เคยเจอไม๊ครับ เอาของเสียมาขาย พอจะคืน หายหัวไป(คนในนี้แหละ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 2 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเนื่องจากผมได้ซื้อตัว NA Blowoff มาจากคนในรูป เมื่อวันที่22 ผมได้โทรไปนัดแต่เช้าแล้วว่าจะไปเอา เดี๋ยวนัดเวลากันอีกที
    ผมออกจากบ้านที่พระราม2 ไปยังซอยลาซาล ถึงเวลา 2ทุ่มตรง เมื่อถึงแล้วผมได้โทรหาแต่ไม่รับสาย กว่า20สาย จนเมื่อเวลา3ทุ่ม เค้าได้รับโทรศัพท์

พอรับแล้วเค้าบอกว่าทำงาน ผมก็ OK ก็ได้นัดเวลา ไม่เกิน3ทุ่ม ได้เจอแน่นอน ผมก็รออยู่ที่ปั๊มบางจาก หน้าปากซอยลาซาล พอถึงเวลา3ทุ่มแล้ว เค้าก้ไม่โทรกลับ

ผมก็ได้โทรไปใหม่ เค้าก็บอกว่า ขอเวลาอีก20นาที ผมก็รอ(ตอนนี้แฟนผมเริ่มเดือดแล้ว) ผมรอจนถึง 3ทุ่ม45เค้าก็ได้โทรมา บอกให้เข้ามาเอาที่ลาซาลซิย10ได้เลย

ผมก็ได้เข้าไปเอาแล้วเอากลับบ้านมาชื่นชม วันรุ่งขึ้น ผมได้เอาไปติดที่ร้านแถวบ้าน แต่ปรากฎว่า มันดังแค่เสียงที่3ครับ เสียง1กับ2ไม่ดัง เอาแล้วไง

ผมโทรไปหาทันที เค้าบอกว่า ก็ไม่รู้อ่ะครับ เพื่อนเอามาให้บอกยังใช้ได้อยู่ ผมก็ตอบไปว่า แต่ผมเอามาติดแล้วมันเสีย ผมก็เลยถามว่าจะทำยังไง เค้าก็บอกว่า แล้วผมจะเอายังไงล่ะ ผมก็บอกว่าขอคืน เค้าก็ ok

ผมซื้อมาวันที่22ใช่ไหมครับ ผมติดต่อขอคืนเค้าวันที่23 แต่เค้าบอกว่า ตอนนี้ผมไม่อยู่กทม. ขอเวลาอีกซัก2-3วัน ผมก็ ok รอได้ ระหว่างนี้ยังไม่ได้ถอด มันเพี้ยนมาก เดินเบา ช่าาาา ใส่เกียร์ช่าาาา แอร์ตัดช่าาาาาา คือมันดังทุกสถานะการณ์ บูสมาตลอด --*

พอถึงวันอาทิตย์ที่ 25 ผมได้โทรไปอีก เค้าก้บอกว่ายังไม่ได้กลับบ้าน ผมก็ถามว่า อีกแล้วหรือครับ? เค้าก็ทำเสียงไม่พอใจ "ไม่ได้อีกแล้วครับ ผมทำงาน แถมยังบอกอีกว่า"รอผมว่างๆก่อน" แสรด

อ้าว แล้วแม่งขายของไม่รับคืน ทั้งๆที่มันเาย จะรับผิดชอบยังไงวะ พลัดมาตั้งแต่ตอนซื้อแล้ว เค้าก็บอกอีกว่า สัปดาห์นี้แน่นอน ผมก็ถามว่าแน่ใจนะ

จงบจนเมื่อวานนี้ วันที่1 ผมได้โทรไปหาอีกรอบ ไม่รับสาย โทรตอนเย็นอีก2รอบ ไม่รับสาย หมายความว่าไงครับ หนีแล้วหรือ?

ผมไม่ได้เสียดายเงินหรอกครับ แค่600บาท แต่เสียความรู้สึก แทนที่จะโอนเงินมาแล้วผมส่งพัสดุคืนไปให้ก็จบแล้ว จะดึงเกมไปถึงไหนกัน

รบกวนสมาชิกดูด้วยครับ ว่ามันเหมาะไหม คนขายของแบบนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2009
    l3oZo ถูกใจสิ่งนี้
  1. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    มากันอีกแล้วเหรอนับวันยิ่งไม่กล้าซื้อของแล้วน่ะ...

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    จรรยาบรรณในการขาย หายไปไหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2009
  3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่ครับ แบบนี้

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เห้อ น่าคิดถึงใจเค้าใจเรากันบ้างนะครับ รักรถเล่นรถเหมือนกันไม่น่าทำกัน

ไม่แมนเลยยย !!!!!

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ไม่มีความเป็นลูกผู้ชาย เลย

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โอ้ว....มีแบบนี้อีกแล้วหรอ

ถ้าจำไม่ผิด เค้าบอกว่า ไม่ชอบเสียง เลยขายต่อๆมา..

ที่บอกว่าไม่ชอบเสียงนั่นอาจจะแสดงว่า(ผมไม่รู้ว่าคนเดียวกับกระทู้ที่ผมอ่านมั้ย) เสียงนั้นเพี๊ยนไป อย่างเช่น มี 3 เสียง หายไป 2 เสียง นี่ก็คือ เค้าไม่ชอบเสียง แต่เค้าไม่ได้บอกว่ามันเสีย..(เฮ้อ พ่อค้า) มีอะไรสินค้าเป็นยังไง น่าจะบอกกันตรงๆ

สรุป อย่าที่เฮียแกบอกแหล่ะ... โอนเงินมา ส่งสินค้ากลับคืน จบ... (แต่นี่ไม่ยอมโอนและเริ่มจะไม่รับโทรศัพท์ด้วย) เซ็งแทนเลย

7. เสียเเล้วเอามาขายทำไมครับพี่น้องชองผมก็มีโบออฟเสียอยู่อันเก็บไว้ดูเล่นโดนหลอกมาเหมือนกันนานเเล้วครับ

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    งานเข้าอีกราย..

