หวัดดีครับ รบกวนเรื่องเกียร์ธรรมดาด้วยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย imp_kk, 31 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. imp_kk

imp_kk New Member Member

68
    1
    0
    :Dหวัดดีๆเพื่อนๆพี่ๆนะครับ ผมรบกวนถามเรื่องเกียร์ธรรมดาหน่อยครับคิอมีโครงการจะเปลี่ยนเกียร์นะครับ
    ตอนนี้เป็นเครื่องเดิม นะครับ ทั้งหมดที่ถามเป็นเรื่องเกียร์ธรรมดานะครับ
    1.ผมสามารถเอาเกียร์ของ เครื่องที่ไม่มี v tec มาใส่ได้ไหมครับ
    อัตราทดเหมือนกันกับเครื่องที่มี v tec หรือไม่ครับ.
    2.เพลา ซ้าย ขวา ใส่อันเดิมได้ไหมครับ.
    3.กล่อง ecu เดิมต้องเอาไปแก้อะไรไหมครับ
    4.ยางแท่นเกียร์ต้องเปลี่ยนตำแหน่งหรือเปล่าครับ.
    5.ผมสามารถเอาเกียร์ของ D15 มาใส่ได้ไหมครับ อัตราทดเกียร์ของมันต่างกับ d16y8 ไหมครับ.
    6.เอาเพลาเดิมของผมใส่กับเกียร์ d15 ได้ไหมครับ และแท่นเกียร์ที่เดิมไหทครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ:D

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ที่ถามมารู้อย่างเดียว กล่องต้องเปลี่ยนหรือไม่ก็แก้กล่องให้เป็นกล่องเกียร์ธรรมดาครับ
    เรื่องอื่นโดทรถามคนนี้เลยครับ 086 6230560

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้