เครื่องb16a น้ำในถังพักหาย ทำไงดี

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย eg แอ๊บแบ๊ว, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    รบกวนด้วยคับ วิ่งไปวันสองวันพอดูระดับน้ำในถังพักหม้อน้ำมันหายไปเกือบหมดอ้ะคับ บางทีก้อไม่หายเลย น่าจะเกิดจากสาเหตูใหนคับ รบกวนพี่ๆหน่อยคับ งงมาก เปลี่ยนหม้อน้ำจะหายมั้ยคับ:cry:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันรั่วครับ หาให้เจอ ไม่ที่หม้อน้ำ ปั๊มน้ำ ก็เป็นพวกท่อยาง ถ้าไม่มีก็แสดงว่ามันรั่วเข้าไปในเครื่อง งานนี้จะยุ่งหน่อย

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ลองดูที่ฝาอีกจุดนึงครับ

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    หม้อน้ำตัน ก็ อาจเป็นไปได้ครับ

5. 219service

219service New Member Member

6
    0
    0
    หม้อน้ำรั่วซึมผุ

พัดลมไฟฟ้า

ฝาหม้อน้าม

รีเรย์พัดลม

ท่อยางน้ำทุกเส้นเอาลมอัดเข้าไปทางท่อยางถังพักน้ำ

เช็ควาลน้ำ

ประเก็นฝาสูบ

จบ!!!

6. eg แอ๊บแบ๊ว

38
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ แตวันนี้กลับมาบ้าน เปิดดูน้ำดันขึ้นมาเกือบเต็ม (ก่อนออกไป มันอยู่ระหว่างขีดบนกับขีดล่าง)

7. eg แอ๊บแบ๊ว

38
    0
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำ ต้องเป็นหม้อน้ำอย่างไหนดีคับ

8. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    หม้อน้ำปิเนียมไปเลยครับ เย็นกว่าแน่นอน ร้อนขึ้นช้าลงเร็วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้