ต้องขอโทษพี่ๆด้วยนะครับถ้าผมขับรถไปปาดหน้าใครหรือบีบแตรใส่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย non_bu, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ขอให้ปลอดภัยคับ

2. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    ไม่เปนไรคราบ ของอย่างนี้เข้าใจๆ ว่าแต่ แฟนดีขึ้นแล้วนะครับ หายไวๆนะคร้าบผม

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ยิดเยี่ยมมากครับ

ว่าแต่ แฟนเป็นยังไงบ้างครับ
    ขอให้หายไวๆ ละกัน

4. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  5. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    เรื่องแค่นี้ไม่มีใครว่าแน่ครับเพราะมานจำเป็นจิงๆๆ

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หายไวๆๆนะครับ

7. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เรื่องแบบนี้เข้าใจกันได้ครับ

หายไวๆนะครับ

8. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ลูกผู้ชายตัวจริง.......:clap2:

ขอให้สุขภาพแข็งแรงและหายเร็วๆ นะครับ

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อยากจะแนะนำเพิ่มเติมสำหรับ ผู้ที่ตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้นะครับ

สำหรับรถธรรมดา แต่ต้องการวิ่งแบบฉุกเฉิน ส่วนมากที่ ทำกันก็คือ เปิดไฟสูง+ไฟผ่าหมาก วิ่งครับ

รถคันที่อยู่ด้านหน้าเราจะสังเกตุ และด้วยมารยาทก็คงจะหลบทางให้ครับ

10. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอให้แฟนหายไว้ๆนะคับ....

11. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    หายไวๆ ปลอดภัยถ้วยหน้า

12. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    คนดีจริง ๆ ครับ ขอให้แฟนหายไว ๆ น่ะครับ

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ขอให้หาย ไวๆ นะครับ

14. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขอให้ปลอดภัยนะครับ ขนาดคับขันยังมาขอโทษในบอร์ด
    นับถือครับผม

ปล. ขับผ่าน BU ทุกวัน เย็นๆฝั่งตรงข้ามรถติดจริงๆ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอให้หายไวๆนะครับ

ยังไงหากเกิดเหตการณ์ฉุกฌฉิน อย่าลืมเปิด ไฟตกใจ นะครับ

ข้างหลังจะได้รู้

16. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ถ้าเป็นคนขับคันอื่นที่อยู่ในเหตุการณ์คงจะหงุดหงิดมากนะ เจอคนปาดหน้าอ่ะ

แต่ถ้ามีเหตุจำเป็นจริงๆ จะไปว่าก็คงไม่ได้ เพราะงั้นเวลาขับรถต้องใจเย็นๆ อะไรหยวนได้ก้อหยวนๆ กันไป

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้แฟนหายเร็วๆนะคะ

17. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    หายไวๆครับ....

18. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    ขอให้แฟนหายเร็วๆนะครับ

19. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ขอให้แฟนหายเร็วๆนะน้อง
    เป็นยังไงมาส่งข่าวบอกเพื่อนๆในนี้ด้วย

20. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ขอให้แฟนหายเร็วๆนะน้อง
    เป็นยังไงมาส่งข่าวบอกเพื่อนๆในนี้ด้วย

21. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    No worry นะ ยกไม้ยกมือ ขอทาง ก็คงไม่มีใครว่าอะไรคับ

22. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0

อ่าน ข้อ ความ นี้ แล้ว ทำ ให้ นึก ถึง เหตุ การณ์ นึง ขึ้น มา เลย
    เรา เคย ช่วย น้อง หมา โดน รถ ทับ ตอน กลาง คืน . .
    วันนั้น นึก คึก ไร ไม่ รู้ . . . มา ล้าง รถ อยู่ หน้า บ้าน ตอน กลาง คืน
    แล้ว มัน ก็ มี . . แท๊ก ซี่ . . . ออก จาก ปั๊ม . . . . แล้ว เวลา ออก จาก ปั๊ม . .
    ไม่ เข้า ใจ . . รถ ทุก คัน . . ออก ปุ๊บ กุ ต้องแซ๊ดดดดดดดด . . . ทำไม คะ -*--
    แซ๊ดดดด . . . แล้ว มัน ไม่ รู้ สึก เลย หรอไง . .
    ว่า มัน ทับ น้อง หมา ที่ นอน หลับ อยู่ ริม ถนน นะ
    โช ค ดี ของ น้อง หมา ที่ รพ.สัตว์ 24 ชม. เพิ่ง เปิด ใหม่ แถว บ้าน
    ไอ้ แท๊ก ซี่ ที่ ทับ นี่ มัน ก็ ขับ ไป เลย หน้าตา เฉย
    เรา เปิด รั้ว อย่าง ด่วน . . . รีบ อุ้ม ใส่ รถ แต่ ไม่ เห้น มี แผล ไม่ เห็น มีเลือด
    แต่ น้องหมา ร้องใหญ่ เลย. . . เอา พลัง เสียง มา จาก ไหน ไม่ รุ

