มาดู JZS133 ในลาวกัน

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย muangta, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    เมื่อวานอยู่ลาว เผอิญไปเจอที่ office ลูกค้าพอดี

เลยถ่ายรูปมาให้ดูกัน เป็นพวงมาลัยซ้ายครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    มันเหมือนตัวบ้านเราเลยพี่ แค่ย้ายพวงมาลัย

แต่ชอบโลโก้บนฝากระโปรงมากเลยครับ

3. muangta

87
    0
    0
    เอาไปอีกรูป แบบใกล้ ๆ

4. muangta

87
    0
    0
    ให้สังเกตุจังหวัดที่ป้ายทะเบียน จะเป็น กำแพงนคร ซึ่งหมายถึง เวียงจันทน์ ครับ

บรรยากาศ ดีครับ เหมือนกับไปแถวอีสานบ้านเราเองต่างจากการไปที่พนมเปญมาก

หลาย ๆ อย่างยังถูกมาก โดยเฉพาะ......................

สนนราคาไม่เกิน 1500 บาท ต่อครั้ง เป็นพนักงานอิสระ อายุไม่เกิน 20 ปีเกือบทั้งนั้น (ถ้าเกินกว่านี้ที่นั้นเค้าว่าแก่แล้ว)

ของก็อปจากจีน โดยฉพาะมือถือถูกมากครับ และ็ก็พวก เหล้า บุหรี ไวน์ ถูกจริง ๆ (ทุกวันนี้ผมเลยต้องสะสม ไวน์ตระกูล Bin ไว้ เลยเพราะถูกมากถ้าเทียบกับราคาในเมืองไทยครับ)

5. tha79

737
    0
    0
    สวยครับ สวยจริงๆ

6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ต้องหาเวลาไปบ้างซะแล้ว อิอิ

7. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    รถสวยครับเดิมดี..ของเดิมๆไม่ปรับแต่งอะไรมันทนดีนะครับ!(ไม่ว่ารถหรืออะไร)

8. tha79

737
    0
    0

ไป.................................

1500 อ๊ะป่าวปุ่น

พี่ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

:D

9. พี่นกน้อย

พี่นกน้อย New Member Member

1
    0
    0
    ได้มาแล้วไม่ใช่หรือ LOGO น่ะแพงน่าดู เดี๋ยวเอามาขายมั้งดีก่า อิอิอิ

10. tha79

737
    0
    0
    ป่าวพี่ 1500 น่ะของอย่างอื่นที่ลาวคับ

11. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    โลโก้ตัวนี้แพงครับ คอนเฟิร์มแต่สวยครับ

12. muangta

87
    0
    0
    มีมา update หน่อย พึีงไป กลับ มาอีกครั้งเมื่อกลางสัปดาห์ที่แล้ว คราวนี้ มีการแนะนำให้รู้จัก partner ที่โน้น ตกกลางคืนก็เลยพาไปคาราโอเกะครับ บรรยากาศดีเหมือนกัน

ราคาเท่าไรไม่รู้เพราะไม่ได้เป็นคนจ่าย แต่รู้ว่าถ้าเป็นน้อง ๆ ชั่วคราว 1200 บาท ค้างคืน 2400 บาท แต่ส่วนใหญ่ต้องการออกไปแบบชั่วคราวมากกว่า ประมาณก่อนเทียงคืนก็กลับกันแล้ว ส่วนใหญ่อยู่กันไม่ดึกมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้