ถังน้ำมันอยู่ฝั่งไหน ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย feelgood, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    เคยไหม ที่เวลาเราต้องขับรถ คันที่ไม่คุ้นเคย
    แล้วเมื่อน้ำมันหมด จะต้องนำรถไปเติมน้ำมัน
    และเมื่อไปถึงปั๊ม ก็เอ๊ะ ไอ้รถคันนี้
    มันต้องเติม ทางซ้ายหรือทางขวาหว่า
    รถยุโรป ข้างซ้าย รถญี่ปุ่นข้างขวาเหรอ
    ไม่ ไม่น่าจะใช่

เคยมีใครรู้ไหมว่า จริงๆแล้วเขาก็ซ่อน รหัสลับไว้ ตั้งแต่โรงงานแล้ว ง่ายโคตรๆ
    ดังนั้นทุกครั้งที่เกิดปัญหาว่า รถคันนี้มันต้องเอาข้างซ้ายหรือข้างขวาเข้าไปเติมน้ำมันวะ ละก้อ
    ก้มลงนิดนึงใช่แล้ว อยู่ตรงหน้าเรานั่นแหละ
    ดูซิ ตรงเข็มเกจ์น้ำมันนั่นแหละ ตามภาพเลย ตามนั้น ง่ายไหม
    ทีนี้ไม่มีปัญหาแล้วนะ เข็มอยู่ขวา เติมขวา
    เข็มอยู่ซ้ายก็เติมซ้าย ง่ายจัง

2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    เคยแต่หาที่เปิดไม่เจอ

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  3. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    อีม ทีนี้ทำไงอะ อิอิ

4. ความรู้ใหม่ๆ.. อิอิ

JZA760 ถูกใจสิ่งนี้
  5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    EG หน้าปัด เหมือนรูปขวา(ที่ข้างๆโลโก้หัวจ่ายไม่มีลูกศรชี้ฝั่งซ้าย) ฝา ซ้าย

ไทรตัน หน้าปัด เหมือนรูปขวา(ที่ข้างๆโลโก้หัวจ่ายมีลูกศรชี้ฝั่งซ้าย) ฝา ซ้าย

เอสแคป หน้าปัด เหมือนรูปขวา(ที่ข้างๆโลโก้หัวจ่ายมีลูกศรชี้ฝั่งซ้าย) ฝา ซ้าย

BIG-M หน้าปัด เหมือนรูปขวา ฝาขวา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  6. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เพิ่งจาสังเกตุเห็นอ่ะแหล่มเลยครับ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอบคุณครับบ ความรู้ใหม่

8. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    WoOw...จิงๆด้วย ขอบคุนนะคร๊า

9. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เข้าใจแย๊ว เดี๋ยวจะไปลองสังเกตดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เข้าใจแล้วๆๆ

11. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ขอบคุณมากครับ

12. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ผมสังเกตุเด็กปั๊มอย่างเดียวเลยครับ

มันโบกให้เข้าตู้ฝั่งไหนแสดงว่าอยู่ฝั่งนั้น555+

13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณครับ

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อ๋อ..............เข้าใจแล้ว

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  16. ง่ายนิดเดียว ขอบคุณคร๊าบน้า

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณค๊าบบบบบบบ

18. พึ่งรู้นะเนี้ย

19. เด๋วต้องสังเกตุ

พอสังเกตุเสร็จก็หาปั๊มกันวุ่น

20. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับผม :):):)

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่ๆเลยนะเนี่ย ไม่งั้นนะวนกันไปวนกันมากว่าจะได้เติมน้ำมัน :D

22. chicky_seed

chicky_seed New Member Member

4
    1
    0
    ได้ความรู้ใหม่อีกแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    แล้วทำไม CR-V ถังอยู่ซ้าย แต่สัญญาลักษณ์ที่คุณว่าชี้ขวา อะ งง เป็ด

24. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ถามเด็กปั๊มครับ "น้องๆ รู้มะ ที่เปิดฝาถังมันอยู่ไหน":p

25. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ความรู้แท้ๆ

26. EK-Sedan by KUN.

EK-Sedan by KUN. New Member VIP

82
    3
    0
    โอ้ว ว้าวววว ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ

ขอบคุนครับ

27. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ง่ายแค่นี้เอง -*-

ส่วนใหญ่รถที่บ้านจะอยู่ทางขวาหมด พอไปขับHonda ของพี่ กลับอยู่ทางซ้าย -*-

28. itkub

itkub New Member Member

13
    0
    0
    แล้วถ้าไมล์ดิจิตอลอะครับ

29. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    มาน ไม่จิง เสมอปาย ย ย ย

โห . . . .

เจอกระทู้น้าฟิวแล้วคันมากมาย จิง ๆ
    ไขกุญแจรถพิสูจน์กันตอน 2 ทุ่มครึ่งนี่เลยละกัน
    ไขมา 7-8 คัน และแล้วก้อ . . . . . . .
    :p:p:p:p:p

พิสูจน์จาก Civic Cupe' ปี 2000

30. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นความรู้ใหม่เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้