ท่อใหม่ กับ ท่อญี่ปุ่นมือ 2 อันไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าท่อใหม่กับท่อญี่ปุ่นมือ 2 ถ้าจะใส่ควรใส่แบบไหนดี แล้วของญี่ปุ่นใส่แล้วจะดีกว่าของไทยไหม เพราะค่าเปลี่ยนท่อ 600 บาท แต่ถ้า ของร้านบวกกับท่อสแตนเลส 3500 เลยอยากรู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน

1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่รู้นะผมว่า ท่อญี่ปุ่นมือ 2

2. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    งานไทยเดียวนี้ฝีมือดีน่ะคับเมื่อก่อนเคยใช้อิอิๆๆๆ แต่เดี่ยวนี้ใช้ท่อนอกไปแล้วคับหุหุหุๆ

3. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    หมดเงินไปกับท่อนอกสองใบแล้วครับ

ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ แถมขายไป เข้าเนื้ออีกตั้งหาก ฮิฮิ

แต่ยังงัยก็ยังไม่เข็ด ตามหากันต่อไป...

ส่วน EK ผมว่าหาตรงรุ่นได้ไม่ยากนะครับ อยู่ที่ว่าจะถูกใจรึเปล่า

เจอเนื้อคู่ไว ๆ นะคร๊าบบบบบบบบ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เชียร์ ญี่ปุ่นมือ 2 ครับ

ราคาพอ ๆ กัน เลือกสภาพดี ๆ

ความหล่อ และ วัสดุ + ใยแก้วด้านใน ดีกว่ากันครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าในแง่ ความแรงต่อความดัง ท่อญี่ปุ่น น่าจะดีกว่าและยังมีมาตรฐานด้วย
    ส่วนถ้าเอาแรงอย่างเดียว ท่อไทยก็ไม่แพ้ญี่ปุ่นหรอกครับ ในขนาดเดียวกัน

(ความเห็นจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับและข้อมูลจากช่างที่ทำรถ)

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ่มือสองญี่ปุ่นสวยๆราคาก็ไม่ใ่ช่เล่นเหมือนกันนะแต่น่าจะดีกว่าแหละเท่าที่เห็นตอนนี้มันยังไม่เหลืองอ่ะแต่ก่อนใช้ของไทยแป๊บเดียวเหลืองแล้ว

7. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    มือสองญี่ปุ่นสวยกว่าดีกว่าครับเสียงไพเราะกว่าครับ

ปล.ถ้าจะซื้อมือสองญี่ปุ่นจริงๆก็ต้องดูใส้ด้วยน่ะครับว่าขาดหรือไม่

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใส้ด้านในของนอกดีกว่าทนกว่าครับ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ท่อนอกอีกเสียงครับ.....

10. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ใยของนอกน่าจะทนกว่าครับ แต่ต้องหาสภาพดีๆนะครับ

11. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ต้องดูด้วยครับว่ามือสองนี่สภาพเป็นยังไง ไส้ด้านในยังแน่นหรือไม่ (ลองเขย่าดูก่อนครับ)
    เสียงท่อนอกเพราะกว่าแน่ๆครับ ของไทยใยแก้วไม่ค่อยทนเท่าไหร่ครับ

ปล.ค่าเปลี่ยนท่อแพงไปนะครับ 600 บาทเนี่ย

12. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมเคยเปลี่ยน ครั้งละ 200 เองอะครับ

13. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ท่อญี่ปุ่นใส่เบื่อถอดขายก็ยังได้ราคาท่อไทยไม่ต้องคิดถอดขายหรอกครับ นอกจากขายถูกมากๆ

14. ลองดูคับ ของนอกอ่ะดี แต่ถ้าเจอเก่าๆๆก้อแย่เพราะใยแก้วน่าจะไหม้แล้วนะ

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ท่อไทยถึงจะเป็นท่อใหม่ แต่คุณภาพและ ความละเอียดของเนื้องาน ยังอาจจะสู้ของนอกจิงๆไม่ได้คับ เรื่องขายต่อก็มีส่วนคับ ของนอกราคาไม่ตก เอาซะเลย

16. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    คุณภาพวัสดุ...คนละเรื่องเลยครับ เรื่องงาน เนียนไม่แพ้กันหรอก....ของนอกดีกว่า...อิอิ

17. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ของไทยขายต่อเป็นงัยม่ายรุ ...แต่ของนอกขายต่อเพื่อน ราคาตกครับ :p

18. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    น้าเหลิมเคยบอกว่า ใยนอก ใช้ลืมมมม

19. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ซื้อท่อญี่ปุ่น เลือกสภาพไส้ดีๆจบกว่า แน่นอน

20. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไอ้ตอนเราหาของยุ่น มันก็ไม่มีสักที มีแต่ 2.2นิ้วขึ้นไป
    พอเราได้มูเก็นไทยทำ มันดันมี เอ้อ

แต่ตอนนี้แฮปปี้แล้ว ไม่ดังหนกหู

เห็นของยุ่นไส้เยื้อง สวย ๆ ใน CHOTAWEEก็เกิด
    กิเลสเหมือนกัน แต่คงจะเสียงดัง หนกหู เลย มูเก็นตามเดิมดีกว่า
    สบายหู เสียงนุ่มกำลังดี สำหรับเกียร์ ออโต้ กับวัยอย่างเรา 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้