มันเป็นของรุ่นไหน ช่วยดูหน่อยค้าบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kit_748, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kit_748

kit_748 New Member Member

14
    5
    3
    เพื่อนไปซื้อลิ้นหน้านึกว่าเป็นของ อีเค96 พอเอาไปทาบมันไม่พอดีกัน คนที่ขายก้อไม่รับคืน ก้อเลยว่าจะช่วยขายให้ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาไปลงในบอรด์ไหน เพราะไม่ทราบว่าใส่กับรุ่นไหน ใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณค้าบบบ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เหมือนตัว TYPE R 96 เลย

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ทรงมัน typeR 96 นี่ครับ

4. kit_748

kit_748 New Member Member

14
    5
    3
    ใช่แล้วครับทรงมันเหมือน typeR 96 ถ้าดูจากรูปอะครับ แต่พอไปทาบกับกันชนเเล้วมันไม่พอดีกันอะครับ

5. อีกเสียงครับ

6. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    อ่า ตอนผมเห็นเค้าลงขายผมก็ว่าแล้วว่ามันทะแม่งๆ นะ

7. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    เป็นลิ้นของ SI เคยไปเห็นที่ร้านพี่หนึ่ง ติดกับกันชน 96 มาเลย แบบนี่สีนี่เลย แต่ไม่ช่ายอันนี่ แต่ก็ยังงงทำมัยใส่ไม่ได้ คงต้องรอผู้รู้มาตอบอีกที

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมว่าไม่ใช่ของ Type R 96 100% ครับ

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ของ Honda City หรือเปล่าหว่า - -

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นไปได้คับ อยากจะเป็นของซิตี้คับ ตัว ไทร์ซี เพราะว่ามีน้องข้างบ้านเคยใส่อยู่คับ เค้าออกแบบมาคล้ายๆทรง ไทร์ อาร์ 96คับ

11. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  12. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    ของ City Type Z ช่วงกลางใหญ่กว่านี้ และด้านซ้ายขวาไม่มีคลีบล่างคับ
    แต่ก้อคล้ายน่ะ อิอิ

13. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    เหมือนข้างบนหละครับ Type-R96

14. dee ( lpg )

dee ( lpg ) New Member Member

32
    2
    0
    ของรุ่นไหนไม่ทราบครับ รู้แต่ว่าของเพื่อนผมแน่ๆเลย อิอิ

15. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เป็นพลาสติกหรือไฟเบอครับ ถ้าเป็นไฟเบอร์บางครั้งงานที่เขาทำมามันเผื่อไว้เยอะครับเลยกินเข้าไปข้างใน แล้วด้านมุมทั้ง 2 ข้างใส่ได้พอดีไหมครับ ถ้าพอดีคงไม่ใช่รุ่นอื่นหลอกครับ ถ้าคนเคยใส่งานพีโสแรกก็มีกินเข้าไปข้างในเหมือนกันครับ ขอให้พีโสมาตอบอีกทีครับ

16. ประจวบ

ประจวบ New Member Member

36
    2
    0
    แล้วทำไมคนขายไม่ให้คืนคับถ้ามันไม่ใช่จริงๆ แย่จัง

17. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จะว่าไปตอนซื้อน่าจะเอารถไปลองทาบด้วยนะคับเนี่ย

18. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นใน web นี้นะครับ

"ก้อบ"มาไม่ดีอ่ะดิ

แต่มัน typeR 96 เลยเนอะ
    ร้านน่าจะรับผิดชอบ ผมว่าร้านคงรุว่าไม่ใช่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้