ประกาศ ; ลงชื่อ AWD HYPER TRACK Day 4 ทดสอบสนาม ที่ สนามแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี วันที่ 5เม.ย.52/(Updat

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สรุปวันแข่ง เป็น วันอาทิตย์ที่ 5เม.ย. 52 เริ่มประชุมและอบรม 10.00น. ครับ ซ้อมเช้า - แข่งบ่าย
    แข่งเป็น 5 รุ่น
    Class A / B / C/ D และ Twin Track
    ค่าใช้จ่ายในการเช่าสนามและส่วนกลางเรื่องต่างๆ ตกคันละประมาณ 1500 บาท
    รอพี่โอมาสรุป และ บอก หมายเลขบัญชี อีกครั้ง ครับ
    :cool:

ประกาศ ; ลงชื่อ AWD HYPER TRACK Day 4 ทดสอบสนาม ที่ สนามแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี อาจจะต้องเลื่อนเป็น 5 เม.ย.52 (เพื่อให้ PFRC จัดสนาม1 ก่อนครับ) ครับ / (Update รูปถ่ายสนามไปสำรวจจริง ทดสอบจริงแล้ว!!!!)

เบื้องต้น กิจกรรมแรก ของปีนี้ ของชมรมเรา
    หลังจากที่คุยกันคร่าวๆ ระหว่าง พี่ยี๊Evo6 เฮียเพ้ง พี่โอEvo9 และกลุ่มเพื่อนฝั่ง SUBARUและ Evo
    เราจะไปวิ่ง ทดสอบสนาม และ TRACK Day ที่ สนามแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี ต้องเลื่อนเป็น 5 เม.ย.52 (เพื่อให้ PFRC จัดสนาม1 ก่อนครับ)
    ระหว่าง Evolution กับ Impreezza กระชับมิตร เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาครับ:cool:

ฉะนั้น สมาชิกทุกท่าน เตรียมรถและเคลียร์คิวให้ว่างครับ จะได้ไปร่วมกิจกรรมแรกของปีกันครับ
    ตอนนี้ กำลังอยู่ในระหว่างเตรียมงาน
    จะมาอัพเดทความคืบหน้าเรื่อยๆครับ

UPDATE++ รูปถ่ายสนามจริง ไปสำรวจมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2552 ครับ
    ตอนนี้เราต้องเลื่อนเป็น 5 เม.ย.52 (เพื่อให้ PFRC จัดสนาม1 ก่อนครับ) ส่วนการไปทดสอบสนามก่อนซัก 4-5 คัน เป็นกลุ่มแรกของประเทศไทย ทำได้ครับ

มีทีมสำรวจ ผม พี่ยี้EVO6 พี่ชาติRacingKong(ขับรถพาไปด้วย น่ารักที่สุด) พี่บังPFRC และ เจ้าริวOPT4
    และที่สำคัญ ต้อง ขอบคุณ เฮียเพ้ง อย่างสูงครับ ที่อนุเคราะห์พาเราสำรวจสนาม ตลอดช่วงบ่ายถึงค่ำ ครับ

วินาที แรกที่ผมได้เห็นสนาม ผมบอกได้คำเดียวว่า " สนามสวยมากที่สุดครับ สนามแบบนี้ต้องทำรถมาวิ่งให้ได้ครับ "
    ใคร พลาดการทดสอบสนามครั้งนี้ ผมว่าน่าเสียดายเป็นที่สุดครับ
    สนามสวยมาก ภาพเหมือน FIJI SPEED WAY ใน GT4 ครับ
    เป็น สนาม HI-Speed ที่ต้องเอารถมาวิ่งให้ได้ครับ

มาๆๆๆ
    Update ... ลงรายชื่อ ได้แล้วครับ

ฝั่ง Evolution ลงชื่อได้เลยครับ งานนี้ รับเฉพาะ ขับสี่ นะครับผม
    ส่วน ผู้ชม ตามอัธยาสัย

โอนเงิน และ ยืนยันการลงชื่อแข่ง-ขันงาน AWD Hyper Track Day#4 สนามแก่งกระจาน 5 เม.ย.52

ขอให้นักแข่ง ทุกท่าน ที่ลงชื่อไว้ กับทางชมรม Evolution Thailand
    ยืนยันรายชื่อ และ โอนเงิน ค่าสมัคร 1500 บาท
    ภายในวันที่ 1 เม.ย. 52 ครับ
    ถ้าไม่ยืนยันและโอนเงินภายในวันดังกล่าว ผมจะตัดสิทธิ์และนำสมาชิกท่านอื่นที่เป็น Waiting List มาแทนครับ เพราะชมรมเราได้โควต้าแค่ 15 คันเท่านั้นครับ
    ยังมีทางซูบารุ และ ทางMitsusport อีกหลายท่านที่รอเสียบแทนครับ

