สอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์+น้ำมันเฟืองท้าย ไมตี้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    1 น้ำมันเกียร์ไมตี้ใช้ยี่ห้อรัยครับ ใช้กี่ลิตรครับ+เติมเท่าหรัยครับ
    2 น้ำมันเฟืองท้ายใช้กี่ลิตรครับ+เติมเท่าหรัยครับ
    3 น้ำมันเพาร์เวอร์ใช้ของอะรัยครับ+เติมเท่าหรัยครับ (การเติมน้ำมันแต่ละอย่างเติมยังไงครับ ขอบคุณครับ)

2. เดี๋ยวหมอมาคับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียน 2 lll มาตอบแล้วกันนะครับ
    ข้อ 2 น่าจะอยู่ประมาณ 2.5 ลิตร ระมั้งครับ
    ข้อ 3 ที่กระปุกน้ำมันเพาเวอร์จะมีต้ำแหน่งบอกอยู่อะครับใส่ให้อยู่อูณหภูมิเครื่องเย็นก่อนนะครับ

4. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    1. ใช้เบอร์ 90 เบอร์เดียวกันเฟืองท้ายเดิมครับ เติมแค่ไหลออกรูน๊อตถ่ายประมาณสองถึงสามลิตรครับ ของอะไรก็ได้ ผมใช้เชลล์ กับปตท. มีช่องเติมอยู่ข้างเกียร์ด้านซ้าย
    2. เหมือนข้อ 1 เติมที่น๊อตหลังเฟืองท้ายให้แค่ไหลออก
    3. ใช้น้ำมันเกียร์ auto นะ เติมแค่พอดีกับ cold นะครับประมาณสองลิตรครับ เติมที่กระป๋อง power ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2009
  5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอดู ครับ

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มีทุกคำตอบที่ hilux club

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    หมอมาตอบแล้ว

8. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ถ้าจำไม่ผิดผมใช้น้ำเกียร์คราสตรอนเบอร์50หรือ55นี่แหละ
    ผมซื้อเกลอน5ลิตรมา เติมทั้งเกียร์และเฟืองท้ายอะครับ

9. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ตามนั้นเลยคับ
    แต่รู้ป่าวคับว่า รูถ่าย รูเติมอยู่ตรงไหนคับ

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    มันใสไปหรือป่าวครับ ไม่เคยใช้เหมือนกัน

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามที่หมอแมนบอกเลยคับ แต่ผมใช้ Mobil คับ

12. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ขอคุณพี่ๆมากเลยครับ:)

13. ผมเข้าปั๊มไปถ่ายครับ

อย่าลืมราดนำนะต้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้