รอบเดินเบาเสียงเครื่องดังแค็กๆ ยังกับคูโบต้าครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    เครื่อง h22a ครับใช้แก็ส ฟิกมิก สตาร์ตอนเช้าจะยังไม่ได้ยินเสียง พอเครื่องเรื่มอุ่นประมาณ 2นาที ก็จะได้ยินครับดัง แค็กๆๆๆๆเป็นจังหวะคล้ายเครื่องคูโบต้า แต่เปลกตรงที่เวลาใช้น้ำมันจะไม่ได้ยินครับ แต่ช่วงที่เปลี่ยนจากแก็สเป็นน้ำมันอาจต้องวิ่งซัก 5 กิโลก่อนครับ ใครเคยเจอบ้าง ตอนนี้จอดรถที่ใหนก็อายครับ กลัวคนอื่นคิดว่าเอาเครื่องคูโบต้ามาใช้

2. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ถ้าน้ำมันไม่ได้ยิน...สงสัยจะต้องไปจูนแก๊สใหม่ละมั้งครับ......อาจจะมีการจ่ายบางหรือจ่ายมาก เป็นได้.....

ปล.เพราะน้ำมันปกติ (ใช่ไหมครับ?)

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไม่รุนะครับลองไปเช็ค....

ลองไปเช็ควาวล์นะครับและจูนแก็สใหม่ด้วย...น้อยไปป่าว..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้