คุณคิดว่า MiNoRi มีมาเพื่ออะไรครับ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย Nat_mo, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    พวกพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนคับ ผมมีเรื่องอึดอัดอยากระบาย

ผมไม่รู้ว่าหลังจากที่ผมโพสกระทู้นี้แล้ว จะมีคนชอบหรือคนไม่ชอบผม มากขึ้นอย่างไร ผมยอมรับสภาพทุกอย่าง

ผมแค่อยากรู้ว่ามีใครที่เอาสติกเกอร์ไปแล้ว แล้วยังไม่เคยอ่านกระทู้หัวใจหลักของ MiNoRi บ้างหรือไม่
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=157118

ถ้าอ่านแล้วยังไม่เข้าใจ ผมจะย้ำอีกครั้งว่าผมต้องการเพื่อน ไม่ได้ต้องการปริมาณ

ผมไม่ได้ต้องการให้มันดัง ให้มันเด่น เพราะไม่รู้ว่ามันจะได้อะไรถ้าทำอย่างงั้น หรือใครคิดว่ามันมีอะไรดีจากการที่เราดังเราเด่นก็ว่ามานะครับผมรับฟัง

ดังนั้นใครที่เข้ามาอยู่ในนี้เพียงเพื่อต้องการสติกเกอร์โดยการแลกมาด้วยการมาให้เห็นหน้า 3 ครั้ง ก็คิดซะใหม่นะครับ
    เพราะสิ่งที่คุณได้มันไม่ได้เลิสหรูอย่างที่คุณคิดหรอกคับ มันก็แค่กระดาษกาวแปะกระจก

การมิตติ้งทุกครั้ง มันไม่ได้จบแค่การมาให้เห็นหน้าเข้าใจไหมครับ มันคือการรวมกัน ไม่ใช่ต่างคนก็ต่างอยู่กะคนที่เรารู้จัก ถ้าแค่นั้นไม่ต้องมิตติ้งหรอกครับไม่มีประโยชน์ แล้วอีกอย่างมิตติ้งมันไม่ได้จบแค่ใต้สะพานพระราม 5 นะครับ แทบทุกครั้งมันจะมีการไปต่อ แล้วสำหรับคนที่ไม่ทานเหล้า ผมก็เข้าใจว่าถ้าให้ไปนั่งในวงเหล้ามันก็น่าเบื่อ แล้วยังไงล่ะครับการมิตติ้งของคุณมันก็จบอยู่แค่ตรงนั้น ไม่กินเหล้าก็เลยไม่มา

แล้วคุณไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยเหรอครับ เวลาเจอคนแปะสติกเกอร์เหมือนเราบนถนน แต่เราไม่รู้จักว่าคนนั้นคือใคร ก็แค่คนที่เคยเห็นหน้าเวลามิตติ้ง ผมถึงบอกไงครับ ว่าถ้ามันเป็นอย่างนั้น สติกเกอร์มันก็แค่กระดาษกาวติดกระจกธรรมดา ไร้ค่าสุดๆ หรือคุณจะมองว่ามันเป็นแค่เครื่องประดับรถให้ดูว่ากูก็มี ทีม โว้ยยยย ผมว่ามันเลอะเทอะ

ผมว่าเอาเวลาไปหาซื้อของแต่งยังจะทำให้รถคุณ ดูเท่ ว่าการมีสติกเกอร์อีกครับ

แล้วต่อจากนี้ใครที่รับไม่ได้กับสิ่งที่ผมกล่าวเหล่านี้ หรือรู้ตัวว่าตัวเองยังไม่พร้อมที่จะเปิดรับเพื่อนใหม่ ผมยินดีคืนเงินทุกบาทสำหรับค่าสติกเกอร์ โดยไม่ได้ต้องเอาสติกเกอร์มาคืนก็ได้

แล้วต่อจากนี้จะไม่มีสติกเกอร์ MiNoRi เพิ่มอีกแล้วครับ จนกว่าผมคิดว่าสิ่งที่เป็นอยู่ตอนนี้ เราจะรวมกันได้เป็นหนึ่ง จากนั้นค่อยว่ากัน

หรือใครคิดตามแล้วพอจะเข้าใจถึงแก่นแท้ของกลุ่มนี้ แล้วพร้อมที่จะเปิดตัวเปิดใจรับเพื่อนใหม่ๆ ผมจะยินดีสุดๆ ที่แล้วก็แล้วมาช่างมันคนไม่รู้สำหรับผมไม่ผิดหรอกครับ

สุดท้ายนี้ คำว่าเพื่อนเนี่ยมันพูดง่าย แต่มัน เข้าใจยาก เข้าใจไหมเพื่อน

2. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    โอ๊ยประธานตูซึ้ง

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  3. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    แล้วแต่จะคิดกันน่ะคับ
    เพราะสิ่งนี้ที่มันเกิดขึ้นมา
    เพราะอะไร..........
    มันเป็นสิ่งมีค่าน่ะคับ
    กับคำว่ามิตรภาพ
    หรือคำว่าเพื่อน

