วันนี้งานเข้าอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mtx เขียว, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    พอดีปั้มครัสบนมันลั่วอะคับ น้ำมันไหลเต็มห้องโดยสาร
    สีพองหมดเลยคับก็เลยลื้อล้างกันยกใหญ่ เห็ลกขาวเลยคับพี่ทำไงดี:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รอผู้รู้มาตอบคับ ช่วยหน่อยชาวไฮลัก

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เปลี่ยนยางอะไหล่ครับ...

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ขัด พ่นสี อะครับ กันสนิม...

5. ทำสีใหม่เลยดีไหม จะได้สวยกว่าเดิมไง อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. กำจิงๆ ซวยเลย

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แนะนำนะคับ ขัด แล้ว พ่นสีรองพื้นกันสนิมที่มันเป็นสีเทาๆอ่ะคับ
    แล้วก้อจัดสีที่ต้องการอีกที ผมว่าน่าจะดีนะคับ ลองดู

8. mtx เขียว

751
    9
    0
    ใช้อะไรล้างดีครับ คราบน้ำมันยังออกไม่หมดเลยคับ
    สียังปูดเพิ่มอยู่เลยคับ ล้างไปแล้วนะ1รอบ กลุ้ม:cry::cry::cry:

9. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    รอกูรูคับ

10. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ล้างด้วยผงซักผ้า ทิ้งให้แห้ง แล้วพ้นสีกันสนิมนะครับ

11. รองทำตามข้างบนเลยคับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าด้านในห้องโดยสาร ก็ ลื้อพรมบริเวณนั้น ออกหน่อย
    แล้วก็ใช้ ผงซักฟอกชุบฟองน้ำล้างเลยครับ ถ้า พรมพื้น เน่าแล้วก็หา
    ซื้อพรมใหม่เปลี่ยนเลยนะครับ

ถ้าสียังพองอยู่ล้างเสร็จแล้ว ก็ใช่ เหล็กแบนๆ ขัดตรงสีที่ปูดออกแ้ลวก็เอา
    สีสเป สีดำด้านก็ได้ครับพ่นทับไปเลย

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ห้องโดยสารคับ ห้องโดยสาร......มิใช่ยางแตก!!!!!!! ตลอด......เฮ้อ..อ

""""""" ขัดหั้ยเนียน แล้วก้อพ่นทับเลยคับ """"""""

14. mtx เขียว

751
    9
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ หลังจากผึ่งแดดมา3วันไปได้อีพ็อกซี่มาทาอะคับ ตอนนี้ประกอบเรียบร้อย
    เหลือแต่ด้านล่างที่ยังไม่ได้ทาคับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

15. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ใช้โจตันก็ดีครับ แต่จะเหม็นหน่อย พอพ่นเสร็จแล้วเอาน้ำมันหยอดตามตะเข็บด้วยนะครับ เพราะสีเข้าไม่ถึง นานๆ จะผุได้ครับ

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองเอาน้ำมันเบนซิน ล้าง แล้ว ล้างออกด้วยน้ำยาล้างจาน
    แล้วรอให้แห้ง หาสีมาแต้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้