มาพารถที่รักไปเที่ยวกันดีกว่า เสาร์ที่ 28 กพ. นี้นะ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    นานแล้วที่พวกเราไม่ได้รวมตัวกันเลย เนื่องจากพิษเศรษฐกิจหรือภาระกิจของแต่ละคนที่มากขึ้น :(
    น้องๆหลายคนโทรมาคุยว่าควรนัดเจอกันบ้าง จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน แลกเปลี่ยนอะไหล่ ของแต่งรถต่างๆบ้างแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน รวมไปถึงบางคนที่อยากมีหรือมี skyline แต่ยังหาข้อมูลอยู่ :)
    หลังจากโทรนัดแนะกันเบื้องต้น จึงกำหนดวันและเวลาได้ตามนี้

เป้าหมาย แหลมแท่น บางแสน
    วัตถุประสงค์ รวมตัวกันสร้างตำนานอีกหน้าหนึ่งของคนรัก skyline เน้นการพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กัน สร้างความสนิทสนมกันมากขึ้น
    วันที่ 28 กุมภาพันธ์ นี้ กำหนดการ
    14.00 นัดรวมพลกันที่ จุดพักรถมอเตอร์เวย์ ขาออกไปบางแสน
    14.30 ล้อหมุนไปด้วยกันเป้าหมาย อำเภอศรีราชา ขับชิวๆ ถ่ายภาพขณะวิ่ง เน้นถ่ายภาพ ขับตามๆกันไป ไม่เน้นอัด (ใครอยากซัดรถ อดถ่ายภาพบันทึกเป็นตำนานหน้าหนึ่งของพวก เราไม่รู้ด้วย งานนี้มีช่างภาพมีชื่อไปด้วยนะ:cool:)
    15.30โดยประมาณ ยกขบวนไปเจอเจ้าที่ เอ้ย คนพื้นที่คือ น้องปอง Full option R30 หน้าเหยี่ยวคันขาว ล้อทองเงาสวย น่าอิจฉา:mad: กับเพื่อนๆน้องๆskyline ชลบุรี แล้วขับไปหาวิวสวยๆ รวมพลถ่ายภาพกันเก็บ ไว้เป็นที่ระลึก และบันทึกไว้เป็นตำนานหน้าหนึ่งของพวกเรา:D
    16.30-17.00 น่าจะหิวกันแล้ว ก็คงหาอะไรทานกันที่ร้านอาหารแถวๆนั้น เบื้องต้น น้องต้นแนวซิ่งแนะนำร้านชื่อ จันผา เพราะเคยไปสวาปามมายืนยันความอร่อย:)
    18.30 เริ่มเดินทางสู่แหลมแท่น ไปจอดรถดอกกัน:D:cool:

กำหนดการเบื้องต้น ก็ตามนั้น อาจมีเปลี่ยนแปลง เพราะข่าวมาว่าวันนั้นจะมีงาน Retro บางแสน อาจมีการรวมตัวกันครั้งใหญ่ของรถ Retro แต่กำหนดการ ณ วันนี้ยังไม่แน่ชัด ถ้าทราบแล้วอาจมีการปรับแผนบางอย่าง เพื่อไปร่วมงานด้วย แต่คงต้องรอกำหนดการที่แน่นอน และความประสงค์ของผู้จัดงานอีกครั้งว่าอยากให้พวกเราไปร่วมด้วยหรือปล่าว แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ขอรายชื่อคนที่จะไปร่วมด้วยนะ จะได้ทราบจำนวนคนและรอกัน ย้ำมีรถ skyline หรือไม่ก็ไม่เป็นไร ขอให้มีใจรัก อยากไปด้วยกัน รถอะไรก็ขับตามกันไปเที่ยวกันถ่ายรูปร่วมกัน:D

2. sup

322
    5
    0
    รายชื่อที่ยืนยันแล้วว่าไปแน่นอน:cool:
    กลุ่มที่เจอกันที่ จุดพักรถมอเตอร์เวย์
    1. Sup หรือชัย Skyline R30 สีเทา
    2. ต้นแนวซิ่ง Skyline R30 สีเทา
    3. Lorkord หล่อโคตร Skyline R30 หน้าเหยี่ยวแดงดำ
    4. ว่าว Skyline R30 สีเทา
    ....
    ....
    กลุ่มที่เจอกันที่บางแสน
    5. น้องปอง Full option Skyline R30 หน้าเหยี่ยวสีขาว
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    ยืนยันรายชื่อกันด้วยนะพี่น้อง ขอรายชื่อกับรถที่จะเอาไป พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ อยากให้ตามๆกันไปเยอะๆ รับรองจะประทับใจไปอีกนาน:D :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  3. มาลงชื่อในฐานะเจ้าที่...เอ้ย...คนพื้นที่คับผม...ไปแน่นอนคับ
    ทางนี้น่าจะมี
    1. ปอง
    2. รถเอ็กซ์สีเทา
    3. รถต้นเพื่อนบอม์สีเทา
    4. พี่หนู 240z
    เรื่องงาน retro ถ้าทราบวันแน่นอนจะรีบแจ้งทันทีคับผม

4. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    น่าสนครับแต่ยัง บ่ firm

5. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    อดครับงานนี้ เข้าเวรดึกพอดี :cry:

อย่าลืมถ่ายภาพมาฝากเยอะๆนะครับ

6. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
  7. sup

322
    5
    0
    รายชื่อที่ยืนยันแล้วว่าไปแน่นอน
    กลุ่มที่เจอกันที่ จุดพักรถมอเตอร์เวย์
    1. Sup หรือชัย Skyline R30 สีเทา
    2. ต้นแนวซิ่ง Skyline R30 สีเทา
    3. Lorkord หล่อโคตร Skyline R30 หน้าเหยี่ยวแดงดำ
    ....
    ....
    5. น้องปอง Full option Skyline R30 หน้าเหยี่ยวสีขาว
    6. รถเอ็กซ์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    7. รถต้นเพื่อนบอม์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    8. พี่หนู 240z
    9.
    10.
    ยืนยันรายชื่อกันด้วยนะพี่น้อง ขอรายชื่อกับรถที่จะเอาไป พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ อยากให้ตามๆกันไปเยอะๆ รับรองจะประทับใจไปอีกนาน

ย้ำ รถแรงไม่แรง สวยหรือไม่ ไม่สน ขอให้ขับมาได้แล้วมั่นใจไม่กินข้าวลิง ขอให้มาด้วยใจ เราจะไปด้วยกัน:)
    ปล. ใครอยากซัดรถเล่น ไว้ลองกันขากลับ:D:D:D

8. sup

322
    5
    0
    ภาพจากปีที่แล้ว 29 มีนาคม 2008:D:)
    คราวนั้น Skyline เกือบ 10 คัน และ KE อีก 2 คันของต้องเต็ม ปลิวมาจากอ่างทอง:cool::D

9. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    มาคอนฟาม....ครับ...รถยังไม่เรียบร้อยครับ
    แต่ไปแน่นอนครับพี่น้อง.......ช่วงนี้สภาพรถแย่มากครับ
    ไปแบบโทรมๆๆก่อนละกัน......เด๋วบูรณะกันใหม่ ช่วงงานที่ไบเทคละกัน

.........ใครจะไปมาลงชื่อหรือคอนฟามไว้นะคับ ไปแบบหนุกหนานครับ...........

10. oh bangyai

oh bangyai New Member Member

44
    1
    0
    อยากไปด้วยครับ แต่ขอใกล้ๆคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ
    รถไม่สวย... แต่อยากไปดูรถสวยๆ ครับ อิอิ

11. sup

322
    5
    0
    รายชื่อที่ยืนยันแล้วว่าไปแน่นอน
    5. เต็ม ทีมงานอากินะอ่างทอง Skyline R30 สีขาว
    6. แก้ว(อ้วนดำ) ทีมงานอากินะอ่างทอง Datsun Cityboy
    ....
    7. น้องปอง Full option Skyline R30 หน้าเหยี่ยวสีขาว
    8. รถเอ็กซ์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    9. รถต้นเพื่อนบอม์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    10. พี่หนู 240z
    .
    ยืนยันรายชื่อกันด้วยนะพี่น้อง ขอรายชื่อกับรถที่จะเอาไป พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ อยากให้ตามๆกันไปเยอะๆ รับรองจะประทับใจไปอีกนาน

12. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ไปครับ

แต่

ใครก็ได้ เตรียมเบอร์รถสไลด์ให้ผมด้วยนะ

555

13. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    งานนี้แน่เลย

14. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    อยากไปด้วยครับ เดี๋ยวใกล้แล้วโทรบอกนะพี่ชัย ไม่ได้เจอพี่นานแล้วเจอแต่แป๊บๆๆ

15. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    พี่ชัยครับพี่หนุ่มกะตาเส็งไม่ไปหรอครับ ส่วนผมดูสังขาร รถก่อนว่าไปไหวไหมกลัวเครื่องไปหลุดกลางทางอ่ะครับ แล้วจุดพักมอเตอร์เวย์นี่ตรงไหนหรอครับ

