ถามวิธีถอดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kong22, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kong22

kong22 Guest

0
    0
    0
    ขอถามวิธีถอดฝาครอบครัมเบรคหลังหน่อยครับ ถอดล้อออกมาแล้ว ถอดฝาครอบไม่ออกครับ มีวิธีถอดอย่างไงใครรู้บอกทีครับ

ขอบคุณครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ฆ้อนทุบรอบๆ ครับ
    ค่อยๆหมุนออกมา
    ถ้ายังไม่ออก
    ต้องเอาไขควงงัดจากด้านหลังครับ
    จะมีตัวตั้งผ้าเบรกอยู่
    ไขจากด้านบนลงวู่ด้านล่าง
    ให้ผ้าเบรกมันหุบเข้าจะดึงออกง่ายครับ
    :)

3. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    ตามนั้นคับ

4. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ตามพี่..เลยคับ แต่เสริมนิดนึง...เวลาเคาะฝาให้ใช้ไขควงแบนจ่อตรงร่องฝาปิดเลยคับแล้วค่อยเคาะให้รอบแล้วค่อยบิดจะออกง่ายกว่า..ถ้าใช้ค้อนเคาะฝาเลย ฝามานจะบุบ ของผมก็บุบอยู่เลยเพราะใช้ค้อนเคาะฝานี่แหล่ะ........:D:D:D

5. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ที่ดุมเบรค จะมีรู2รู ให้เราเอาน็อตเกลียวมิล ไขเข้าไปให้ตึงมือเลย น็อตมันจะไปยันกะดุมล้อแล้วเคาะที่ดุมเบรคเบาๆก็ออกแล้วครับ
    ก่อนประกอบกลับเข้าไปอย่าลืมล้างให้สะอาดแล้วพ่นสีแดงจะแจ่มเลยครับ

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    แล้วตอนใส่กลับต้องถอยน๊อตออกมาเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    น็อตถอดออกได้เลยครับ ตั้งแต่ตอนที่เราถอดฝาครอบดรัมเบรคหลังได้

เสริมนิดนึงครับ ฆ้อนยางมีความสามารถเพียงพอที่จะเคาะฝาครอบดัมเบรคหลังออกได้ หลายๆร้านยังเลือกใช้ฆ้อนเหล็ก...เป๊ง...เป๊ง...:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้