เสียงกุกๆ เวลาวิ่งบนถนนไม่เรียบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย AK12, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    หวัดดีครับ ถือโอกาสเเนะนำตัวไปด้วยเลย ใช้ R10 อยู่ครับ

เวลาวิ่งบนถนนไม่เรียบจะมีเสียงกุกๆ แต่ถ้าวิ่งบนถนนเรียบก็ปกติดีครับ ไม่แน่ใจว่าส่วนไหนจะมีปัญหา รบกวนข้อคำชี้แนะด้วยครับ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ได้สมาชิก R10 เพิ่มอีกท่าน ปัญหาที่ว่าปัจจัยเกี่ยวข้องเยอะมาก เมื่อก่อนผมก็เป็น แต่ของผมเกิดจากบูชคาริเปอร์ล้อหน้าหลวม ช่างเค้าเอาไปกลึงใส่ใหม่ข้างละ 400 บ. คราวนี้เงียบสนิท แต่ของคุณ AK12 ลองตรวจดูอีกครั้ง ไม่แน่ว่าจะเกิดแบบผมหรือป่าว:):)

3. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณครับ K.Panakeg เพิ่มเติมอีกนิด เสียงมาจากด้านหน้าโซนขวามือ เหมือนเสียงของเหล็กมันกระทบกันครับ ยิ่งถ้าขรุขระมากยิ่งเสียงดัง แต่ทางเรียบไม่มีปัญหาเลยครับ

4. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ลองดูยางรองเบ้าโช้คบน (ไม่รู้จะเหมือนพรีมีร่า หรือป่าว) ผมเปลี่ยนแล้วหายเลย.

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ตามนั้นเลย...สลักคาลิปเปอร์ 1 อาการ...ยางรองเบ้าโช๊ค..อาการที่ 2 ว่าแต่..ยางรองเบ้าโช๊คหาได้ที่ไหนท่าน warich...P11 นะ...
    ของผมแก้สลักคาลิปเปอร์แระ...เหลือผู้ต้องสงสัยอีกราย..ยางรองเบ้าโช๊คนี่แหละ..เพิ่มเติมข้อมูลสถานที่จำหน่ายและราคาให้หน่อยท่าน..

6. warich

111
    1
    0
    คุณDiamond0722 ถ้าไม่เบิกห้าง หรือแถววรจักร ก็ให้ไปที่ร้าน บางไผ่อะไหล่ยนต์ หรือร้านอะไหล่อื่นๆ เอา ตย.ให้เค้าดูเค้าจะเทียบของให้ มันจะเหมือนเป๊ะกับ ฮอนด้า แอคคอร์ดเลย แต่ผมไม่ทราบว่าปีอารัย ราคาตัวละ40บ. (ถ้าเบิกห้างฯเพื่อนบอกว่าตัวละ190บ.ไม่ชัวร์)

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ขอบคุณมากท่าน warich ของผมสงสัยต้องยอมเบิกห้าง...เพราะคงไม่ได้เข้าไปวรจักรอ่ะ...
    ไม่งั้นอาจต้องไปหาอู่ทำช่วงล่างที่เพชรบูรณ์...
    ให้เค้าถอดไปเทียบที่ร้านอะไหล่...ถ้าเหมือนของฮอนด้าแอ็คคอร์ดก็ง่ายแระ...

8. warich

111
    1
    0
    ครับ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้