16. sup

322
    5
    0
    ได้เลยตั้ม ได้เรื่องยังไงก็โทรมาละกัน กำหนดการก็ตามนั้น:D

นิดถ้าจะไปแต่ไปไม่ถูก ก็ไปรวมตัวกับต้นแนวซิ่งสิลองโทรนัดกันเอง แล้วขับตามๆกันไปเจอกันที่จุดพักรถอีกที:D
    ขอย้ำอีกครั้ง ขาไปไปแบบเรื่อยๆ สวยๆ เน้นถ่ายรูป ไม่ได้ซัดแข่งกัน หรือรีบทำเวลาอะไร

17. นับวันรอแล้ว

18. tae_r30

tae_r30 New Member Member

25
    0
    0
    อยากไปด้วยนะแรถเป็นชิ้นอยู่หารถยืมก่อนนะ

19. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """""""

น่าจะไปด้วยครับ ไว้เจอกันครับ

20. น้าว่าว

204
    1
    0
    เจอกันครับบอม

พาสาวไปเผื่อด้วยนะ

เดี๋ยวออกค่าห้องให้

555

21. vw299

vw299 New Member Member

5
    0
    0
    อยากไปด้วยจังเลยครับ ผมของานหน้านะครับน้าซุป อิอิ

22. T&TCAR SHOP

T&TCAR SHOP New Member Member

7
    0
    0
    พี่ๆครับแล้วเจอกัน
    R30
    KE30
    B310
    พร้อมครับ

23. sup

322
    5
    0
    เต้ ยืมรถให้ได้นะ
    บอม จะมาเจอกันจุดไหน มาถ่ายรูปช่วงบ่ายๆกันด้วยนะ ไม่ใช่ไปโผล่ที่แหลมแท่นเลยล่ะ อย่ามัวแต่เมานะน้อง
    ทีมงาน อากินะ รายงานตัวแล้ววุ้ย:D:D:D
    สรุปยอด ณ วันที่ 17 กพ.
    5. เต็ม ทีมงานอากินะอ่างทอง Skyline R30 สีขาว
    6. แก้ว(อ้วนดำ) ทีมงานอากินะอ่างทอง Datsun Cityboy
    7. ทีมงานอากินะอ่างทอง KE30
    8. น้องปอง Full option Skyline R30 หน้าเหยี่ยวสีขาว
    9. รถเอ็กซ์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    10. รถต้นเพื่อนบอม์สีเทา Skyline R30 สีเทา
    11. พี่หนู 240z
    12. บอม Skyline R30 สีขาว
    ส่วนที่ยังไม่คอนเฟริม แต่โทรมาคุยว่า 80% up คงมาด้วยได้ก็
    13. หนุ่ม พพ3026 SkylineR30 สีเทา
    14. เส็ง เดะดอย SkylineR30 สีขาว

และยังมีเพื่อนๆผมอีกหลายคันที่อยู่ที่ชลบุรี ระยอง และใกล้เคียง จะมาร่วมแจมกันกับกลุ่ม Skyline ของเรา เช่น Toyota celica TE28 , Datsun 510 (หลายคัน)เริ่มเป็นขบวนยาวละ ตามกันไปถ่ายรูปแถวๆศรีราชา คาดว่ารถน่าจะติด เพราะร่วม 20 คันแล้วตอนนี้:D:D:D

24. แหล่มๆ

25. วันนี้ว่างๆแวะไปถ่ายรูปวิวสวยๆของเกาะลอยสถานที่ๆนัดพบกันที่ศรีราชา
    จุดประสงค์เพื่อยั่วน้ำลายคนที่กำลังจะมาและคนที่ยังลังเลอยู่คับ:D

26. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อยากไปถอดพาร์ทนังปองจังวุ้ย :D:D:D:D

27. sup

322
    5
    0
    มันน่านักน้องปอง:mad:
    อยากไปแล้ววุ้ย:D
    เตรียมรถกันให้พร้อมนะทุกคน:D:D

28. น้าว่าว

204
    1
    0
    รถยังไม่พร้อมครับน้าซุป

ขาด เครื่อง,หางหลัง,พาร์ทตัวอ้วน

ถ้าน้าซุปอุปถัมภ์ จะเป็นการดี

:p

29. sup

322
    5
    0
    ก็เอาเท่าที่มีตอนนี้ไปก่อนสิ:mad:
    เดี๋ยวรวยแล้วจัดให้:D

30. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    อิอิ........เปลี่ยนแนวมั่งรอบนี้ไม่ใส่กล้วย
    เอาแนวซิ่งมั่ง........เปลี่ยนฟิว ......เออ
    มี30มา..... เพิ่มอีกคันนะครับ....
    .......พี่อั้ม อ้วนซ่าอีกหนึ่ง.......คอนเฟริม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้