ขอรบกวนสอบถาม เรื่องการดึงโป่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JaY_OMAC122, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

คือรถผมได้ไปทำการดึงโป่งมา

แล้วผมได้ไปอ่านบทความเกี่ยวกับการแต่งรถว่า การดึงโป่งให้ยื่นออกมา เป็นการดัดแปลงสภาพรถ

ซึ่งตำรวจสามารถเรียก + แจ้งข้อหาเราได้

จากเหตุข้างต้น ผมต้องหาทางออกยังไงครับ ต้องแจ้งขนส่งหรือเปล่า เขาจะรับแจ้งเราไหม

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ _/l\_

ปล. สมาชิกใหม่ครับ อ่านมานาน เพิ่งสมัครเมื่อสักครู่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^^

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แจ้งก็ดีครับ พอมีปัญหาเราจะได้อ้างอิงได้ครับ และเขาต้องรับแจ้งสิครับ

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    :D:D

การดัดแปลงสภาพรถไม่ว่าจะเป็น วางเครื่อง ติดแก๊ส ใส่ซันรูฟ ดึงโป่ง แปลงหน้า แปลงท้าย ทำสี

ทำฝากระโปรงดำ ก็ถ้าให้ดีมีเวลาก็แจ้งลงเล่มไว้ก็ดีครับ

กันโดนพี่หรวจไถกาตังเอา แต่บางกรณีก็ต้องใช้ลายเซ็นวิศวกรรับรองให้ด้วยนะครับ ถึงจะลงเล่มให้ :D:D

ลายเซ็นก็หลักพันนิดๆครับ ลองหาพวกที่เค้ารับทำเลยก็ได้ครับ ไม่เสียเวลาดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แล้วจะแจ้งว่าไงอ่ะครับ

จะลงในเล่มว่าดึงโป่งเลยหรอครับ

เท่ห์ดีอ่ะ ถ้าลงจริงๆ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สู้ ๆ ครับ . . .

แหม . . จะทำตามฝันหน่อยก้อดันไปกลัวตำรวจ เน๊อะ . .
    เดี๋ยวก้อตามฝันเราไม่ทันสักทีหรอกครับ

อยากทำก้อทำเลย อย่าไปกลัวตำรวจ
    จะรีดจะไถ่ ก้อแจกใบแดงไล่ไปให้พ้น ๆ

ช่างหัว แม่ม . . . มัน ลุย ย . .
    :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    จริงครับ ตามนั้น อย่าไปกลัวมันมาก

8. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    :D:D:D แบบเฮียเส็งว่าถูกต้องที่สุดครับบบบ :D:D:D

ผมก็ขับรถคันนี้ที่แบบ โป่งทั้งคันมา ไม่เคยแจ้งไรทั้งนั้น โดนเรียกบอกดัดแปลงสภาพ

คุยกับพี่หรวจเค้าดีๆ สุภาพกับเค้าหน่อย บอกเค้า ขอ ปรับด่วนน ใบแดง

แค่นั้นจบเลยครับบ ถ้าเส้นไม่แข็งจริงอย่าไปแข็งใส่พวกพี่หรวจเลยครับ พวกนี้บทจะบ้า

แมร่งก็บ้าเอาเรื่องเหมือนกัน :D:D:D

9. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    แล้วกรณีนี้ต้องมีลายเซ็นวิศวกรไหมครับ

10. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0

ต้องมีแน่นอนครับ

11. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
  12. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    แจ้งก็ได้ ไม่แจ้งก็ได้ แล้วแต่เราครับ ...

13. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    จะไม่แจ้งแล้วยอมเสียเวลา+กล้าเถียงกับตำรวยก็ได้เช่นกันครับ

พวกนี้เถียงให้เสียเวลาหากินมันเดี๋ยวก็ปล่อยครับ หัวหมอนิดๆ แต่ต้องนิ่งเป็นหลัก ให้รู้ว่าแค่มึงทำไรกุไม่ได้หรอก

รวย-ดึงโป่งดัดแปลงตัวถังนี่น้อง

เรา-ป่าวพี่เคยโดนชน เนี่ยไปซ่อมแล้วเค้าเคาะออกมายังเงี้ยะ

รวย-ได้ที่ไหนมันดัดแปลงชัดๆ

เรา-แปลงตรงไหนพี่ตัวถังมันก็เป็นตัวถังอ่ะ ซุ้มล้อแม่งก็เป็นแค่ซุ้มล้อ
    ผมไปแปลงมันเป็นหลังคาได้เรอะไง? เนี่ยพี่ดูท่อดิ๊ ดูเป็นล้อป่ะ?
    ล้อผมก็เปลี่ยน แม่งดูเหมือนกระจกรถมั้ย?
    ผมไปตรวจขนส่งก็ผ่านเนี่ย ไม่งั้นจะต่อทะเบียนมาได้ไง?

รวย-ตรอ มันก็ให้ผ่านมั่วๆหมดอ่ะ มันผิด

เรา-ไม่ผิด นี่ผมตรวจที่ขนส่งเลยนะ ถ้ามันผิดพี่ไปเคลียร์กะขนส่งมาก่อนว่าผมผิด ไม่งั้นผมก็ไม่ยอม
    นี่ทุกหน่วยงานทำงานภายใต้กฎหมายคนละฉบับเหรอไง? ถ้า กทม มาแจ้งว่าคุณกีดขวางการจราจรตั้งด่านเถื่อนแม่งยังเงี้ยคุณจะว่าไง? ตำรวยทำตามกฎหมาย? แล้ว กทม ไม่ทำตาม กฎหมายมั่งเหรอไง?
    ตอบได้มั้ยว่าใครผิด? ตอบไม่ได้ก็อย่ามาพยายามยัดเยียดข้อหากันแบบนี้

รวย-ไม่ได้ น้อง ...

เรา-ได้เด้ เพ่ ...

เรา-จะจับก็ไปจับอู่หรือพนักงานที่เซ็นผ่านที่ขนส่งมาก่อน จับได้แล้วผมจะฟ้องอู่ฟ้องพนักงานแม่ง
    เอาค่าเสียหายมาจ่ายค่าปรับพี่อีกที
    ไม่จับอู่จับพนักงานก็ผมไม่ให้ให้จับ ใบสั่งเขียนผมก็ไม่รับ จะแจ้งความผม ผมก็จะแจ้งกลับ
    เอาดิพี่ คุ้มกะหน้าที่การงานพี่เหรอ? ทนายพี่มียัง? เส้นสายมีป่าว? แน่ใจว่าเส้นใหญ่มั้ย?
    ตังค์ค่าดำเนินการนู่นนี่พี่มีป่าว? คุ้มมั้ย? โดนสอบสวนแล้วประวัติพี่จะเป็นยังไง?
    คิดให้ดี จะให้จบตรงนี้มั้ย? รึอยากไปขึ้นศาลกันซัก 4-5 รอบ?

ได้เยอะแยะอ่ะคับ มั่นใจก็บลัฟไป ไม่ชัวร์ก็ดึงเวลา เดี๋ยวมันก็ปล่อย

ปล: ทั้งนี้ทั้งนั้น กุญแจรถและใบขับขี่รวมถึงเล่มยังต้องอยู่กับคุณนะ

ปล2: แจ้งขนส่งก็ดีครับ ปลอดภัย เถียงได้หนักแน่นขึ้นไปอีก

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  14. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

555+ สุดง่ะ ! ชอบ ๆ

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากหล่อต้องใจกล้า อิอิอิ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    :D:D:D

สุดยอดเลยครับ ขออนุญาตจำมุขไปใช้เวลาเถียงพี่หรวจบ้างนะครับ

เยี่ยมจริงๆๆ

17. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    ชอบมากเลยครับ....หุหุ

18. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0

5555+++

ชอบๆ โดนใจมากมายเลยคับ

อ่านแล้วเห็นภาพเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้