ฝั่ง Evo TH

1. โอ๋ Evo3 *** โอนแล้ว
    2. ดิว Evo3
    3. ต่อ Evo9
    4. กอลฟ์ Evo9
    5. อาร์ม Evo2
    6. พี่ยี๊(ไก่) Evo 6.5
    7. โอม Redevo
    8 พี่ประเสริฐ EVO10
    9. พี่แก้ว Mitsu Only / Colt
    10. ต้อ Mitsu Only / Colt
    11 Mitsu Only Evo3
    12 Mitsu Only Evo7

รายชื่อเพื่อนๆ ตามไปร่วมงาน
    1. กั๊ก Evo4
    2. ตูม Evo6
    3. อ็อด Evo3
    4. หน่อง EVO5
    5. โอ๋ EVO5
    6. บอย - อั๋น Evo3
    7. ปาล์ม EVO8
    8. ตูม Evo6
    9. คุณ eff 3927 Evo6
    10. บ็อบ E34

Evo จากฝั่ง MitsuSport
    1. พี่โอ้ต อีโว 7
    2. พี่ตุ๋ย อีโว 6
    3. ไดรว์ อีโว 8
    4. พี่กลาง อีโว 8 MR
    5. พี่โม่ อีโว 8 MR
    ุ6. พี่น้อต อีโว 8 MR
    7. พี่พล Colt AWD
    8. ก้อง อีโว 3
    9. โอ อีโว 9
    10. ต๊อก อีโว 2
    11. พี่เอ๋ STi
    12. พี่ปั้น อีโว 6
    13. ช้าง อีโว
    14. เอ อีโว 9
    15. เก่ง อีโว 8 MR
    1ุ6. ก้วง อีโว 8
    17. กอล์ฟ อีโว 5
    18. จอม อีโว 6
    19. พี่นน อีโว 7
    20. อาคม อีโว 6

มีค่า สมัคร เบื้องต้น ตอนนี้ไม่น่าจะเกินคันละ 1,000 บาท เพื่อจัดการ สวัสดิการกองกลางต่างๆครับ
    เลขบัญชี รอ พี่โอ สรุปอีกครั้งครับ

อันนี้ถ่ายจากมือถือ ภาพจะมาเท่าที่สามารถทำได้ครับ

ภาพที่ 1 ; อันนี้ เป็นครึ่งสนามช่วงหลัง ที่วิ่งขึ้นเขา มีระยะทางตรง 450 เมตร 300 เมตร และ 250 เมตร ตามลำดับ วิ่งกันเป็นรถ DRAG หมดทุกเกียร์แน่นอนครับ ถ่ายจากจุดที่จะสร้างอัฒจรรย์

ภาพที่ 2 ; อันนี้ถ่ายหลัง โค้งยูเทริน์ก่อนขึ้นเขาในภาพแรก ด้านหน้าเรา พอยูเทริน์แล้ว ยิ่งตรงขึ้นเขา 450 เมตรครับ สะใจขาแดร๊ก เทอร์โบใหญ่ ที่สุด 555... เห็นมั้ยครับตรงๆยาว
    ไปเบรควัดใจกันบนภูเขาโน้น

ภาพที่ 3 ; หลังจาก 450 เมตร ก็ขึ้นเขาแบบหมดเกียร์4 น่าจะวัดใจว่าจะยก จะเบรค หรือ จะยัดเกีบร์5 เดินคันเร่งต่อกันไปเลยครับ ไลน์สวยที่สุด

ภาพที่ 4 ; โผล่โค้งคล้าย 100R บนเขา แล้วลงมาเจอโค้งดักความเร็ว ที่ผมเดินสำรวจแล้วไปว่า เหมือนจะส่งรถออกไปได้ง่าย แต่มันไม่ธรรมดา เพราะอะไรลองมองกันดูครับ จุดวัดใจกันอีกจุด แล้ววิ่งลงเขายาวไปอีก ร่วม 300 เมตรได้ สะใจ:cool:

ภาพที่ 5 ; วิ่งลงเขายาวๆ กับไปเจอโค้งดักความเร็วอีก 3 เอส แต่ละเอส ท้าทายต่างกันไปครับ
    แล้วอยู่เทริน์กลับไปที่จุดสตาร์ทโน้นอีกครั้ง

รูปกำลังทยอยลงให้ครับ มีไฟล์VDO ด้วย

ภาพ การเดินทาง ไป สนามแก่งกระจาน
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8500340#post8500340

Update!! รูปถ่ายสนามแก่งกระจาน ไปสำรวจจริง ล่าสุด ก่อนเตรียมตัวไปทดสอบจริงกัน เดือนหน้า
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8500236#post8500236

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2010
  2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ดีใจมากที่ชาวขับ 4 จะได้เป็นกรุ๊ปแรกของสนามแก่งกระจาน

ขอบคุณครับท่านประธานฯ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อยากไปวิ่งงงงงงงงงงง

