เงียบเหงาใครแต่งอะไรรูปสวยๆเอามาลง..ผมเริ่มก่อน..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ภายนอก
    กระจังหน้าพ่นสีดำด้าน
    ไฟหรี่ลมดำ
    โลโก้วีเทคของแท้ฮอนด้า
    ติดตั้งเสารับสัญญาณเรด้า1ต้น
    ติดตั้งเสาวิทยุรับส่ง1ต้น
    ภายใน
    ติดตั้งตัวรับสัญญาณเรด้า(จับความเร็ว)
    ติดตั้งวิทยุรับส่ง2ย่านความถี่
    เครื่องเสียงJVC+ปรีแอมร์+เพาเวอร์600W+ซับวูฟเฟอร์10"2ตัว+กลางแหลม2คู่
    เดินระบบสายไฟของรถและเครื่องเสียงใหม่ให้เป็นระเบียบ
    เปลี่ยนหลอดไฟภายในเป็นLED
    โช๊คอัพ
    คู่หน้าบิวสไตร์ปรับแบบสตั๊ตเกลียวสูงต่ำ
    คู่หลังเดิมใส่สตั๊คแบบปรับเกลียวสูงต่ำ
    โหลดหน้า2.5หลัง1.5
    ล้อและยาง
    MAX 17" รุ่นโมเดล 7
    ยางซิวเวอร์สโตน 215/45/17
    เครื่อง
    H22a up grade
    กราวน์ไวน์ 10 เส้น
    โวลสเตบิไรเซอร์ควบคุมระบบไฟ
    กรองไอน้ำมันเครื่อง+กรองสำรองอากาศ
    ท่อยางซิลิโคลน
    ท่อตรง2.5นิ้วตลอดเส้น
    ปลายไส้ตรงสแตนเลส2.5นิ้ว
    โมกล่อง P13 ปลดล๊อคทะลุ200..
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  2. WATrover

611
    1
    0
    ต่อๆๆ

มาเพิ่มเติม.เห็นเงียบๆไปดูเวปอื่นเขามีแบบนี้เลยเอามาบ้างลองตั้งกระทุ้.:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ขอบอกอีกที ว่า รถเพ่ วัฒน์ สวยมากคับ !!!

เนียนมากๆๆๆๆ

ยังม๊ะได้ไปเอาสายหัวเทียนเลยยยย

เด๋วไง ฝากไว้ก่อนน๊ะคับเพ่ !!!!1

55 ขอบคุนมากคับบบบ เด๋วไง นัดโทไปหาคับ

4. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    พี่วัฒน์ครับ มีเสียงไซเลนซ์มั้ยครับ แล้วเอามาติดแพงมั้ย อยากติดมั่ง อิอิ

5. WATrover

611
    1
    0
    มีครับ..

มันมีหลายแบบและหลายยี่ห้อทั้งของจีนและอเมริกา
    ถ้าเป็นของจีนจะถูกกว่าของอเมริกาหลายเท่าตัวมาก
    เขาเรียกกล่องเสียงจะมีอย่างน้อย3เสียง-7เสียงครับ.
    ลองเขาไปดูที่บ้านหม้อหรือร้านขายอุปกรณ์วิทยุสื่อสาร
    จะมีหมดครับ.ว่าจะเอาดังกี่ W. ครับ.มันจะมีไมค์สำหรับ
    พูดด้วย.การติดก็เหมือนเครื่องเสียงรถยนต์ต้องมีลำโพง
    ต่างหากนะครับ.(ติดแล้วอย่าไปเปิดเล่นนะครับเดี๋ยวถูกจับ):cool:

6. WATrover

611
    1
    0
    อันนี้ได้ทำคอลโซลใหม่

หลังจากได้ดัดแปลงเอาปรีแอมมาใส่ในคอลโซลแล้ว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  7. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    5 5 5 ทำเครื่องเสียงเองหลอคับเพ่ วัตน์

8. WATrover

611
    1
    0
    เม่นแล้วครับ...

ติดตั้งเองครับ.ตีตู้ได้แต่ตอนนี้สถานที่ไม่พร้อมนะครับ.ที่เห็นในรูป
    ติดตั้งเองแต่ตอนทำกล้องไม่อยู่เลยไม่ได้ถ่ายครับ.....

9. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    พี่วัฒน์นี่สุดยอดจริงๆเลยครับ ...นับถือเลยทีเดียว

10. neung11

neung11 New Member Member

7
    0
    0
    K.wat Max ของอะไรนะครับ ราคาเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้