เกี่ยวกับปั๊มติ๊ก

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย eg แอ๊บแบ๊ว, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    อยากทราบว่าปั๊มติ๊กต่อตรงมาจะมีผลเสียอะไรบ้างคับ แล้วควรแก้ไขอย่างไร เวลาเปิดสวิตช์กุญแจonมันจะมีเสียงเหมือนลมรั่วแถวๆหัวฉีด+ท่อไอดี ท่อน้ำมันเบนซินเหมือนมีน้ำมันไ หลไปอัดกันจนบวมๆ ก ลัวงานเข้าคับ รบกวนด้วยคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    วิธีแก้ก็ใส่รีเลย์เข้าไปครับแต่ต้องเดินสายไฟเพิ่ม

3. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ต่อสายมาจากกล่องครับไปรีเลย์ดึงไฟจากแบ็ต แบบนี้ถ้าเราบิด on แล้วไม่สตาร์ต ไม่เกิน 5วิ
    กล่องจะตัดไฟไปปั๊มติกครับ

4. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุนมากคับ แล้วถ้าเข้าไปให้ช่างทำต้องเสียค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรคับ หรือช่วยบอกวิธีต่ออย่างวละเอียดหน่อยนะคับ เผื่อจะลองทำดูคับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สิ่งที่ต้องเสียก็มีค่ารีเลย์และค่าแรงไม่แน่ใจว่เท่าไร
    ส่วนเรื่องจะต่อเองมันก็ยุ่งยากพอสมควรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้