เรา ก็ ทั้ง เปิด ฉุกเฉิน + เปิด ไฟ สูง ซัด โลดดดด . .
    . .. ข้าม สะ พานนี้ ไป อีก นิด เดียว . . . จะ ถึง มือ หมอ แร้น . . .
    แต่ขึ้นสะพาน มา เจอ รถ ซิ่ง เค้า ก็ ซัด เค้า อยู่ ขวา
    แล้ว เลน กลาง ก้ มี รถ เรา มอง กระ จกหลัง ไม่มีรถ ก็ กะ ตบ ออก ซ้าย
    แต่ ซ้าย ก็ มี มอ ไซค์ . . . น้อง หมา ก็ ร้องงง . .

เรา ก็ . . . อ๊าก กก กก ทำ ไง ดี ๆ ๆ

ทำ ได้ อย่าง เดียว . . .
    คือ จ่อ ตูด เค้า อยู่ เลน นั้น รอ จัง หวะ เผื่อ เค้า จะ ตบ เข้า กลาง
    เพราะ เรา ก็ เปิด ฉุก เฉินอ ยู่ . ..
    ในใจ ก็ นึก . . . . . จะ เข้า ใจ เรา ผิด ไหม นะ . . . .
    ผล เป็น ดัง คาด . . . .
    พี่ เค้า . . ไม่ หลบ . . . . . เรา เลย จะ เข้า กลาง เค้า ก้ จะ ออก ตาม
    ไอ่ เรา ก็ นึก ว่า เค้า จะ หลบ ให้ แล้ว . . . เรา ก้ เลย จะ อยู่ เลน เดิม . . .
    เค้า ก็ เหมือน กัน . . ใน ใจ ตอนนั้น โมโห แล้ว ง่าย ๆ . . นี่ มัน กวน แระ!! . .
    เครียด สุด ๆ ไม่ ไหว แล้ว . . .
    น้อง หมา ก็ ร้อง บาด ใจ เหลือ เกิน . . .
    รพ อีก นิด เดียว จะ ถึง . . .
    ก็ บีบ แตร รัว ๆ ๆ ๆ แล้ว ก็ เปิด ไฟ ใน รถ . .
    เพื่อ เค้า จะ มอง กระ จก หลัง แล้ว เห็น
    โชค ดี ที่ กระจ ก เรา ใส . . . เค้า คง เห็น เลย หลบ ไป เลน กลาง . .

เรา ก็ แซง เค้า ไป . . แล้ว มัน ก็ จะ ถึง รพส พอดี
    เรา ก็ เปิด เลี้ยว ซ้าย เข้า รพ . . .
    แต่ เค้า . . พอ โดน เรา แซง ไป แล้ว . . เรา ก็ ไม่ เห็น เค้า ซัด นะ
    เค้า ขับ ช้า เลย . . แต่ เค้า ก็ เห็น เรา เลี้ยว เข้า รพสัตว์ นะ . . .
    น่า จะ มา ทำ ความ เข้า ใจ กัน หน่อย . . .

แต่ พอ เรา จอด ลง มา เปิด ประ ตู . . หมอ ก็ มา ช่วย กัน อุ้ม
    ไอ่ เรา ก็ สบาย ใจ ละ ถึง มื อ หมอ
    เรา ก็ ได้ ยิน เสียง พี่ แก ซัด ต่อ . . . . . . .

-*---- เฮ้ออออ

แต่ น้อง หมา นี่ มัน อึด จริง ๆ . . .
    แค่ กระ ดูก สะ โพก แตก + มี แผล ถลอก นิด หน่อย
    แก่ ก็ แก่ แล้ว . . . ฟัน ไม่ เหลือ เลย
    ปัจจุ บัน นอน ตัว อ้วน ตุ๊บ อยู่ หน้า บ้าน เรา
    มี ข้าว ประ เคน เช้า ประ เคน เย็น เหอะๆๆๆ

ประ เด็น คือ . . . บาง คน เค้า ไม่ ได้ สน ใจ จริง จัง เลย
    ว่า ข้าง หลัง เค้า ซัด ทำ ไม เปิด ไฟ สูง ทำ ไม . .
    เค้า อาจจะ รีบ จริง ๆ . . . มี เหตุ จริงๆ แบบ เรา . .
    หรือ พี่ คน นั้น เค้า อาจจะ เมา ก็ ได้ มั๊ง . . .
    หรือ ในใจ คิด อย่าง เดียว เห็น เป็น รถ แต่ง . . ก็ นึก ว่า จะมา ท้า
    โห่ยย . . . ใคร จะ กล้า ท้า . . พี่ ขับหลัง . . นู๋ ขับ หน้า . . .
    แค่พี่ ขับ ธรรมดา ก็ ทิ้ง ห่าง เป็น กิ โล แล้ว . . .

