อยากใส่กรองเปลือย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย yuty, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    อยากใส่กรองเปลือย...ต้องใช้งบเท่าไหร่

หาซื้อได้แถวไหน...แล้วมันมีผลดีผลเสียอย่างไรกับเครื่องบ้าง:D:D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    รถท่านติดมิกซ์เซอร์ไม่ใช่เหรอ..อยากแบค..ไฟแลปๆเลยเหรอ..:D:D:D

3. yuty

290
    2
    0
    เท่ห์ดีมีไฟออกท่อด้วย...อิอิ

ว่าแต่มันใส่ไม่ได้เหรอ...อดเลยเรา

4. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ขับเก่าผมก้อเคยใส่กรองเปลือยนะ ผมว่ามันก้อมี Effect อยู่บ้างนะครับ มิกเซอร์เหมือนกาน

ต้องจูนแก๊สบ่อยขึ้นนะครับ ที่ประสบกะตัวมาเรยยย เพราะรอบเครื่องมันสวิง อันนี้อาจจะที่รถผมเองมั้งง

ผมว่าถ้าจะใส่ลองหาของนอกใส่ดีกว่านะครับ ลองหาดูตามเซียงกง ดีกว่ามั้ยอ่ะ

รึมั่ยถ้าจะใส่จิงๆๆ ก้อดอกเห็ดเขียวๆๆ ไปเรยดีกว่า อีกอย่างผมว่าถ้าจะเดินท่อด้วย

แนะนำว่าอย่าใช้สแตนเลส ผมว่ามันสะสมความร้อนนะ เดินเป็นอลูมิเนียม ดีก่า

ขอโทษเซียนๆ ล่วงหน้าด้วยนะครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาด

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แล้วปกติพี่ยุทธมีแบคออกมามั่งป่าวหล่ะ

จากที่ลองแล้วชอบก็ K&N อ่ะ พันกว่าบาท

เขาบอกว่าใช้ยันลูกบวชอ่ะ สกปรกก็แค่ล้างแล้วเคลือบใหม่

อย่าไปซื้อ ยี่ห้อ พายุ ที่เป็นสแตนเลส หล่ะ อิอิ :D

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กรองเปลือย คืออะไรอะครับ ?

ใส่ แล้ว ช่วย อะ ไร หร๋อ ครับ

พอ ดี ผม ใส่ กรอง HKS ที่ รูป ร่าง คล้ายๆ เห็ด นี้ กรอง เปลือย หรือ เปล่า ครับ

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใส่ได้น่ะ..พี่ยุทธ..อยากลองไหมล่ะ..มี HKS แบบที่รถแตนๆอย่างเจ้าตูนใช้ให้ลองใช้ดู..สนใจป่ะ..ใส่ E-car อยู่..รถจอดอยู่หน้าร้านไม่ได้ใช้มา 2 อาทิตย์ล่ะ..แอร์เสียเลยไม่มีใครแตะเลย..มาถอดไปลองดูก่อนตัดสินใจใส่ก็ได้น่ะ..จะได้ตุนแอร์โฟล์ไว้รอพี่ยุทธเลย:D:D:D

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ถ้าของตูนไอเห็ดแดงมันบ้านของพี่มันก็โคตรบ้านเลย.....แถมเก่าด้วย:D:D:D

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถ้าการเอาฟองน้ำ หรือสก๊อตไบรท์มาใส่แทนกรองอากาศเดิมแล้วจะเรียกว่ากรองเปลือย ก้อเรียกไปเถอะครับ กร๊ากกกกกกกก

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

เออจริงด้วยว่ะ มันคือสก๊อตไบรท์ กะฟองน้ำ จริงๆด้วยอ่ะ

11. yuty

290
    2
    0
    ไม่เคยเลย ถ้ามันผลเสียมากกว่าผลดีม่ายติดก็ได้

เดิมๆก็ได้.....อิอิ

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตังค์เหลือละซิตายุทธ หาของแต่งอีกแล้ว

13. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ยี่ห้อพายุ แม่มพัดแรงเจงๆ วิ่งไม่ออกเหมือนวิ่งต้านลมพายุยังงั้นเลย

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ วิน ตูน ไม่ เน้น สา ระ เน้ ฮา 555+

พี่ ยุทธิ ครับ เกียร์ ออโต้ เครื่อง เดิม

ตูน จะ บอก พี่ ว่า ไม่ เห็น ผล อะ ไร เลย ครับ

กรอง K&n หรือ กรอง เดิม วิ่ง เหมือน กัน เลย พี่ ไม่ แตก ต่าง เลย ครับ

15. poomsiri

672
    8
    0
    งั้นของกิ๊ฟก็ตะข่ายกันยุง ดี ๆนี้เอง ดิ.........เห้อ ญี่ปุ่นเอาตูแล้วไง.........:D:D:D

16. poomsiri

672
    8
    0
    ไม่ลองไม่รู้.........แต่ที่เคยใช้มานะ........พอเสียตังแล้วมันดูแรงทุกทีเลย.........ไปเปลื่อนจุกลม 4 ล้อมารถยังแรงขึ้นเลย...........:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้