ไฟแบบตัวนอก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 2 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ไฟที่อยู่ด้านล่างกันชนลักษณะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าเล็กๆ แต่คิดว่าเป็นแบบตัวนอก อยากถามว่าเขาเรียกว่าไฟอะไรเห็นเพื่อนๆ ติดหลายคนแล้วแต่ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไรแล้วหาติตั้ง+ซื้อได้ที่ไหน

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตรงไหนคับ

กันชนหน้า หลัง ด้านซ้าย หรือ ขวา

ถ้าด้านหน้าอยู่ข้างๆๆทั้ง ซ้าย ขวา ก็จะเป็นไฟส่องช่วยตอนเลี้ยว ถ้าเลี้ยวขวาไฟด้านขวาก็ติดสว่าง

ถ้าอยู่ที่กันชนหลังก็ ไฟตัดหมอก อันนี้ไม่ทราบว่าจะมีตรงรุ่นกันจิงๆหรือป่าว แต่สว่างดี

3. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    ไฟตัดหมอก อะป่าวครับ กันชนหลังอะครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตัดหมอกหลังป่าว แดงๆ

5. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ปกติรถเมืองนอก ไฟท้ายก็มีเท่าๆ เราน่ะแหล่ะครับ นอกจากจะว่า ไฟเบรค และไฟหรีท้าย จะต้องแยกกันคนละดวง
    และก็ต้องไฟตัดหมอก

แต่ที่รถบ้านเราไม่มี แต่ยุโรป และอเมริกา มีกฏหมายบังคับ คือไฟหรี่ข้างครับ (side marker light) ลองสังเกตรถยุโรปดูมักจะมี

อย่าง volvo s40 จะมีไฟหรีข้าง ข้างละ 2 ดวง

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถไรอ่ะจ๊ะ :D

7. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ไฟสีแดงๆ ด้านขวากันชนล่างครับ อ่อเขาเรียกไฟตัดหมอกหรือครับ ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ไฟตัดหมอกหลังครับ :D

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนมากเห็นพวก Civic ชอบติดกัน

11. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    *

เชียงกงบางนาครับราคาจะถูกกว่าในเวปนิดหน่อยเพราะเราต้องไปเดินหาเองส่วนในเวปเขาหามาเรียบร้อยแล้วก็ต้องมีค่าเหนื่อยกันหน่อยเป็นเรื่องธรรมดาของคนค้าขายครับ

ไฟตัดหมอกนั่นแหละคับ สาวกHondaเค้าชอบติดกัน

เวลาเมาๆ ขับถามตูด ถ้าไม่เปิด มองไม่เห็นจิงๆนะ

ตกลงว่า สว่างดีนะ ..คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้