>> ขอบคุณทุกธารน้ำใจ ที่หลั่งไหล สู่เขียวหวานน้อย ของป้าเจี๊ยบ <<

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย extrajeab, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ประมาณ 20.00 น. แถว ถ.กำแพงเพชร เลยหมอชิตใหม่มาได้ประมาณ 2 กม.

เขียวหวานน้อย ขับอยู่ดีๆ ก็ดับไป เงียบงัน ไม่ไหวติง รถก็ติด รถทัวร์ก็เยอะมากมาย :cry: ตกใจมาก เพราะจะรีบไปสอบ

พี่ๆ แท๊กซี่ ก็จอด 3 คัน และช่วยกันโบกรถให้ (ขอบคุณมากๆ นะคะ ขอบคุณจริงๆ)

เข้าใจว่าแบ็ตเสื่อม พี่แท๊กซี่คนนึงก็ลองชาร์จแบ๊ต ไฟก็ไม่เข้า ลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้

รถก็ติดสุดๆ อยู่เลยขวาสุดด้วย ระหว่างนั้นก็โทรหา เดย์คุง โทรหาโอ๊ต+โบตั๋น

พี่แท็กซี่ช่วยกันเข็นเข้ามาเลนซ้ายสุด พร้อมทั้งหากิ่งไม้ มาวางกั้นไว้

แล้วก็ถามว่า จะทำยังไงได้บ้างในเมื่อชาร์จแบ็ตไม่เข้า.. ให้ช่วยอะไรก็บอก

ตอนนี้ก็คิดว่า คงเป็นที่พวกไดชาร์จแล้วล่ะ..เลยบอกพี่ๆ เค้าว่าไม่เป็นไร

เพื่อนๆ กำลังมา เรายกมือไหว้ขอบคุณเค้า รู้สึกดีมากๆ ค่ะ ที่มีคนมีน้ำใจแบบนี้ :)

ในตัวตอนนั้นมีเงิน 8 บาท เพราะเพิ่งเติมน้ำมัน+แก๊ส อีกอย่างนึงจะถึง ม.เกษตร แล้ว

กำลังจะไปสอบ กะว่าจะไปกดเงินที่ ม. .... ขอบคุณอีกครั้งนะคะ พี่ๆ ทุกคน

** เรายืนรอสักพัก เดย์โทรมาถามว่าเป็นยังไง.. เราบอกว่าโอ๊ตกับตั๋นกำลังมา..

พอมาถึงก็ช่วยกันดูรถ พร้อมลงความเห็นว่า ต้องใช้รถลาก.. โอ๊ตติดต่อให้ 800 บาท

ลากไปอู่พี่ติ่ง.. ตั๋นกับโอ๊ตรับหน้าที่ นำรถไปให้ค่ะ เราต้องรีบไปสอบฟรีเซนต์งาน

ตอนนี้ไม่สนใจแล้วค่ะ เพราะรถอยู่กับคนที่เราไว้วางใจ ..อิอิ ทุกครั้งที่รถชน รถเสีย

เค้าจะมาอยู่เคียงข้างเสมอ .. เพิ่งกลับมาถึงบ้านได้สักพัก โทรหาโอ๊ต+ตั๋น บอกว่า

รถอยู่ที่อู่พี่ติ่งแล้ว... อยากจะบอกว่า ...

ขอบคุณพี่ๆ แท๊กซี่ทั้ง 3 คน ขอบคุณเดย์ ขอบคุณโอ๊ต ขอบคุณตั๋น ขอบคุณพี่ติ่งที่เปิดอู่รอ

ขอบคุณมากๆ จากใจจริง.ๆ ค่ะ:)

**พักนี้ไม่ได้เข้าบอร์ด ไม่ได้ไปมิตติ้งนานแล้ว เนื่องจากติดเรียน โท

สิ้นเดือนมีนาคม ก็จะจบแล้วค่ะ ทุกอย่างคงจะเป็นปกติ คงจะมีเวลาเหมือนเดิมแล้ว

ระหว่างนี้ก็ยังเข้ามาอ่านบอร์ดทุกวันนะคะ แต่ไม่ได้ตอบกระทู้เท่านั้น..

