข้าไปหาทุกๆท่านครับ ปีที่แล้วสนุกมาก:D

10. ;ว้าว...ไม่ได้เข้ามาดูนานครับ ทิปนี้น่าไปครับยังไงถ้าเสร็จงานทันจะตามไปที่บางแสนครับ
    ปล.วิน R 30 บ้าน ๆ กะ พี่ตี๋ R 30 ลำแดง และน้องแวน KE 70 TOMEI ครับ

11. oh bangyai

oh bangyai New Member Member

44
    1
    0
    ผมคงไม่ได้ไป ชัวร์ๆแล้วอะครับ พอดี ขี่มอไซเวสป้าไปซื้ออะไหล่ โดนรถเลี้ยวตัดหน้า ชน จังๆ เต็มๆ ดีที่มาไม่เร็วมาก แต่ก้อ ขาเจ็บครับ กระดูกแตก เอ็นขาด เส้นเลือดขาด ผ่าตัดไปแล้ว ตอนนี้ ก้อต้องเดินมีไม้ค้ำ อดขับ สกายไลน์ เซ็งเลยครับ เฮ้อ....

12. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    เอ๋า ซวยจริงๆ

ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันนะครับ

ขอให้หายใวๆ

เอ็นขาดน่าจะมีกายภาพบำบัดใช่ใหมครับ

อย่าขี้เกียจนะครับ เดี๋ยวไม่หาย

13. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    ยังไม่รู้จะได้ไปมั้ย เสาร์นี้งานตรึม จะพยายามเต็มที่ครับ

14. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    หายไวๆนะครับโอ๋

15. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0
    นั่งดูอยู่หลายวันละ อยากไปด้วยจัง แต่ติดงานครับ พอดีเสาร์นี้เป็นเสาร์ทำงานอะครับ ขอให้เพื่อนสนุกกันเต็มที่นะครับ

ไว้เจอกันโอกาสหน้าครับ ถ่ายรูปมาให้ดูกันเยอะๆนะครับ :D

16. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    โอ่วๆๆอาการหนักเหมือนผม ปีที่แล้วเลย
    ขาหัก เอ็นขาด.....ใส่เหล็กแต่ไม่ได้ทำ กายภาพบำบัด
    ทุกวันนี้วิ่ง ไม่ค่อยปรกติครับ กระเผกเอา.......ยังใงขอ
    ให้หายไวๆๆละกัน...........อย่าลืมไปทำกายภาพ บำบัดด้วยนะครับ
    เด๋วจะเป็นแบบผมเดินปรกติ แต่วิ่งไม่ปรกติ

17. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0

ผมโทรไปชวนพี่ปุ้ย R31 มาครับไม่แน่อาจจะไปด้วย ไม่แน่ใจว่าพวกเรายังจำแกได้ป่าว เป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้ง skyline club ตอนนี้แกเปลี่ยนหน้าเป็น GTS-R แล้ว แจ่มมากๆ:D

18. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    ไปกันเยอะดีเจรงๆ

19. sup

322
    5
    0
    เตรียมรถให้พร้อม แล้วมากันเยอะๆนะ:D

20. oh bangyai

oh bangyai New Member Member

44
    1
    0
    ขอบคุณครับ...น้าว่าว

ขอบคุณครับ คุณนิด

ขอบคุณครับ พี่หล่อ... มีอะไหล่เด็ดๆ โทรมาแจ้งบ้างนะครับ อาร์ 30 ผมยังรอความหล่อจากพี่อยู่ครับ อิอิ

ยังไงจะไม่ขี้เกียจ กายภาพแน่นอนครับ กลัวเตะบอลไม่ได้อีก อิอิ เพราะว่าดามเหล็กเอาไว้ด้วย เป็นเส้นเล็กๆ 2 เส้น ครับ

21. keaw b310

keaw b310 New Member Member

1
    0
    0
    รายงานตัว ครับ
    แก้ว B310 ไปครับ

22. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    อยากไปอ่ะคับ

แต่ดันไม่ว่างซะนี่ เหอๆ

23. ข่าวดีคับพี่ชัย 240z หายป่วยทันคับ...คอนด้อม...เอ้ย...คอนสเปิร์ม...เอ้ย...คอนเฟิร์ม...เอ้ย...ถูกแล้ว
    พรุ่งนี้แล้วซินะ...อิอิอิ

24. sup

322
    5
    0
    ดีมากน้องปอง:) เจอหน้าขอกอดที:D:D
    พรุ่งนี้แล้วสินะ แล้วเจอกัน:D:D

25. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    สายรายงานมาว่าน้องเติ้ด......ควันออกตูดอีกแล้วใช่ปะ
    เพื่อนพี่ไปจิกตูดน้องเติ้ดมา เซฟฟิโร่ สีน้ำเงิน.....555
    ใช่มั้ยเอ่ย............รถเป็นใงมั่ง ส่งข่าวหน่อยน้องรัก

26. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    เดินทางโดยปลอดภัย ทุกท่านนะครับ และ รถ ด้วย

27. ใกล้จะออกเดินทางแล้ว...ขอให้มาและกลับโดยสวัสดิภาพทุกๆคนและทุกๆคันคับ

28. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    มารอชมภาพเพื่อนๆครับ

29. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ก็ควันขาวนี่เป็นที่เทอโบอ่ะคับ
    เป็นตั้งแต่ตอนเป็น RB20 แล้วคับ
    แล้วยังไม่ได้เปลี่ยนโบเลย 55555555 :D:D:D:D:D
    เซฟสีน้ำเงินนี่คันไหนหรอคับ
    โดนเซฟฟิโร่หลายคันเลยจำไม่ได้ 55555 :D:D:D:D:D

30. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    กลับถึงบ้านปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ.....มากันบ่อยๆนะ ชอบๆๆๆ แหลมแท่นมีสีสันขึ้นอีกเยอะเลย
    ปล. ตีสองกว่าๆ บอม โทรมาเมาแพร่ดดดเลย... ไม่รู้ป่านนี้ฟื้นรึยัง 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้