พลาสติกตรงหูช้าง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Sak_R10, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    รถผมลมเข้าตรงหูช้าง ไม่ทราบว่าพลาสติกครอบหาซื้อได้ที่ใหนคับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ลมมันเข้าตรงเส้นยางที่เริ่มจากกระจกมองข้างลากยาวไปถึงข้างล่างอ่ะ..
    ต้องเปลี่ยนยกเส้น..ส่วนใหญ่ยางมันจะหดตัวบริเวณนั้น..เบิกศูนย์..มีแต่ราคาไม่มีของ..กับอีกวิธีที่ทำจบ..พวกเล่นยกประตูมาทั้งบานแกะเอาแค่ยางตัวนั้น..
    ไม่รักจริงทำไม่ได้น่ะเนี่ย..:D:D:D

ของผมเวลาจะวิ่งทางไกล..นั่งพับกระดาดทิชชู่..ปิดประตูงับซะเงียบไปได้หน่อย:D:D:D

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ใช้ R 11 นะครับ ... บางที่ปัญหาก็เกิดจากการตั้งกระจกไม่เข้าที่อ่ะครับ
    ลองตั้งกระจกดูใหม่ ให้มันไปยันขอบประตูมากขึ้นอาจช่วยได้นะครับ
    :D

4. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    แล้ววิธีแก้ที่ดีกว่านี้มีไหมครับ แล้วจะทำอย่างไรได้บ้าง ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
    อาจจะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆท่าน ที่ใช้ R11 นะครับ

5. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    อาการนี้มี 2 กรณีคือประตูตก ก็ให้ซื้อสลักไปเปลี่ยนราคาแค่ตัวละไม่เกิน 40 บาท ต่อตัว หาได้ตามร้านอะไหล่ยนต์แล้วให้ช่างเปลี่ยนให้
    ประตูก็จะหายจากการลมเข้า พร้อมตั้งกระจกใหม่ด้วยครบ
    อาการถัดมาคือยางขอบกระจกหมดสภาพ วิธีแก้ไขก็ให้เปลี่ยนยางขอบกระจก
    แต่ของผมก็ใช้ R11 ยางขอบกระจกยังไม่เคยเปลี่ยนเพิ่งจะมีลมเข้าเหมือนกัน แก้เสร็จแล้วเมื่อวานตามอาการแรก ทุกอย่างจบไม่เกิน 400 ด้วยซ้ำ
    แมน

6. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    คุณ Xman รบกวนหน่อยครับว่าการตั้งกระจก ทำได้อย่างไร ขอบคุณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้