น๊อตล้อ Rays

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zev, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    เคยได้ยินมาว่า พวกน๊อตล้ออลูมิเนียม ใช้ไปแล้วพอมันร้อนมันหลอมติดไปกับน๊อตดุมล้อ จริงเท็จ
    ยังไง ช่วยหน่อยครับ พอดีเล็ง ๆ ว่าจะหามาใช้อยู่

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่เคยเห็นแบบนั้นอ่ะนะครับ แต่ที่แน่ๆขันเข้าออก3-4 รอบ
    น๊อต RAYS ก็กลาบเป็นน๊อต"ลุ่ย" แล้วอ่ะครับ
    ขนาด SPOON กับ J's ก็ยังเป็นเล้ยยยคับ อิอิ

ปล.โชคดีที่ผมไม่มีตังซื้ออ่ะครับรอดไป

3. zev

208
    25
    0
    ขอบคุณครับ คุณต้น แพงก็แพง ทำไมมันไม่ค่อยทนเลย สงสัยคงต้องตะบันใช้ น๊อตเหล็กกันต่อไป :D

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คงไม่หลอมหลอกครับ ผมก็ใช้อยู่แต่ไม่ใช่ ray นะ ตัวละ 100 นี่แหละครับ

5. น๊อตมีเนียม เอาบล๊อกเหล็กขัน ยี่ห้อไหนก็ไม่รอดครับ
    ถ้าซื้อมา ต้องพยายามไม่ถอดล้อ ถ้าจำเป็นจริง ๆ ก็ซื้อ
    บล๊อคดี ๆ ติดรถไว้ แล้วใช้มือค่อย ๆ ขันเอาเอง ก็จะพอ
    ประทังไปได้

6. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    สวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ อยากสวยต้องทน อิอิ

7. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ขนาดน๊อตล้อแบบเหล็กขันเขาออกบ่อยๆยังพังเลยคับ แล้วมิเนียมนี้ไม่ต้องพูดถึง

8. wing_back

wing_back New Member Member

63
    0
    0
    ใช้ของ ray อยู่ครับ ใช้มาปีกว่าแล้วขันเข้าออกไม่ต่ำกว่า 20 ครั้งครับ
    ขอบอกทนมากๆครับ บร้อคลมก็ยิงได้ แต่ต้องเอามือขันเข้าไปพอสมควรก่อน
    ถ้าชอบซื้อเลยครับ จัดไป

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้น๊อตล้อ Rays อยู่ครับ เเต่ใช้มาได้เดือนก่าๆเอง ไม่รู้นะว่าทนป่าว

10. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ผมว่าถ้าใช้มีเนียม อยากแนะนำให้ใช้ของ RAY ครับ แล้วอย่าใช้บล๊อกลมเป็นดีที่สุด โดยก่อนใส่บล๊อกให้หาถุงพลาสติกคลุมที่น๊อตแล้วค่อยใส่บล๊อกเข้าไป (กันการเป็นรอย) ส่วนถุงให้ใช้ถุงของ S&P ครับ เหนียวดี ไปซื้อขนมที่ร้านสักอย่าง ได้ถุงดีๆมาแน่ :D <<<

11. tamazung

1,024
    197
    0
    ตอนใส่อ่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับลุงสิทธิ์ แต่อีตอนถอดอ่ะดิ่มันจะเสียก็ตอนนี้แหละ
    น็อตอลูมิเนียมกับเกลียวเหล็กตัวผู้ขันแน่นๆมันออกง่ายที่ไหนล่ะพี่ จิงมะครับ:D

12. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ไม่ยากครับเรื่องการเอาออก ผมเอาออกมาตั้งหลายครั้งแล้วครับ ยังฟิตอยู่ครับ Confirm!!!! :D <<<

13. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ใช่ Rey เหมือนกันครับ

แต่อย่าใช่เลย ไปร้านแม๊กที่ไรต้องถอดใส่เองครับ กลัวช่างทำเกลี้ยวรูด :D

14. tamazung

1,024
    197
    0
    เคยเจอแต่ RAYS อ่ะ

15. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

ยี่ห้อใหม่หรือครับเพ่ อิๆๆ

ยังไม่เคยเห็นละลายนะครับ ถ้ามันร้อนขนาดนั้นยางไปก่อนแน่ๆครับ เคยเห็นแต่น็อตขาดอ๊ะครับ
    ขับๆไปน็อตขาดหมดเลย ล้อหลุดออกมาเลย ต้องเสียเงินทำสีซุ้มล้อใหม่ด้วย แต่ไม่ใช่ยี่ห้อที่คุณบอกมานะครับ
    :)

16. ของเก๊ป่ะเนี่ย ? ? ?

17. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ของแท้ !!!!

18. So_EK

4,677
    245
    0
    มัยมันเยอะนักว่ะ

19. zev

208
    25
    0
    ดีครับ มีเจ้าหน้าที่คอยแก้ คำผิด ให้พี โส อิ อิ:)

20. น็อตเหล็กเลย ผมสามชุดละตอนนี้ปรงน็อตเหล็กดีกว่า

21. JOKE EK

JOKE EK New Member Member

26
    7
    0
    น๊อตแบบนี้โอเค ป่าวคับ

แต่บ้านเราหาซื้อได้ที่ไหนคับ

22. So_EK

4,677
    245
    0
    สวยครับ

23. อันนี้เค้าใช้น๊อตตัวผู้เป็นน๊อตแต่งของ Skunk2 ครับ ตัวน๊อตจะ
    ยาวกว่าของปกติมาก แต่ต่ต้องถอดดุมมาอัดน๊อตใหม่ ส่วนตัวเมีย
    ดูตามรูปแล้วก็คือน๊อตอลูมีเนียมธรรมดา ๆ เอารมากลึงตูดออกเพราะ
    น๊อตตัวผู้มันทะลุออกมาครับ

24. JOKE EK

26
    7
    0

ขอบคุณคับคุณเต้ เดี๋ยวผมลองหาของแล้วลองทำดูคับ

25. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    รถสวยนะครับ:D:D:D

26. So_EK

4,677
    245
    0
    ว่าแล๊ว!!! คุ้นๆอยู่

27. JOKE EK

26
    7
    0
    ขออนุญาติดูแลต่อนะคับ

28. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ร้ายแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ เพิ่งใส่เหมือนกันแต่ไม่แท้อ่ะน่ากลัวนะเนี่ย:(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้