Nat_mo ถูกใจสิ่งนี้
  4. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ดีแล้วมีอารายก็พูดออกมาตรงๆดีมากประธานดีกว่าค้างคาไว้ในใจ

ใครมีปัญหาอารายก็อธิบายกันมา

บางทีการที่เราอยู่ในบ้านที่ทั้งเล็กและไม่สวยแต่เราอยู่แล้วเรารู้สึกอบอุ่นและมีความสุข

ดีกว่าการที่เราอยู่บ้านหลังใหญ่แต่บ้านนั้นที่ทำให้เรารู้สึกเหมือนอยูคนเดียวอย่างหว้าเหว่

te_uan และ Nat_mo ถูกใจสิ่งนี้
  5. ขอบคุณประธานมากเลยครับ มีอะไร ก็พูดออกมาเลย อย่าไปเก็บไว้คนเดียวครับ
    สำหรับผมแล้ว MiNoRi เหมือนเป็นบ้าน บ้านนึงครับ ที่ไว้ให้เพื่อนๆได้อยู่ ได้เจอ ได้พบปะสังสรรกัน อีกทั้ง เป็นเหมือน ชื่อ ที่เรียกแทน พวกเราทุกๆคนครับ ซึ่งบ้านหลังนี้ จะดี จะอบอุ่น มากน้อยแค่ไหน มันก็อยู่ที่พวกเรานี่ล่ะครับ ว่าจะทำยังไงให้มันอบอุ่นที่สุด สำหรับคนที่เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอาจจะคิดว่า เพราะพวกเราสนิทกันตั้งแต่ตอนเรียน ปวช. คนที่เข้ามาใหม่จึงอาจจะไม่สนิทเท่าพวกเพื่อนเก่าๆ นั่นก็ใช่ครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า พวกคุณไม่ใช่เพื่อนพวกเรา หรือเป็นเพื่อนกับเรา ไม่ได้ เพราะสำหรับผมแล้วผมเปิดรับทุกคนครับ ยินดีที่จะมีเพื่อนเพิ่มมากขึ้น แล้วลองถามตัวเองดูครับว่าคุณเปิดใจมากน้อยแค่ไหน ผมอยากให้ทุกๆคนไปเที่ยว ไปกินกันต่อ หลังจากเสร็จที่พระราม5อ่ะครับ อย่างที่ประธานได้บอก รับรองว่าสนุกแน่นอน ไม่น่าเบื่อหรอกครับ ลองดูครับ แล้วคุณจะรู้ว่า นี่เป็นสิ่งเดียวที่เงินซื้อไม่ได้ นั่นคือ มิตรภาพ ครับ
    ปล.หากสิ่งที่ผมโพสไป แล้วทำให้ใครไม่พอใจ ผมต้องขอโทษด้วยครับ แต่ทุกอย่างที่โพส ผมพูดจิงๆไม่ได้เว่อ ไม่ได้น้ำเน่า หากไม่เหมาะสม รบกวนประธานลบไปเลยครับ ขอบคุณครับ....

Nat_mo ถูกใจสิ่งนี้
  6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ถูกต้องที่สุดเลยค่ะคุณน้อง หึหึ *-*

7. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ซึ้งเลยคับท่าน.. ว่าแต่ มานเกิดอารายขึ้นหรอครับ

8. อยากรู้จิงป่าวล่ะ เด๋วกูบอกก็ได้ แต่แลกกับ ลีโอ 3 ขวดนะเพื่อน อิอิ

9. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ็HDB ย้อนหลังนะครับท่านฉัตร

10. abraams

abraams New Member Member

38
    1
    0
    เห็นด้วยคับ.........ท่านประธานที่เคารพ

ปล. คุณฉัตร คูณจาแด๊กอย่างเดียวเรยหรือคับ

11. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    ผมว่าเรื่องจริงนะ ผมเองก็ยังรู้จักไม่หมดเลย เจอหลายคันแปะติ๊กเกอร์แต่ไม่รู้ว่าใคร หน้าตาเป็นยังไง
    จำใครไม่ได้ก็ขอโทษด้วยนะครับ สาเหตุก็ไม่ใช่อื่นไกลเพราะผมไม่ค่อยคุยกะใคร แล้วก็อย่างที่ประธานเค้าว่าไว้อ่ะครับ ผมเองก็เป็นคนคุยไม่ค่อยเก่ง แต่ทุกๆคนมาคุยกะผมได้นะ ใจดีคร้าบ:D:D

เป็นเพราะนายไม่ไปมีตติ้งไง สมิง
    ว่าแต่เค้า กุด้วยนี่หว่า :cry:

12. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    เดี๋ยวจะมีการประชุมในถาบันนะคับ จะติดต่อกันอีกที

13. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    วันหนึ่งผมได้ยินคำว่า มิโนริ จากผู้ชายที่ผมเคารพและรักคนหนึ่ง นานแล้วนานเล่า ผมเฝ้าติดตาม มิโนริ มาโดยตลอด จนท้ายสุด ผมก็ได้เห็นมันเป็นรูปเป็นร่าง แม้อาจจะไม่ยิ่งใหญ่ แต่ผมรู้ว่า มิโนริ ก็คือสิ่งที่ทุก ๆ คนรักและตั้งใจที่จะสร้างมันขึ้นมา

ผมแอบมองความเปลี่ยนแปลงมาโดยตลอด ส่วนตัวได้ไปมีตติ้งครั้งนึง ซึ่งก็ได้รับรู้ถึงความยิ่งใหญ่ของคำว่า เพื่อน พี่ และน้อง ที่ทุกคนมีให้กัน ซึ่งตอนนี้อาจจะมีปัญหาบ้าง แต่ผมเชื่อว่ามันจะต้องผ่านไปได้ครับ ดังคำที่พี่นัทเคยบอกไว้ว่า "ถ้าเราได้ลองทำแล้ว ท้ายสุดอาจจะผิดหวัง แต่ครั้งหนึ่งเราก็ได้ก้าวเดิน"

อั๋น

14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ตัวผมต้องขอโทดด้วยที่พักนี้ไม่ได้ไปเจอกับพี่ๆน้องๆนะครับ

ตอนนี้การงานหน้าที่การเรียนมานวุ่นวายอ่าครับ.....เด๋วลงตัวมะไหร่เต็มที่เหมือนเดิมนะครับ

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่ายๆๆ เพื่อนรักจะแต่งงานแว้ว งานเยอะ อิอิ

16. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ใครแต่งอ่ะพี่แฟง..........งงอ่ะ:sad:

17. Nat_mo

781
    15
    18
    ต่อจากนี้ คงมีคนเข้าใจถึงจุดประสงค์หลักกันมากขึ้นนะครับ

ผมหวังว่ามิตติ้งครั้งต่อไป คงมีคนที่สละเวลาไปทานข้าวกันมากขึ้นกว่าเดิมนะครับ

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก้อ นู๋น้อย เต เต้ ซัง ไงจ๊ะ คริๆๆๆๆ ^^

19. ผมไม่ทานข้าวได้ป่ะ เพราะชอบทานเหล้ามากกว่าอ่ะ

20. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เออน้องฉัตรครับเมื่อวันอาทิตย์ได้มาเเถวพระราม5หรือป่าวครับ...

21. วันอาทิตย์หรอครับพี่เจต ไม่ได้ไปอ่ะครับพี่ เพราะผมเรียนเสร็จก็ไปสวนต่อ ครับ ทำไมอ่ะครับพี่ เห็นเหมือนรถผมหรอครับ อิอิ..........?

22. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    ป่าวหรอเพื่อนพี่มันเห็น มันบอกว่ามีโคโรราโด้สีดำ มาเล่นกับมันอ่ะ...พี่ก็เลยมาถามว่าใช้น้องฉัตรหรือป่าว..(เพราะมันบอกว่าขับเเบบสุดยอดเลย...พี่ก็บอกมันไปว่าไม่น่าใช้เพราะน้องฉัตรขับรถมีมารยาทไม่น่าจะใช้หรอก)...เพื่อนพี่มันน่าจะจำผิด

23. อ๋อ........ครับๆ ไม่ใช่ผมแน่นอนครับพี่ เพราะรถผมเดิมสนิทซะขนาดนี้ ไม่กล้าไปเล่นกับใครหรอกครับ คงจำผิดจริงๆ อิอิ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋นัท ลองนัดทานข้าวเย็นได้ไหมอ่าค่ะ แบบว่ากลับบ้านดึกไม่ได้อ่าค่ะ แงๆๆๆๆ พี่เสียใจจจจจจจจจจ

25. Nat_mo

781
    15
    18
    เดี๋ยวมีออนทัวร์ แน่นอนครับ

คราวนี้รู้จักกันหมดชัวร์

26. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    กลัวจะเมาก่อนรู้จัดอ่าดิเพื่อน
    อิๆๆ

27. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    รถกูจะเสร็จรึเปล่าเนี่ยอะดิ

28. Nat_mo

781
    15
    18
    ประมาณช่วงหลังสอบเส็ดไม่เกิน อาทิตสองอาทิต

29. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ถ้ารถเสร็จทันไม่ต้องห่วง ไปแน่นอน

อ่า มีออนทัวด้วย ไปไหนกันอ่ะครับ ประธาน ถ้าผมว่างก็จะไปแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้