หรือ ไฟ ฉุก เฉิน เรา ไม่ สว่าง พอ . . . -*--

. . . เอ้ยยย เล่า ยา ว ไป -*---

ขอ โทษ เจ้า ของ กระ ทู้ นะ คะ

แต่ เห็น ข้อความ นี้ แล้ว นึก ขึ้น มาได้ อ่า
    เลย มา เล่า ให้ ฟัง

model_tum, chai import, oOน้องโอ๋งับOo และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  23. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ขอให้ไม่เปงอะไร หายไวไว นะคับ

24. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ข้อความข้างบน...อ่านแล้วก็สงสารน้องหมามากๆ...ไอ้แท๊กซี่นั้นก็เหลือเกิน...:mad::mad:

แต่ยังไงถ้าเห็นรถคันหลัง เปิดไฟฉุกเฉิน...เปิดไฟฟน้า...กดแตรไล่...ก็หลบให้เค้าก่อนนะคับ...เค้าอาจจะมีเหตุจิงๆก็ได้....ส่วนตัวแล้วเคยเจอเหมือนกันก็หลบให้ตลอดอะคับ....แต่บางทีก็รู้สึกว่าเค้ามาแกล้งเหมือกัน...อย่างที่รู้สึกหงุดหงิดมากๆก็คือ เคยเจอประมาณรถร่วมอะคับ...เปิดไฟให้เราหลบทางพอพ้นช่วงรถเยอะ....ก็ปิดไฟฉุกเฉิน...แต่ก็หลบทุกครั้งเพราะคิดว่าเค้าต้องมีเหตุฉุกเฉิน....เล่าซะยาวเลย...แหะ แหะ...

ยังไงก็ช่วยหลบๆกันนะคับ...ใจเขาใจเรา....สังคมน่าอยู่คับ...

25. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สติดีมากๆๆเลยคับ

ยินดีกับแฟนด้วยนะคับ

และก็ขอให้หายไวๆๆนะคับ

26. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    หายไวๆนะคับ

27. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ขอให้แฟนหายไวๆคับ

28. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

อันนี้ขอเสริมนิดนึงนะครับ ถ้าเป็นเหตุ ฉุกเฉิน แล้วเราขับรถเปิดไฟสูง เปิดไฟขอทางแล้วขับมาติดคันหน้า ผมว่ามันทำให้ การมองที่กระจกของรถคันหน้าไม่ค่อยเห็นนะครับ ว่า คุณ กำลังเปิด ไฟฉุกเฉินอยู่ แล้วยิ่งเป็นกลางคืนเข้าแล้วด้วย ยิ่งมองไม่ออกเลยครับว่า ตกลงคุณเปิดไฟสูงไล่เขาหรือเปล่า
    ในความคิดผมนะ ลองเปลี่ยนมาเปิดแค่ไฟฉุกเฉิน อย่างเดียวไปก่อน แล้วพอเจอคันหน้าที่ขวางทาง
    จราจรอยู่ ก็ค่อย บีบแตร สลับกับเปิดไฟสู้เป็นระยะดีกว่าครับ คันหน้าหน้าจะสังเกตุได้ง่ายกว่านะ
    เหตุการนี้ ผมก็เคยครับ แม่ผมหายใจไม่ออก ผมก็ทำแบบนี้ ปรากฏว่าได้ผลกว่า เปิดไฟสูงตลอด
    เพราะตอนแรกก็เปิดแบบนี้ละครับ ทำให้คนเข้าใจผิด เลยเปลี่ยนเป็นเปิดไฟต่ำธรรมดา บวกกับ
    กระพริบไฟสูงเป็นระยะครับ

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่มีเจตณาจะแย้งอะไรนะครับ บอกเล่าจากประสบการณ์จริง

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  29. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ให้แฟนหายไวๆนะคับ เขารู้เขาคงเข้าใจ

30. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอ ร๊าบบ . . . เรา ก็ ว่า เค้า คง จะ ไม่ สัง เกตุ ไฟ ฉุก เฉิน เรา อะ . . .

เพราะ รถ เรา ไฟ มุม ติด ตลอด ใช้ หลอด 2 ไส้

เวลา เปิด ฉุก เฉิน หรือ เลี้ยว ก็ กระ พริบ เร็ว ด้วย -*--

ยัง ไง ก็ ขอบ คุณ ค่า . . สำ หรับ คำ แนะนำ

รับ ทราบ ไว้ ปฏิบัติ เวลา มี เหตุ ฉุก เฉิน อีก นะ ค๊า . . .

pS. เหตุ ฉุก เฉิน บ่อย เกิน คันนี้ . . . แต่ ละ case เกี่ยว กับ สัตว์ ทั้ง นั้น
    ช่วย ไป หา หมอ เสร็จ .. . กลับ มา พัก ฟื้น ที่ บ้าน . .
    ไปๆ มาๆ . . . อ้าว . . มัน มา นอน อยู่ บน โซฟา ใน บ้าน ได้ไ ง ฟะ . . . ๕ ๕

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้