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    น่าเห็นใจ จขกท.

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ใช่ครับ เสียความรู้สึก แทนที่จะโอนเงินมาแล้วผมส่งพัสดุคืนไปให้ก็จบแล้ว จะดึงเกมไปถึงไหนกัน

11. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เดวนี้ เวลาซื้อของกันผ่านเวป ไว้ใจกันลำบากครับ เอาของเสียมาขายมั้ง อะไรมั้งต่างๆนาๆ เจอคนดีๆ ก็โชคดีไป เจอไอ่พวกเอาของห่วย มาขายแล้วไม่รับประกัน อันนี้โชคร้ายด้วยครับ- -
    ปล.เสียใจด้วยครับ

12. เซงแทนครับ......

13. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    มีแบบนี้บ่อยจัง มาเคลียด่วนๆเลย

14. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ของผมก็โดนครับ ป่านนี้ยังไม่โอนเงินคืนผมเลย ขนาดเอาแค่ค่าซ่อม ให้ช่วยรับผิดชอบแค่ 500 บาท ที่เจ็บใจคือไม่ได้ซื้อขายกันแค่ครั้งแรก ของเค้าผมก็เคยซื้อมาแล้วครั้งนึง ก็ไว้ใจซื้ออีกรอบ คนกันเองแท้ๆ ไม่น่าทำกันเลย ซื้อขายของบนเว็บเดี๋ยวนี้คงไม่ปลอดภับเหมือนแต่ก่อนแล้วล่ะครับ

อำนาจของเงิน มันอยู่เหนือศักดิ์ศรี และจิตสำนึก หมดแล้ว..

15. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เจอเป็นแบบนี้ก้อแย่

เพื่อนผมก้อโดนแต่เป็นร้านใหญ่ในเชียงกงบางนา

ซื้อtimer ปากกามา ซื้อมาวันเดียวเอาไปต่อสายที่ร้าน

ต่อขึ้นทุกอย่างวัดแบต วัดO2 ใช้ได้หมด ยกเว้น Timer (จะเอาTimerแต่ใช้ไม่ได้ แล้วจะเอามาทำรัยฟ่ะ)

พอเอาไปคืนที่ร้านบอกพวกอุปกรณ์อิเลคทรอนิคมันก้อเป็นอย่างนี้แหละ ไม่รับคืน

ซวยเลย ร้านใหญ่แท้ๆๆ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยคับ

17. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    รอฟังอีกฝ่าย ว่าไงครับ

18. ขายของในนี้มาก็หลายชิ้นอยู่ ไม่เห็นมีใครมาตามแบบนี้เลย..

มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนขายมากกว่าหรอก เอาอะไรมาขาย ..? รับผิดชอบกันหน่อยเว้ย..:D

19. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เจอแบบนี้แย่ เปงกำลังให้คับ

20. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ ตอนนั้นก็เรื่องเบาะไปทีแล้วใช่ไหมครับ แต่มีรูปงี้น่าจะได้คืนไม่ยากครับ

21. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เห็นใจ จขกท.ครับ...เจอแบบนี้เซ็งแทน

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แย่นะ ทำกันได้

23. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    น่าเหนจัยคร๊า......เจอแบบนี้เซงแทน

jimmyjoe ถูกใจสิ่งนี้
  24. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีนะครับ

25. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    น่าเห็นใจ จขกท คับ

26. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ของที่ซื้อไม่ว่าจะถูกหรือแพง ก็คือเงิน บางคนอาจจะได้เงินมาง่าย บางคนกว่าจะได้มายากลำบาก
    แต่การขายของแบบไม่มีความซื่อสัตย์กับลูกค้าไม่สมควรทำ ของที่ขายมันเป็นของมือ 2 ก็จริงแต่ผู้ลงขายก็สามารถลงบอกได้ว่าของสภาพเป็นอย่างไร
    มีอะไรเสียตรงไหนก็ลดราคาลงมา ก็เท่านั้นเองครับ
    คนทุกคนมีสิ่งที่ชอบ และทุกคนที่เล่นเวปนี้ผมก็ว่าชอบรถเหมือนกันก็น่าจะมีความจริงใจต่อกันนะครับ

27. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ของที่ซื้อไม่ว่าจะถูกหรือแพง ก็คือเงิน บางคนอาจจะได้เงินมาง่าย บางคนกว่าจะได้มายากลำบาก
    แต่การขายของแบบไม่มีความซื่อสัตย์กับลูกค้าไม่สมควรทำ ของที่ขายมันเป็นของมือ 2 ก็จริงแต่ผู้ลงขายก็สามารถลงบอกได้ว่าของสภาพเป็นอย่างไร
    มีอะไรเสียตรงไหนก็ลดราคาลงมา ก็เท่านั้นเองครับ
    คนทุกคนมีสิ่งที่ชอบ และทุกคนที่เล่นเวปนี้ผมก็ว่าชอบรถเหมือนกันก็น่าจะมีความจริงใจต่อกันนะครับ

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    น่าเห็นใจครับ :D

29. สงสาร

สงสาร Guest

0
    0
    0
    อาทิตย์ที่แล้วเห็นของใหม่ขายที่คลองถมราคา 1500 ลองไปหาดูครับ น่าจะถูกใจกว่าของมือสอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้