มีรถรุ่นไหนบ้างครับ ที่เปิดกระโปรงท้ายอยู่ตรงประตูคนขับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Racingio, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Racingio

Racingio New Member Member

12
    0
    0
    มีรถรุ่นไหนบ้างครับ ที่เปิดกระโปรงท้ายอยู่ตรงประตูคนขับ

ได้คำใบ้มาแค่นี้ อ่ะครับ :confused:

ไปหามาได้ ฮุนได มารุ่นเดียวเอง :sad:

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    แลมโบ้ ด้วยมั้งคราบ ถ้าจำไม่ผิด

3. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    เซฟิโร่a31

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    Chevy ครับ
    ทั้ง Optra และ Aveo ครับ

5. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    TOYOTA CROWN ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจคับ

6. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    a32 ตัวนอกด้วยจ้าาาาาาาาา........

7. tapone

tapone New Member Member

4
    0
    1
    แต่ที่แน่ๆ NISSAN CEDRIC เปิดที่ประตูคนขับแน่นอนไม่พอยังเป็นไฟฟ้าต่างหาก

8. TOYOTA CROWN คร้าบอยู่ที่ประตูคนขับ :)

9. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    crown ด้วยคนครับ

10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ฮุนได โซนาต้า ปี92 คับที่เปิดอยู่แผงประตูคนขับเลยคับ

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เซียนมาตอบกันเต็มไปหมด

12. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    หาข้อมูล ไปทำอะไรอะคับ

13. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

นั่นสิคับ . .
    :confused::confused:

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ต้องมีชิงโชคแน่เลย :D

15. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    โซนาต้า ปี97 ไฟหยัก ก็เปิดที่ประตูเป็นไฟฟ้าด้วยครับ

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ผม ว่ารถส่วนใหญ่ ตัวเปิดฝากระโปรงหลัง จะอยู่ฝั่งคนขับอยู่แล้วนะครับ

ถ้าถามแบบนี้ ผม ว่าคนมาตอบเพียบ ต้องถามว่า รถรุ่นไหน ตัวเปิด

ฝากระโปรง ต้องเปิดด้านหลัง แล้วจะนับง่ายกว่าครับ อิ.....อิ :eek:

17. Racingio

Racingio New Member Member

12
    0
    0
    ไปหารถครับ รู้แค่เปิดโปรงท้ายอยู่ตรงประตูคนขับครับ

บางรุ่นมันจะอยู่ตรงใต้เก้าอี้ด้านขวาด้วยไงครับ

ผมอยากหาว่ารถรุ่นไหนบ้างที่เปิดตรงประตูคนขับ :p

benz ไม่ได้เปิดตรงประตูใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ เดียววันไหนไปดูว่าคันไหน ไปเดินส่องๆ ยามจะมาถามป่าวหว่า :eek:

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

รถผมไงจะเปิดท้ายที ต้องเอากุญแจไปไข

19. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
  20. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เค้า คง หมายถึง

ที่เปิดท้ายรถ อยู่ตรงแผง ประตู คนขับ แน่ เลย

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    200กะเซฟิโร่ เปิดเหมือนกัน

22. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

เห็นด้วยคับ ที่แผงประตู ฝั่งคนขับ

23. ปุ่มกดเปิดกระโปรงหลังรถ ที่ไม่ได้อยู่ข้างประตูคนขับ (อยู่ที่กระโปรงหลังรถ) :D

VOLKSWAGEN VENTO

24. SAAB 9000 + 900 + 93 + 95 + ฯลฯ :D

25. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    รถปัจจุบัน ที่นึกถึง ก็มี AVEO เนี่ยล่ะ ที่มีปุ่มอยู่ข้างประตู

รถเก่าๆ นึกไม่ค่อยออก แต่คิดว่ามีเยอะพอสมควร

ถ้าถามว่ารถรุ่นไหนที่เปิดฝากระโปรงหน้า อยู่ฝั่งซ้าย ยังพอตอบได้

ทีหลังต้องถาม "รถรุ่นไหนบ้าง ที่เปิดฝากระโปรงอยู่บนแผงประตูหลังฝั่งซ้าย"

อาจจะหาง่ายขึ้น หรือหาไม่ได้เลย....:D:D

26. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    รถที่บ้านมีเปิดฝาท้ายที่ประตูคนขับ2คันครับ
    1. CR-V รุ่นแรก ตัวอื่นไม่รู้นะครับ
    2. TEANA ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้