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขอดู วันเวลาคับ ว่างไปแน่ๆ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1.ต้องฝาก พี่โอ เป็นธุระ ในการการ ฟอร์มกิจกรรมใน งานกับทาง SUBARU ครับ
    2. ส่วนผม กับ พี่ยี๊ จะประสานงานกับทางสนาม และ สปอร์เซอร์
    3. ฝาก ดิว เราคงต้องเร่ง เรื่องเสื้อ ชมรม รุ่นใหม่ และ สติกเกอร์ชมรม(เพิ่มเติม) ให้ทันกำหนดการซะแล้วครับ
    4. ฝาก ก้อง พี่โอ และ เพื่อนๆทุกท่าน เป็นตัวแทนเร่งซ้อมมือทำรถ สำหรับศึกในครั้งนี้
    5. ฝาก สมาชิกทุกท่าน ช่วยกันประสานงาน และ โอนเงิน ในเรื่องต่างๆ ครับ
    6. สมาชิกท่าน มี สปอร์เซอร์ สำหรับของรางวัล ช่วยลงข้อมูลไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับผม

BR ,

6. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ประธานใหม่ไฟแรง สู้ๆมีไรที่ผมพอจะช่วยได้บอกได้น่ะคับ

7. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    2400 cc. โลด หุหุ ว่าแต่ถ้าทำเสร็จ จะวิ่งไปถึงไหมหว่า อิอิ

8. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    อยากวิ่งมาก อิอิ
    ว่าแต่ ตอนนั้นยางมะตอยมันจะแห้งดียังครับ

9. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0
    ของคุณมาครับ คุณโอ๋ เดี๋ยวจะช่วยประสานงานกับชาว Subaru ให้ครับ

ขำๆ กันอีกแล้วครับ

10. monster

monster New Member Member

29
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆจากอีโวทุกคนนะครับบบบ

งานดีๆ สนุกๆ ขำๆ งานแรกของปีมาแล้ว อิอิ

11. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    เยี่ยมครับ ดีใจสุดๆๆๆๆๆ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    สุดยอดดดดดดด ...... (รถตรูจะเสร็จมั้ยฟระเนี่ยยยยยย)

13. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำไรอีกละ ไม่เห็นต้องทำไรเลย

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขาดพริตตี้ อย่างเดียวเลยครับ 555..
    โฮ๋ รีบไปซื้ออีโว คืนมาเลยนะ:cool:

15. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    คงต้องหาเช่าพวกเต๊นท์ขนาดใหญ่ไปเยอะๆ ไม่งั้น ไปแข่งรถรั้งนี้ คงไม่ต่างจากการไปดำนาแน่ๆ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขอบคุณชาว SUBARU และ Mitsusport ไว้ล่วงหน้าเลยครับ
    ที่ทำให้มีงานกระชับมิตรมันส์ๆ แบบนี้เกิดขึ้นต่อเนื่องมาเรื่อยๆ 3 ปีแล้วเนอะ
    เร็วจัง

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เดี๋ยว ผมประสานงานกับทาง สนามก่อนครับ
    ว่าเค้ามีอะไรให้เราบ้าง

ผมว่าสนามนี้ ทีมStaff อาจจะต้องไป สำรวจสนาม ล่วงหน้า
    หรือ ไปเตรียมงานล่วงหน้ากันก่อนซัก 1 วัน
    เตรียมผมได้รายละเอียดแล้วจะโทรหาพี่โอครับ

18. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปจังเลยอ่ะ แต่ไม่รู้เขาจะยอมให้รถผมเสร็จออกมาม่ะเนี่ย

เรื่อง Pretty หาให้เอาม่ะ ใครอยากให้หา โทรมาบอกแล้วกันนะ แหล่มเลย

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ทางตรงย๊าวยาวววววว รถผมเสียเปรียบโครตตตตตต

20. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ทางยาวๆอย่างนี้........กะจะสวนซักที....... แต่เอ .... เจ้าก้องมันอยู่ข้างหลัง จะน๊อครอบตูนิหว่า..... :cry:

21. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ไปเป็นผู้ติดตาม

22. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    เอา crx ไปแจมได้ป่ะ อิอิ

23. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0

เอามาดิไอ้ CRX เดี๋ยวตูจะพาไป ICU เอาปะ :D

24. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ผมก็ไม่เคยขับ จะไปน๊อกรอบพี่ได้ไงงง

25. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

อิอิ แอบมาดู !! (อิจฉาจัง อยากมี evo บ้าง 555!)

26. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เบียร์...........................ไปตามกลับมาเร็ว ............เพื่องานนี้โดยเฉพาะ...........:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  27. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ตามไปเป็นผู้ดูละกันครับ

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    มีใครสนใจจะวิ่งบ้างอะครับลงชื่อกันดีกว่า

29. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ขอตามไปด้วยคนนะคับ จะพยามทำตัวให้ว่างคับอยากไปด้วยจัง

30. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    ไปด้วยได้มั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้