อยากทราบว่าน้ำมันเกียร์ CVT ของ D15B vtec 3 stage หาซื้อที่ไหนต่างกับน้ำมันเกียร์ธรรมดาอย่างไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ใครทราบช่วยบอกหน่อย พอดีได้เครื่อง D15B vtec 3 stage มาช่างบอกเป็นเกียร์ CVT มีกล่องเกียร์มาด้วย ใครรู้ช่วยบอกแหล่งซื้อทีครับ แล้วสามารถเอาของ CVT รุ่นอื่นมาใส่ได้ไหม เช่นของ แจ๊ส

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หาดูตามร้านขายปิโตเลียมทั่วไปครับ
    หรือไม่ก็เบิกศูนย์

3. ใช้น้ำมันเกียร์ของเกียร์ออโต้ทั่วไปแหล่ะครับ ไม่ได้ต่างจากของ
    ทั่วไปหรอกเพราะ Mitsu Lancer หรือพวก Yamaha Fino ก็
    เป็น CVT เหมือนกัน ก็ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ธรรมดา ๆ เหมือนกัน

4. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    แล้วแจ๊สหละครับ ใช้น้ำมันอะไร สำหรับรุ่นที่เป็น CVT เหมือนกัน

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เกียร์ CVT ต้องใช้น้ำมันเกียร์เฉพาะ

เบิก 0 honda ดีกว่าครับ

จำได้ว่าไม่แพง

6. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ได้มาครบไหมครับ ถ้าได้มาครบๆล่ะเเจ่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้