ถามเรื่อง 3 Lock carryboy

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pizzareturn, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pizzareturn

pizzareturn New Member Member

4
    1
    0
    เมื่อวานไปที่ร้านแต่งรถในภูเก็ตมา จะไปติดตั้ง 3 Lock ของ carryboy แต่ทางร้านแจ้งว่า EK ไม่มีผลิต เลยอยากรู้ว่าจริงรึเปล่า หรือเอายี่ห้ออะไรก็ใด้ :cry:

ขอบคุณคร้าบ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ยี่ห้อ ดัง ๆ มีอยู่ 2 - 3 ยี่ห้ออ่ะครับ

ขอให้มีตรงรุ่นละกัน

ถ้าไม่ตรงรุ่น เด๋วจุดยึดไม่ตรง มันจะไม่แข็งแรง เผลอ ๆ ไม่ได้ช่วยกันขโมยอีกตะหาก

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    พวก 3 ล็อกตรงรุ่นของ Ek ไม่มีเลยครับ
    ผมลองหาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว
    เจ้าไหนที่บอกแปลงได้อย่าไปเชื่อนะครับ
    www.visitlock.com เจ้าของล็อกเทคก็ไม่มีครับ
    เอบีที ไม่มีเลย

น่าจะมีเนอะ
    ล็อก 3 ชั้นแบบนี้ถือว่าป้องกันได้ดี
    ในระดับนึงเลยแถมมีกรมธรรม์ให้อีก 1แสน

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่มีคับ ผมหามาทุกยี่ห้อคับ เค้าบอกว่า มีแต่รุ่นใหม่คับจริงๆผมว่า คนที่ใช้ EK ก้อเยอะนะคับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อยากติดเหมือนกัน ไอ้ล๊อคเกียร์ ตัวแรก เอบีที พังไปแล้ว
    ตัวที่สอง โซเลีก ก็คงอีกไม่นาน เคยเสียค่าปลดล็อคค้าง
    1500 บาท ช่างเอาสว่านเจาะแป๊บเดียว เฮ้อ........ง่าย ๆ ๆ
    ตอนนี้ มี แค่ล๊อกเกียร กับ กันขโมย .....แต่ดีที่ไม่ค่อยได้
    จอดในที่เสี่ยงภัยเท่าไหร่.......

แล้วใครมีอะไรป้องกัน กันบ้างอะครับ ....อยากเห็นไอเดีย
    .................................................................................คุณ

6. pizzareturn

pizzareturn New Member Member

4
    1
    0
    ขอบคุณทุกข้อความคร้าบ อยากติดมากๆ เพราะอ่านใน Web ต่างๆบอกว่า ขโมยยากสุด จนโจรไปเอาคันอื่นดีกว่า

ขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้