nx เราๆมีท่านใดใส่บูชยูรีเทนบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย marshilldy, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    nx เราๆที่ใช้กัน มีท่านใดใช้บูชยูรีเทนกันบ้างไหมครับ

มันดีหรือแตกต่างจากบูชเดิมๆที่ใช้กันอยู่แบบไหน อย่างไรบ้างครับ

ท่านใดที่ใช้อยู่ สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับผม

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    บูชนี้มันจะกระด้างมากครับ เพราะมันให้ตัวไม่ได้ครับ มีหลายร้านครับ

3. marshilldy

38
    1
    0
    พวกยูรีเทนนี้ เหมาะกับการใช้งานประเภทไหนเหรอครับ ถ้าให้ผมเดา มันน่าจะเหมาะกับพวก ใช้แข่งทางเรียบหรือปล่าวครับ ที่พี่บอกว่ากระด้างนี่ ถ้าเอามาใช้กับสภาพถนนเมืองไทย จะมีผลเสียต่อช่วงล่างส่วนอื่นไหมครับ

แล้วถ้าจะซื้อ แถววรจักรมีไหมครับ ต้องบอกรหัสของ B13 ใช่ไหมครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เข้าใจถูกแล้วครับ
    มันแข็งก็จริงนะครับ แต่มันก็สึกหรอเร็วนะครับ

5. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ถ้าพี่ใช้รถเป็นประจำทุกวัน ผมขอบอกว่าห้ามใส่เด็ดขาดนะครับ อันนี้ขอเตือน
    ใส่ได้แค่พวก ลูกหมากกันโครง ก็พอครับ คือไม่รู้จะอธิบายยังไง ผมเคยลองแล้ว
    หมดทั้งคันไปประมาณ 15,000 บาท รวมค่าโรงกลึงแล้วนะครับ ใส่ได้ 2 อาทิตย์ ถอดทั้งคันเลยครับ ไม่ไหว ขืนดื้อใส่ต่อไปรถพังทั้งคันแน่ๆครับ เพราะพอถอดออกมาคอนโทรล หลวมเลย ต้องรื้อถอดออกมา นั้งไล่กันใหม่ให้แน่น แล้วก็มีเสียง จี้ดๆที่ตัวถังด้วย พวกของแผลงๆ มาถามผมได้ผมทำมาเกือบหมดแล้ว บูสยูริเทน ไม่แนะนำครับ ฟันธง

6. Anankhet

1,282
    5
    38
    ฟันด้วย...

7. marshilldy

38
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อเสนอและความเห็น ของทั้งคุณ ANANKHET และ คุณ TOMEI5969

ตอนแรกกะจะลงทั้งคัน ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ หลังจากได้ความรู้จากทั้ง 2 ท่าน

ขอบคุณมากๆครับ

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    สะท้านทั้งคันเลยล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้