ใช้ พรีเซีย เจอปัญหาขับความเร็ว90ขึ้นไป

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ใช้ พรีเซีย เจอปัญหาขับความเร็ว90ขึ้นไป จะมีลมเข้าทางริมประตูข้างคนขับ จะแก้ใชได้ที่ไหนอย่างไรครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
  3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ลองดูกระจกครับว่ามันกดกับยางเเน่นสนิทหรือเปล่า...ถ้าไม่ก็ลองตั้งดูครับ

เเต่ส่วนมากเจออาการนี้กานทุกคันครับ..อิอิ

4. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ สดๆเลย มีหลายทางออก
    1.ไปหายางขอบหลังคามือ 2 มาใส่ ราคาประมาน 500.
    2. เปลี่ยนของใหม่เลย (ผมก็สั่งของไปเมื่อวานนี้เอง ราคา 1,600. ลดเเล้วเหลือ 1,280. ต่อ1ข้างน่ะ)
    3. DIY เลย เอาเทปโฟมที่ด้านนึงเป็นกาว ด้านนึงเป็นโฟม มาเเปะที่จุดลมเข้าเวลามันเปียดจะได้สนิทกัน
    4.ถ้าเป็นไม่มากก็ลองเอา น้ำมันเบนซิน 91/95 มาเช็ดที่ขอบยางดู มันจะช่วยทำความสะอาดยางเเละคืน สภาพยางได้นิดหน่อย
    ***ยางมันเก่าเเล้วรถมัน10ปี+ ทางที่ดีควรเปลี่ยนเลยจะได้ใช้ยาวๆ***
    มีปัญหาโทรได้ครับ 089-8882291 Q ยินดีต้อนรับครับ

5. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    เป็นกันทุกคนครับแค่มากน้อยแล้วแต่การดูแลรักษา ส่วนทางแก้ไขตามกระทู้ด้านบนเลยครับ
    แต่ถ้าให้ผมแนะนำเปลี่ยนของใหม่ครับที่เดียวจบใช้กันยาวๆ แต่อาจจะแพงไปซักนิดก็ต้องทำใจครับ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เห็นด้วยคับ..........ถ้าตั้งกระจกไม่แนบกับยางจิง ๆ จะได้ยินเสียงลมเข้ามากน้อยแล้วแต่จะมีช่องเหลือแค่ไหน
    ถ้าเป็นฝั่งคนขับลองเอามือดัน ๆ ตามคิ้วยางด้านในดูคับไล่ไปเรื่อย ๆ ในจุดที่คิดว่าลมเข้าถ้าสาเหตุมาจากกระจกไม่แนบจิงเสียงจะหายไปถ้าดันถูกจุด............กระจกเราตั้งไม่ง่ายนะคับถ้าช่างไม่เป็นตั้งกันหลายรอบคับ..........แต่ถ้าเจอช่างเป็น ๆ ไม่เกิน 2 รอบจบ:D:D:D:D อิอิ

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตอนลมเข้ามัน 140 อ่ะ ไม่กล้าปล่อยมือไปกดดู

แค่จับพวงมาลัยให้มันนิ่งก็แย่แล้ว อิอิ :D

8. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ของผมก็ลมเข้าครับ แต่ตอน 130-140 ++ นะครับ ถ้าช้ากว่านั้นลมไม่เข้า ว่าแต่ว่า ถ้าสั่งของใหม่เนี่ย ต้องสั่งที่ไหนหรอครับ เข้าศูนย์จะราคาที่บอกมั้ยครับ

9. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0

เคยได้ยินมาว่าข้างละ 2500อะงับ แต่ว่าถ้าทนได้ก็ทนไปงับเปงธรรมดาของรถ

รุ่นนี้ อิอิ เปิดเพลงกลบไปเลย 5555

10. โตโต้

158
    0
    0
    พอดีวิดยุเสียอ่ะครับ ทุกวันนี้ใช้เสียงตัวเองกลบอยุ่ครับ หรือไม่ก็เสียงครางจากคนข้างๆครับ ฮิฮิ

11. mommamz

964
    4
    0
    เสียงครางคองคนข้างๆ ตอนที่วิ่ง 140 อิอิ :D

12. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    รถผมวิ่งร้อยเดียวเสียงลมก็เข้ามาแล้ว ผมเคยใช้ mazda 323 ก้อเป็นเหมือนกัน พวกรถกระจกเปลือย ไม่มีขอบเป็นทุกคัน อยากเท่ห์เป็นรถสปอร์ต ต้องทามจายย ซื้อเปลี่ยนของใหม่ มันก็อะไหล่เกือบ 10 ปี ใช้เดี๋ยวเดียวมันก้อหดเหมือนเจ้าของ เอ็ย..เหมือนเดิม อิอิ...:rofl:

13. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ของผมก็วิ่ง 140 ถึงมีลมเข้าเหมือนกัน

14. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    สั่งที่ scc บรรทัดทอง ครับ
    ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้ครับ ราคาตามที่บอกเลย 2 วันรับของ

15. โตโต้

158
    0
    0
    ขอบคุณครับ บ้านผมอยุ่บรรทัดทองครับ แต่ไปไม่ถูกครับ เศร้ามั้ยครับ

16. Manee B.

271
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำที่ดีทุกคนครับ แต่ผมเปลี่ยนยางขอบกระจกไหม่แล้ว ที่ศูนย์นิสสันนนท์ หมดไป 2 พันกว่าบาทแต่ยังไม่หาย

17. mommamz

964
    4
    0
    ถ้าเปลี่ยนยางใหม่แล้วยังไม่หายคงต้องลองตั้งกระจกใหม่ดูครับ

18. Manee B.

271
    0
    0
    แล้วมีที่ไหนที่ตั้งกระจกเก่งๆ แนะนำไหมครับ (จะรำคาญหูมากเวลาขับ) จะได้ดีขึ้น

19. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก็แล้วท่านไปเปลี่ยนยางขอบกระจกที่ไหนล่ะครับ..กลับไปให้ช่างที่นั้นเค้าลองตั้งกระจกเลยครับ..มันมีจุดปรับทั้งหมด 6 จุด..อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน..ไปลองให้ช่างเค้าตั้งดูล่ะกัน..

20. Manee B.

271
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองดูนะครับ

21. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    รถผมก็เป็นอ่ะ

เซงเลย

เวลาขึ้นทางด่วน หรือว่าขับเร็วๆ

คิดว่าพายุเข้า

แต่ชินละ เพราะว่าเปิดเพลงดังกว่า

22. mommamz

964
    4
    0

สรุปวิธีแก้ปัญหาเลยแล้วกันนะ

ถ้ามีปัญหาลมเข้า ช่วงล่างเสียงดัง ก็ ไปติด เครื่องเสียง ซะ

ใช้วิธีนี้อยู่เหมือนกัน ช่วยได้มากมาย อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้