ถึงarm evo2ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    วันอาทิตย์ไปแข่งมาเป็นยังไงบ้างครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ที่ไหนเหรอ......อย่าบอกน่ะว่าหลังซีคอน

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อืม สงสัยรายการ SUNDAY RACE
    ส่งเสียงหน่อยน้อง

4. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    ไม่ดีเท่าไหรคับ วิ่งวนทวนเข็มนาฬิกาด้วย ปกติสนามนี้ เคยวิ่งแต่ ตามเข็มนาฬิกาอ่ะคับ แต่หวังแค่ ประสบการ อย่างเดียว เรื่อง ต่ำแหน่ง หรืออื่นใดไม่เคยสำคัญ อ่ะคับ แค่ได้วิ่งดู สนุกๆ ก้อพอ อ่ะคับ

ตอนนี้ยังไงก้อต้องเปลี่ยนเทอร์โบ อ่ะคับ เพราะ ตัวที่ใส่อยู่มันพัง ไม่ทราบจะใส่อะไรดี ระหว่างใส่อันเดิม กับ GT-Rs อ่ะคับ หรือ พี่พี่ มีแนะนำตัวอื่น

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    สุดยอดดดด อยากวิ่งบ้างจัง

6. armmmmmm

164
    2
    0
    ผมสรุปได้แล้วคับ ขอบคุน ประธานคลับที่ให้คำแนะนำ ตกลงผม ใส่ โบ std+f-con และฝึกวิ่งไปก่อนอ่ะครับ

7. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    สนามนี้วิ่งทวนเข็ม นี่ชอบมาก อยากวิ่งๆ งวดหน้า เดี๋ยวไปด้วยครับ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อยากไปดูคับ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำไมแค่ดูละครับ ต้องแข่งดิ

ส่วนarm ดีแล้วครับ อย่างที่ผมบอก รถเดิมๆขับง่ายที่สุดฝึกกับมันพอขับได้ดี
    แล้ว รถอะไรก็ขับได้แล้วครับ

การsetting รถสำคัญมานะครับ โดยเฉพาะช่วงล่าง

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แม่นแล้วครับ ตามกูรูก้องแนะนำ
    พื้นฐานอย่างที่ผมเคยบอกต้องเริ่มจาก
    1. รถคาร์ท
    2. ขยับมาขับ N/A ขับหน้า
    3. ขยับมาเทอร์โบ

ผมขยับมาจาก N/A มาเทอร์โบขยับหน้า พอมาขับสี่ไปไม่เป็นครับ
    รู้ได้เลยว่าขาดเบสิคไปหลายอย่าง สงสัยต้องกลับไปขับโก-คาร์ทใหม่

11. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    แล้วเมื่อไหร่อาจารย์ก้องจะเปิดคอร์สสอนหล่ะน้องๆรออยู่ 55 :confused::confused::confused:

12. armmmmmm

164
    2
    0
    ขอบคุณพี่พี่ มากมากเลยคับ ที่ให้คำแนะนำ ไม่งั้นผมคงหลงไปหลายทางและหลายวิธี

13. armmmmmm

164
    2
    0
    หากมีโอกาสไหน ให้ผมได้ช่วยเหลือ พวกพี่พี่ มั่ง ผมยินดีช่วยเต็มที่เลยนะคับ เพื่อเป็นการขอบคุณ

14. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อาจงอาจารย์ไรกันครับพี่อ๊อด ความรู้เท่าหางอึ่ง

15. kittio

750
    8
    0
    น่าไปเช่าสนามไทยแลนด์เซอรกิต หรือ BRC แล้วให้น้องก้องจัดสอนหลักการขับที่ถูกวิธี เน้นความปลอดภัย การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เพื่อให้ทุกคนรู้สมรรถณะและความสามารถของรถ ค่าใช้จ่าย มีแค่ค่าเช่าสนาม คนละไม่เกิน2,000 บาท แถมจัดเป้นมีตติ้งได้ด้วย

16. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0

จัดไปๆ เดี๋ยวผมกะพี่มาร์ชเป็นฝ่ายเอ็นเตอเทนร์เอง อิอิ :D

17. KONGKUB

2,256
    14
    38
    น่าสนใจครับ
    แต่จะให้ผมสอนหรอ ไทยแลนด์เซอร์กิต ผมเคยขับแค่ครั้งเดียวเอง
    เรียก ไปช่วยกันแนะนำดีกว่าครับ

18. armmmmmm

164
    2
    0
    ดีคับน่าจัด ผมก้ออยากเรียน

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เอาวันไหนดี
    ว่าแต่รถผมยังหลับไหลอยู่เลย555555

20. kittio

750
    8
    0
    เป็นคนสอน ไม่ต้องเอารถไปก็ได้

21. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อย่างนั้นจัดเลยครับ :D:D

22. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    จัดมากำลังเซียน

23. armmmmmm

164
    2
    0
    ใช่ๆ เอาวันไหนดีคับ

24. armmmmmm

164
    2
    0
    ถ้าเหมาสนามมันเท่าไหรคับ จัดเลยดีไหม

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เดี๋ยว เราเพิ่ม หัวข้อนี้ ในการประชุมมีทติ้ง วันอาทิตย์นี้ด้วยเลยดีกว่าครับ
    ผมก็สนใจเป็นลูกศิยษ์อาจาร์ยก้อง
    ความจริงชวนอาจาร์ยตุ๋ยไปด้วยก็ได้นะครับ

26. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ผมมีรุ่นพี่ชอบสอนอีกคนนึง สอนเก่งทีเดียวละ .... แล้วก็ เป็นศิษย์รักจารย์ตุ๋ยเค้าอยู่แล้วด้วย หลายๆคาร์คลับแกก็ไปช่วยสอนอยู่เนืองๆ แถมเคยเป็นสาวกอีโว ได้แชมป์กับอีโวมาก็หลายเพ ลา แล้ว ...เผื่อจะชวนไปช่วยสอนด้วยอีกคน

สนาม ไทยแลนด์เซอร์กิต นี่เหมาะสำหรับ trackday หรือเอาไว้สอนเป็นอย่างยิ่งเลยครับ ปลอดภัยสำหรับมือใหม่ และมือเก๋าก็เซี่ยนได้.... ชอบๆๆๆๆ จัดมาเลยครับ ทั่นประธาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้