หน้าจอคอนโทรลแอร์ไม่ติด

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย patarawut, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. patarawut

patarawut New Member Member

17
    0
    0
    หน้าจอคอนโทรลแอร์ไม่ติด สามารถซ่อมได้ไหม หรือมีขายที่ไหน ผู้รู้ช่วยบอกที:cry::cry:

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    หาซื้อเลยครับพี่ ผมเห็นมีขายเซียงกง เต็มเลย แต่ไม่ได้ถามราคามา แต่ไม่กี่ร้อยหรอกครับ ก็เลือกสภาพดีๆหน่อยละกัน อย่าให้เป็นรอยเยอะ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าให้ดีต้องเอารถไปลองที่ร้านเลยครับ....เเล้วเสียบดูว่าใช้งานได้ครบทุกฟังก์ชั่นหรือเปล่า..จะได้ไม่เสียเที่ยว

4. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ถ้าหาซื้อได้แล้วช่วยรายงานให้ทราบหน่อยนะ ว่าซื้อมาจากที่ไหน ราคาเท่าใด เพราะ
    ของผมมันเริ่มจะ เกเรเหมือนกันคราบบบบบบบบ

5. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    เห็นอยู่ตรงท่าพระ เค้าขาย 1000.- เลยเดอะมอลล์มาหน่อย

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อยู่แถวไหนอ่ะ..ถ้าอยู่ละแวกรามอินทรา-เลียบด่วน-วัชรพล..ที่ร้านมีอยู่ชุดหรือ2ชุดมาลองดูใช้ได้ก็เอาไป

7. pOR...

836
    2
    0
    ท่านหม่อมใจดีเสมอ :D:D:D

8. patarawut

17
    0
    0
    เชียงกงบางนาเคยไปเดินหาแล้วไม่เจอ อยู่ซอยไหนใครรู้บ้าง

9. pOR...

836
    2
    0
    ผมเห็นปทุมวัน เพียบเลยอ่ะคับ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อยากสวย เอาของ S15 มาใส่ได้ครับ a กลการ ซอย 7 มี ขายอยู่สวยดีครับ

ส่วนจอ แอร์ R11 นะ บางนาเยอะมากกกกกกกก ครับ ลองเดินเข้าร้านไหนก็ได้ ลองไปดูตรงที่เป็นจอแอร์อะครับ มีชัวร์

11. patarawut

17
    0
    0
    ได้มาแล้วคับ จาก บางนาซอย 8 แบบตรงรุ่น R11 ราคา 600 บาท ตอนนี้กำลังหาวิธีแกะหน้ากากแอร์อยู่ ยังแกะไม่ออกเลย สงสัยต้องพึ่งร้าน

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แกะไม่ยากครับ หน้ากากตรงนั้นจะมีอยู่ 2 ชิ้น บน กะ ล่าง

ก่อนอื่นก็ถอดที่เขี่ยบุหรี่ออกมาก่อน ตรงนั้นจะมีน็อตอยู่ 1 ตัว แล้วก็ดึงแผงครอบชิ้นล่างออก

ด้านล่างของชิ้นบน จะมีน็อตอยู่อีก 2 ตัว เอาออกแล้วก็ดึงชิ้นบนออก

จะมีสายไฟติดกับสวิทซ์ไฟฉุกเฉิน ถอดออกก็เสร็จ

จะเห็นวิทยุ กับ กล่องแอร์ ด้านข้างติดกันอยู่ ด้วยแผ่นเหล็ก ที่ติดกับคอนโซลด้วยน็อต 4 ตัว

คราวนี้ตรงกล่องแอร์ มันจะมีน๊อตติดอยู่ 4 ตัว ติดกับแผ่นเหล็ก

ลองดูครับไม่ยากหรอก แกะเล่นบ่อย อิอิ :D

13. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ของเก่าอย่าทิ้งนะครับ อาจจะแค่ฟิวส์ขาดก็ได้ ถอดออกแล้ว
    เอาไปให้ร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟ้าดู...ถามราคาก่อนซ่อม ซ่อมเสร็จแล้วลองเอากลับไป
    ต่อดูถ้าปกติดี อาจเอามาแจก แลก ขาย ตามสบายครับ..เสียดายของ

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เคยคิดแบบนั้นเหมือนกัน..แต่สุดท้าย..แกะคอนโทลแอร์ห้อยไว้แล้วขับรถไปเสียบเทสต์ที่ร้านเพลินกว่ากันเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้