Auto Timer / Turbo Timer

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    อยากทราบว่ามีใครใช้ Auto Timer หรือ Turbo Timer บ้างครับ
    มันมี ประโยชน์ ข้อดี/ข้อเสีย อย่างไรบ้าง
    แล้วถ้าเป็นเครื่อง NA ไม่ได้ Set Turbo ใช้ได้รึป่าว

(แบบว่าเคยปล่อยไก่ ไปทักเพื่อนอ่ะ "เฮ้ย เมิงไม่ดับเครื่องรถเหรอวะ" ซักพัก เครื่องมันก็ดับเอง ... เซ็งเป็ด)

:p

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ก็ไว้ใช้วอร์มดาวน์ เครื่องแหละครับ

สำหรับผม ถ้าขับรถทางไกล ๆ ระยะยาว ๆ หรือ ซัดมา แล้วจอดเลย

ก็จะไม่ดับเครื่องทันที จะตั้งเวลาไว้ ก็จะช่วยยืดอายุการใช้งาน เครื่องยนต์ ได้อีกนิดนึงครับ

แต่ถ้าไม่มีตัวนี้ ก็นั่งฟังเพลงรอในรถ หรือ ออกไปปัดฝุ่นรอ แล้วค่อยมาดับเครื่อง ก็ได้เหมือนกันครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    NA จะใส่ก็ได้ครับ
    ถ้าเป็น Turbo Timer ล้วนๆ ก็ช่วยในเรื่องการ Cool Down ครับ

ส่วนถ้าเป็นพวกที่มี Option พ่วงมาให้ เช่น Apex'i Timer นั้น จะได้ วัด Volt, วัด O2 หรือ A/F มาด้วยครับ

4. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ข้อดี-ได้เท่ห์+บางรุ่นลูกเล่นเยอะ
    ข้อเสีย-เปลืองตังค์

5. มันก็พอจะมีประโยชน์อยู่บ้าง
    อย่างน้อยในรถก็มีของแต่งเพิ่มมาอีก1ชิ้น :D

6. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอเปิดประเด็นต่อซักคำถามนะครับ
    คือ รถผมมีสัญญาณกันขโมย พอตั้งเวลาดับและกดสัญญาณล๊อกรถ
    พอเครื่องดับ เซ็นทรัลล๊อก ก้อจะเด่งขึ้นมาอ่ะครับ จะมีวิธีไหนมั้ย
    ที่ต่อให้สามารถใช้งานได้ทั้งสองอย่าง หรือ ว่าต้องเลือกอย่างใด
    อย่างหนึ่งอ่ะครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและตอบคำถามนะครับ
    :D

7. Tonkun

227
    5
    0
    แล้วเพื่อนๆ ที่ใช้ตัว Timer กันอยู่
    ใช้ของยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรกันบ้าง ครับ ?

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบ คับ

8. Tonkun

227
    5
    0
    รู้สึกว่า ... จะต้องใช้อุปกรณ์นี้ต่อพ่วงด้วยนะครับ

9. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ คุณต้น
    แล้วมันใช้ได้ ทั้งทามเมอร์และกันขโมย เลยใช่มั้ยคับ

ปล.คุณต้น อยู่ศรีราชาเหรอคับ ผมทำงานแถวๆแหลมฉบัง พักอยู่ที่ตัวศรีราชาคับ

10. Tonkun

227
    5
    0
    ผมไปเจอในเวปของร้านวิเชียรยนตรการ น่ะคับ
    พอดีกำลังหาดูราคาของตัว Timer อยู่พอดี

http://www.vin-cargoods.com/

ผมทำงานอยู่ตึกทะเลทอง ตรงข้ามนิคมแหลมฯ พักอยู่ซอยอัสสัมฯ และขายของอยู่ที่ตลาดไนท์สแควร์ครับ
    ว่างๆ แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้ ครับ

11. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ขอบคุณมากคับ สำหรับข้อมูล แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไงอ่ะคับ ผมรีจิสเตอร์สมัครสมาชิก ไม่ได้เลย เซ็งจัง

ผมก้อพักอยู่แถวตลาดไนท์สแควร์อ่ะคับ ขายอาไรเหรอคับและขายวันไหน ทุกวันหรือ วันพฤหัสฯ - อาทิตย์ คับ

12. Tonkun

227
    5
    0
    นี่เบอร์โทรที่ร้าน วิเชียรฯ ครับ 02-226-2372-3

ผมขาย พฤหัส - อาทิตย์ ครับ
    รถผม EK-96 สีเขียว แต่งแนว SiR คับ
    เจอกันก็ทักทายกันบ้างนะครับ
    เห็นแถวๆ นี้หลายคันแระ ... แต่ไม่กล้าทัก
    อิอิอิ

13. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ขอบคุณครับ:D :D

14. ใส่ไว้ก้อดีครับ ซื้อมือสองยุ่นมา 300
    แต่กำ...ไปโดนค่าใส่มา 500

15. Tonkun

227
    5
    0
    ซื้อที่ไหนมาครับ .... แค่ 300 เอง
    ไม่ทราบว่าเป็นของ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ครับ

ขอบคุณครับ

ยี่ห้อ FET ที่เชียงกง ร้านไหนจำไม่ได้ แต่ไม่ค่อยละเอียด ตั้งเวลา 1-9 นาที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้