D15B vtec 3 stage ใน EK ตัวนอกมีกี่รุ่นกันแน่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    พอดีผมได้เครื่องมา รหัสเครื่อง 28xxxxx ร้านบอกว่าเป็น D15 b vtec 3 stage ที่วางใน EK เกียร์เป็นเกียร์ไฟฟ้า ตอนแรกเข้าใจว่าเป็น เกียร์ CVT แต่ตอนช่างจะ wiring บอกไม่ใช่เกียร์ CVT เนื่องจาก Program และคู่มือไม่ใช่ บอกว่ารุ่นนี้เกียร์ไม่ใช่สายพาน (ผมก็ยังงงๆ เพราะไม่มีความรู้เท่าไร) ช่างต้องเอา Program ไปเปลี่ยน และบอกว่าเป็น Civic Forio ปี 97 มี sonsor ที่เกียร์ 3 จุด

สรุปแล้ว เจ้า D15 B vtec 3 stage มันมีเกียร์กี่แบบกันแน่ครับ ใครรู้ช่วยบอกที

สิ่งที่ผมได้มา
    1. เครื่อง+กล่องเครื่อง
    2.หัวเกียร์ ที่มี ปุ่ม EDS
    3 เรื่อนไมล์ที่มี E S
    4. กล่องเกียร์ (อันนี้มันมีมาด้วยเหรอ)

ใครทราบบอกผมให้กระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ

2. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้