ประกบฝากับเซทเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย อุลตร้าแมน, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    คือว่าผมมีเคื่องหัวฉีดไม่เทคครับกำลังลังเลใจระหว่างเอาไปประกบฝา D15B ให้เป็นเทคครับถามพี่นุ่นมาพี่บอกประมาณ 2 หมื่นครับแต่มันจะมีค่าเฮดค่าท่อค่าคลัตอีกประมาณ13000บาทอะครับรวมๆก็ประมาณ 3 หมื่นฟ่าๆอะ แต่ผมเคยถามร้านที่รับเซทเทอร์โบราคาก็ประมาณ 3 หมื่นฟ่าๆอะเลยอยากถามเพื่อนๆว่าอะไรมันจะคุ้มกว่ากันครับรถไม่ค่อยได้ใช้ครับนานๆจะได้ขับซักทีอะอยากจิ๊ดๆอะครับขอบคุณครับใครมีอะไรดีๆแนะนำบ้างครับเบียร์ครับ 0846248257

2. zunzapy

zunzapy New Member Member

4
    0
    0

สามหมื่นกว่า ผมว่าลง D15b ทั้งเครืองไปเลยมั้ยครับ ประมาณ 4 หมื่นเท่านั้น....

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าราคาที่บอกมาผมแนะนำให้ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ
    ซื้อเฉพาะเครื่อง+สายไฟ+กล่อง จะถูกลงอีกครับ

4. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    วางใหม่ดีกว่าครับ
    ค่าของแพงพอๆกับเครื่องใหม่เลย

5. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    วาง D15B ดีกว่าครับ

แระไม่แนะนำให้เซ็ทโบ ถ้างบ แค่ 30000 ถ้าจะเซ็ท เผื่อ งบ ไว้ 5-6 หมื่นครับ มันไม่ได้จบแค่เซ็ทโบ นะจะบอกให้ เซ็ท โบ ค่าของ 10000-15000 ค่าเซ็ท 10000 เอง แต่มันไม่จบไง เข้าใจบ่ รถรุ่นพี่ผม พังตอนจูนเลย งับ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ทำไมมันแพงจัง ค่าฝาก็ไม่กี่บาท ค่ากล่องค่าจูนก็ไม่เท่าไหร่ เค้าไม่อยากทำหรือเปล่า? ราคาขนาดนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้เลย ไม่ต้องกังวลเรื่องปัญหาจุกจิกอีกถ้าทำไว้ไม่ดี...

7. woodyska

woodyska New Member Member

22
    0
    0
    ผมก็จะประกบฝา ท่อนบนd15b เทค ท่อนล่างคาร์บู
    แต่ยังสรุป ราคาไม่ได้เหอๆ (หาของเอง)
    ไว้ทำเส็ดเดียวจะบอกอีกทีเน้อ

8. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ราคานี้น่าวางใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้