RT40เฟืองท้ายมีปัญหาขอคำชี้แนะ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย fatcat, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fatcat

fatcat New Member Member

3
    0
    0
    สวัดดีครับพี่ๆผมมีเรื่องลบกวนสอบถามครับพอดีผมใช้RT40อยู่แล้วเฟืองท้ายมันดังอยากเปลี่ยนถ้าเปลี่ยนใหม่จะใช้ของรุ่นไหนได้บ้างแล้วราคาเท่าไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับ:cry:

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เป็นเหมือนกัน อยากหาอยู่เหมือนกัน

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เท่าที่พอทราบนะ ถ้าวางเครื่องมาแล้วก็น่าจะใส่ของพวก AE86 ได้นะ ความยาวน่าจะพอดี หรือไม่ก็ของมิตซูกล่องไม้ขีดหรือหน้าแหลมตัวนอกแต่ล้อจะล้นออกไปหน่อย เพราะมันยาวกว่าเดิม ราคาอยู่ที่ 8000 - 15000 / เส้นครับ แล้วแต่รุ่น แต่ถ้าเครื่องเดิมอยู่ก็หาลูกเฟืองท้ายเดิมมาเปลี่ยนก็ได้ครับ น่าจะประมาณ 3000 -3500 บาท

4. award

award New Member Member

1
    0
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายเป็นเบอร์140ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้