กล่องซิ่ง โดยคนไทย ระดับอาจารย์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    กล่องซิ่งโดยฝีมือคนไทย คุณสมบัติ เพียบ จูน แก๊ส -น้ำมัน ความไวชิฟสูง
    บางอย่าง เห็นว่าดีกว่า พวก ระดับแพง ๆ ในบางจุด กำลังเล็ง ๆ อยุ่ครับ
    ติดตาม ได้ at www.lambdajet.com

2. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    มี อาจารย์ ศิริบูรณ์ กับ คุณ บอย วรพล เป็นทีมงานผมว่า เครดิต ก็น่าจะดีครับ
    ผมก็มองอยู่สนับสนุนคนไทยครับ เท่าที่หาข้อมูลมา ดีกว่า E-Manange แน่นอน
    วัดแรงม้า ก่อนทำ หลังทำ ว่าต่างกันแค่ไหนผมว่าก็น่าจะดีนะครับ

3. ขอสนับสนุนมั่ง (ถูกกว่าด้วยป่ะ)

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีใครลองมาแล้วมาบอกด้วยนะครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    ของผมใช้ 2 ระบบ น้ำมัน กับ แก๊ส บี16 เอ ออโต้ ไว้รอดูราคาก่อน
    ครับ เพราะจริง ๆ แล้ว แก๊ส เอจี จุนได้แค่ 5 จุด แต่ถ้ากล่องซิ่งตัวใหม่
    น่าจะมากกว่า 16 จุดขึ้นไป แต่ยังไม่ทราบ แต่ที่แน่ ๆ ชิฟความไวสูง
    หรืออาจเทียบเท่า หรือมากกว่า เอฟคอนวีโปรเปล่าไม่ทราบ ต้อง
    รอดูรีวิว กันต่อไปครับ น่าสนใจตรง สั่งจ่ายหัวฉีดได้ละเอียดขขึ้นแน่
    นอน ตั้งแต่รอบเดินเบา ไปจนสุด ๆ
    เห็นพี่บอย คุยว่าจะทำรถแดรก แข่งโดยใช้กล่องซิ่งตัวใหม่นี้ เห็นบอก
    จะเอาเลข ตัวเดียวเลยเชียว ต้องคอยชมละครับ
    ราคาคงมี 4 ระดับ ไล่กันขึ้นไป ผมว่าน่าจะอยุ่หลักหมื่น ไว้มีข้อมุล
    จะมาเล่าให้ฟังกันต่อครับ ผมฟังรายการวิทยุพี่บอย ทุกวัน ตอนบ่ายที่
    ทำงาน

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ติดตามต่อไปคับ...รอชม

7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เฮ้อ.....บอย วรพล สิงเขียวพงษ์ เนี่ยนะ .... สำหรับคนนี้ ฟังแล้วใช้ วิจารณญาน ในการฟังด้วยแล้วกัน

สำหรับอาจารย์ ศิริบูรณ์ ต้องยกให้เป็นอาจารย์ที่แท้จริงครับ

8. WITSANOWA

953
    23
    0

สำหรับอาจารย์ ศิริบูรณ์ นั้น ซือแปเรียกอาจารย์ หละครับ

ส่วน พี่บอย ถ้า100 เปอร์เซนต์ ผมให้เครดิต 85 ครับ นานาจิตตัง

ไม่มีใครเก่งไปซะทุกอย่าง คำตอบของแก บางเรื่องก็ไม่ถึงกับรากลึก

แต่บางเรื่อง ก็โอเค ครับ (ความคิดส่วนตัวอะครับ) หรือ ใครเคย

ตามผลงานแก้ ก็มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ ....มองต่างมุม ดีดี ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้