วันที่6ไปปายกลับวันที่9 เจอปัญหาทางถนนมีธุระเยอะจัง

การสนทนาใน 'Food & Travel' เริ่มโดย seila4club, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ตอนจากกทม ประมาณ5ทุ่มกว่า ถึงเจียงใหม่ได้เวลา6โมงเช้าก็อากาศหนาวจังเลย แล้วผมขับไปเรื่อยๆๆ(ออกจากกทม)เจอปัญหาทางถนนธุระเยอะจัง จาก จ.ลำปาง จ.กำแพงเพชร :eek: ซ่อมชำรุดทางถนนเยอะด้วย ขับช้าด้วย เซ็งเลย แล้วันรุ่งขึ้น ขับไปเที่ยวปาย เจอทางโค้งเยอะจัง ขับมันส์จังเลย อิอิอิ...ทางอ.แม่ริม ขับไปถึงปาย ประมาณ3ซม แล้วกลับถึงอ.แม่ริม ประมาณ2ซม..:confused::confused: ..เวลาต่างกัน สงสัยขับเร็วได้ไม่เกิน 90-110 แต่รู้สึกได้ ขับสนุกดี แต่ปลอดภัยแล้วครับ

ถ้ากลับกทม ต้องระวังให้ดีๆๆ จ.ลำปาง จุดตรวจจับความเร็วด้วย ผมโดนแล้วครับ จ่ายปรับ200บาทเอง

ตอนนี้ถึงกทมแล้วครับ ปลอดภัยครับ เจอรถแข่งซะด้วย มันส์ดี:D:D

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จุดตรวจจับความเร็วด้วย ผมโดนแล้วครับ จ่ายปรับ200บาทเอง

ทางที่ดี อย่าให้โดนกันเลยดีกว่าครับ

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ถึงบ้านปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

200 อ่ะให้มันไปเถอะ

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ไปเที่ยวปายมาด้วยหรอคับพี่ปุ้ย...น่าสนุกจังคับ

5. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    จ.กำแพงเพชร ถนนแย่มากคับ

6. มีรูปมาแบ่งๆกันชมมั๊ยครับ อิอิ

7. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :) แนะนำข้อสังเกตุง่ายๆ ว่าข้างหน้ามีการจับความเร็ว อ่ะเปล่า (สายเชียงใหม่-ลำปาง)
    ให้ดูรถอีกแลนด์ คับว่า กระพิบไฟหน้าให้เราอ่ะเปล่า ถ้ากระพิบให้ก็ ลดความเร็วได้เลย
    มีแน่ โดยมาก รถตู้ รถ10ล้อ จะส่งซิก ให้ตลอดเลย :) สายอื่นๆ มีแบบนี้เปล่าคับ:D

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอบคุนที่มาบอกกันครับ

9. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ถ้าลงทาง เด่นชัย พิษโลก ถนนจะดีกว่าครับ จากลำปาง-กรุงเทพ ประมาณ600 กว่าโลครับ และ มันมาก ๆ เพราะ เป็น เลนสวน ครับ แซง ขึ้น ที่ 3-4 คัน ลุ้น มันดี ครับ

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    พี่ปุ้ยไปเที่ยวน่าถ่ายรูปมาลงให้น้องๆ
    ชมหน่อยนะคร้าบ..อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้