ไฟหน้า R10 ไม่สว่าง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย AK12, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    วิ่งตอนกลางคืนไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง สู้แสงคันอื่นไม่ได้ อยากจะเปลี่ยน แต่
    ไม่รู้ว่าแบบไหนถึงจะดีครับ รบกวนด้วยครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    โคมมันขุ่นหรือเปล่าครับ...เเต่ปกติ R10 โคมไม่ขุ่นนะ

เรื่องหลอดเปลี่ยนไม่เเน่ใจครับ..เด๋วรอพี่พี่มาตอบให้นะครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

อ้าว...ไหงอดีตสาวก R10 ตอบงี้ล่ะ...อิอิ ถ้าเปลี่ยนหลอดวัตต์สูงขึ้นจะเป็นอะไรรึปล่าว...

แต่ผมเคยเปลี่ยนก็ไม่เห็นเป็นไรนะ...แล้วหลอด R10 มันเป็นหลอดแบบไหนล่ะ...

H4 รึว่า...มันมี H อารัยมั่งหว่า...?

4. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ลองดูครับว่าโคมไฟคุ่นหรือเปล่า ส่วนเรื่องเปลี่ยนหลอดเดี๋ยวนี้หลอดแต่งเยอะแยะครับลองคับรถเข้าร้านประดับยนต์
    และบอกจุดประสงค์ดูครับว่าต้องการแบบไหน เท่าที่ผมเคยถามช่างเค้าบอกว่า H4 ก็ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลง( เค้าว่าอย่างนั้นนะ
    ผมก็ยังไม่ได้ลอง ) ราคาคู่นึง 250 - 350 บาทครับ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    จานฉายมันเสื่อมสภาพครับ..เป็นกันทุกคัน..
    เปลี่ยนหลอดช่วยได้นิดนึง..แนะนำหลอดฟิลิปแท้..แพงแต่สว่างกว่ามาก..
    เปลี่ยนโคมช่วยได้แต่ไม่ที่สุด..(ของที่เอามาเปลี่ยนก็ของเก่าคนอื่นมาใหม่ที่เรา).
    .แกะออกมาซ่อมจานฉาย..ซื้อโคมใหม่จะถูกกว่า..
    ติดชุดรีเลย์เพิ่มขนาดวัตต์ไฟ..จาก 60/100 เป็น 100/140 ช่วยได้อีกนิดนึง..แนวทางนี้ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 1200 แต่โคมไฟจะร้อนขึ้น..จานฉายจะหมองและเสื่อมเร็วขึ้น..
    สุดท้ายทำไฟซีนอน เลือกแสงประมาณ 8000Kหรือ 12000K จะได้ไม่ฟุ้งมาก..ค่าใช้จ่าย 4500..
    ข้อเสียฝนตก..หมอกลง..มองไม่เห็น..:D:D:D
    ชอบแบบไหน..ทำแบบนั้น

6. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ท่าเซียนมาแล้ว ชัดเจน ถูกต้อง ครบถ้วน :D:D:D

7. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ผมเคยใส่ ฟิลิป รุ่น คิสตัน ไรสักอย่างเนี่ยเเหล่ะ...เเสงออกขาวนวลๆสว่างดีครับ

เเต่เจอฝนก็ประสิทธิภาพลดลงเหมือนกาน

หรือถ้าใครอยากเอาไปลองบอกนะครับ...เหลืออยู่ข้างเดียวถอดมาไว้เผื่อใครอยากลอง..ฮิอิ

8. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ขอเริ่มจากเปลี่ยนวัตต์สูงขึ้นก่อนละกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้