** ความอบอุ่น มีมากมายจริงๆ ค่ะ สำหรับ sunny-thailand **:)

ปล. ตอนนี้หูชา เพราะโดนที่บ้านบ่นว่า ให้ขายก็ไม่ขาย อิอิ ก็เขียวหวานซ่อมได้...ยังไหวอยู่ :p

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นี่เหละ คลับ และ สังคมที่เราอยู่

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สมาชิกใหม่เหรอ ไม่คุ้นเลย 555

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แคบ ป่ะ พี่ น่ะ แคบ ป่ะ:D:D:D:D:D

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    รถมันซ่อมได้ เดี๊ยวก้อกลับมาใช้ได้อีกยาว ซื้อรถใหม่ มันไม่แนว :D:D:D:D

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาไดชาร์จเค้ามั้ยคุณพี่ :D

7. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    เห็นไม๊คะ ว่า ท่านที่ปรึกษามีน้ำใจแค่ไหน

อยู่ดีๆ ก็ให้ไดชาร์จ ฟรี ขอบคุณมากๆ ค่ะ:D

8. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เสียตังนะคุณพี่

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ที่นี้อบอุ่นมากมาย เมื่อวานผ่านไปทางกระทรวงเกษตร เห็นรถ บี14 สีเหมือนเขียวหวานเลย ล้อขาว แต่ไม่แน่ใจเพราะไม่เห็นติกเกอร์ จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามกับสำนักงานปฏิรูปฯมั้ง

11. extrajeab

1,354
    511
    0
    ใช่ค่ะ เขียวหวานเอง จอดฝั่ง สน.นางเลิ้ง

สติ๊กเกอร์ ก็มีนะ พี่แสบมองไม่เห็นอ่ะดิ :p

12. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    :teeth::teeth::teeth:

13. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    บ้านเราอบอุ่นครับ

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แหมมมมม เจ้าโอ๊ตฮีโร่ ดีมากนะจ๊ะ ที่ร้าก จุ๊ฟฟฟฟฟ

แหล่มมากๆ

15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มันต้องอย่างนั้น;)

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    นอกจากจะเป็นคนดีแล้วนะครับ ที่สำคัญ หน้าตายังดีด้วย .......... :D:D:D

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถอก ที่สุด :D:D:D

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถอก สุด มัน จะ แสบ แ ละ ถลอก น่ะ ตั่๋น :D

19. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ป้าเจี๊ยบครับ ป๋มชอบนี้จังครับ >>> ก็เขียวหวาน...ยังไหวอยู่ :D

20. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆนะคับป้าเจี้ยบ

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    :D:D:D ซี๊ดดีพี่ เจ็บหน่อย ๆ พอไหว ๆ :eek::eek::eek:

22. อะแฮ่ม อะแฮ่ม:eek:

23. DaySpeed

8,976
    822
    0

ทะลึ่งนะเนี่ยอ้วนนนนนนนนน

24. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เห็นด้วยทุกข้อความค๊าบบบบบ :D:D:D
    ปล. รถหายไวไวนะเจี๊ยบบบบบบ

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ผมไม่อยากคุยกับ รถเดิมๆ ขยะแขยง ว่ะ :D:D:D:D

26. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แจ่มๆๆๆๆๆๆๆคร๊าบบบ

27. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อีก นิดนะคนไทย

อีก นิดนึงได้ไหม

28. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    นั่นดิ ยี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D

29. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    คิดถึงปุ๋เบิ้มจังเลยครับ

30. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ขอชื่นชมพวกคุณ อยุธยายังไม่สิ้นคนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้