++ เคยกันมั๊ย . . แล้วจะยังงัยกันต่อ ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สมมุติว่า . . ..

ท่านเดินทางโดยรถยนต์ส่วนตัวออกจากบ้าน
    มุ่งหน้าฝ่าการจราจรอันติดขัดเพื่อขึ้นทางด่วน

ครั้นเมื่อเวลาจะจ่ายเงิน ปรากฎว่า ! ! ! . . .
    ท่านลืมกระเป๋าตังมา ไม่มีเงินติดตัวเลยซักบาท
    ในลิ้นชัก ก้อไม่มีเศษเหรียญเลย โชคร้ายดันเป็นรถคนอื่นอีก
    ไม่มีเอกสารครอบครองใด ๆ ทั้งสิ้น . .

- เงินไม่มี
    - ใบขับขี่ไม่มี
    - สำเนาเล่มรถไม่มี
    - ไม่มีรัยเลยสักอย่าง
    มีแค่รถเจ้ากรรม กะ ตัวคุณ คนเดียว !

คุณมีเวลาตัดสินใจได้ไม่กี่วินาที
    เพราะตอนนี้คุณทำให้รถติดในเวลาเร่งด่วนนับสิบ ๆ คัน
    คันหลังเริ่มบีบแตรด่า พนง.เก็บเงิน เริ่มหน้ามุ่ย เอางัยดี

( ตึ๊ก ๆ ๆ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    บอกพนักงานไปว่าเก็บเงินคันหลังแล้วรีบซัดออกไปเลย:p

3. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    บอกว่าปวดท้อง ขอเข้าห้องน้ำก่อน เดี๋ยวเอามาให้

อิ อิ

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    พูดไม่ออก.....สถานะการณ์แย่จิงๆ

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ขอเค้าจอดข้างทางและค่อยหาทางคับ

ปล.ประสบการณ์ ตรงจาก พี่หรือป่าวคับ อิอิ

6. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    บอกคนเก็บตังว่า "พี่ครับ ขอยืมก่อน เด๋วรอบหน้ามาคืนให้" :D

7. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ผมจะบอกเค้าว่า ออกให้ก่อนได้มั๊ย เดี๋ยววันหลังมาจ่ายคืน :D

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดับรถ แกล้งรถเสีย
    เปิดไฟ ฉุกเฉิน

ขอ เ ข็น เข้าข้าง ๆ ทางด่วน :D

9. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    ไม่เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้และไม่อยากประสบด้วยเลย...เพราะไม่รู้จะทำไงดี...
    แต่โดยส่วนตัวมักจะเตรียมค่าทางด่วนก่อนเสมอ...

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แหกด่านโลด

ไม่ใช่รถเรา

ตันก็ทิ้งรถ หนี

11. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    คงต้องบอกเค้าไปตรงๆ ว่าลืมเอากระเป๋าตังค์มา

ถ้าเค้าให้ผ่านก็โชคดีไป แต่ถ้าไม่ให้เนี่ยสิ......ทำไงดี

12. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    ผมเคย แค่เงินไม่พอค่าด่าน.......เหอะๆ โชคดี เจอพนักงานใจดี เขาออกส่วนที่เหลือให้อะ ใจดีสุดๆ............เอิ๊กๆ

13. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    บอกเค้าไปตรงๆคับ เค้าก้อปล่อยให้ไปนะคับ
    รู้สึกว่าทำงานพวกนี้เหมือนจะมีค่า ERROR ของเงินอยู่นิดหน่อยคับ พี่เค้าไม่ซีเรียส

ปล. หลังจากนั้นขึ้นที่ด่านเดิมเวลาเดิม ไม่เจอพี่เค้าซักที เลยไม่ได้มอบสินน้ำใจให้เล็กๆน้อยๆ

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เป็นผมผมคงขอ หละคับ แต่ให้ออกให้ก่อนนี่ก้อเข้าใจคิดนะคับ

จริงๆมีวิธีแก้สำหรับคนที่ต้องชึ้น เป็นประจำนะคับ คือ ซื้อคูปองทางด่วนเลย ได้ส่วนลด 10% ด้วย ขึ้น 10 หน แต่จ่ายแค่ 9 หน คับ
    ซื้อเล่มนึงเหมือนเสียเงินก้อน แต่ก้อประหยัดดีคับ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    พลีกาย

ยอมตกเป็นของผู้ชายในตู้เก็บเงิน

อิอิอิ :D

โทรศัพท์เอาไปป่ะครับ

ถ้าเอาไป ก็ฝากเค้าไว้ก่อน

16. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

เฮ้ย . . จะยอมเสียตูด
    กะเงินไม่กี่สิบ บาทนี่ นะ

เอาจิง ง๋อ . . .
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ก็อย่าเสียคนเดียวสิคับ :D

ต้องผลัดกันด้วย จะได้แฟร์ๆ

อิอิอิอิอิอิ

ขอคันข้างหลังก็ได้มั๊งครับ 45 บาทเอง :D

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    บอกว่า ผมเพื่อน ..... แล้วระหว่างที่ งงก้อ ขับขึ้นทางด่วนเลยคับ

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยแต่ตังค์ไม่พออะครับ
    แต่พี่เค้าใจดีจริงๆออกให้ผมด้วย

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เคยตังค์ไม่พอเหมือนกันครับ ขึ้นจากซอยสุขุมวิทห้าสิบ นึกว่ามีแค่ต่อหรือสองต่อ ดันไปเจอสามต่อ

ไปเจอด่านยุบด่านยับเยอะไปหมด กะผิด!!!

อารมณ์ตอนนั้นตกใจยกมือไหว้พนักงาน บอกเค้าว่าผมตังไม่พอ ลืมเตรียมไว้ ขาดไปยี่สิบบาท

เค้าก้ตกใจที่ผมไหว้ ก็บออกไม่เป็นไรครับ ผมละซาบซึ้งจริงๆ ^ ^

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จอดรถแล้วเดิน ขึ้นทางด่วนเอาครับ

22. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0

เรื่องแทงข้างหลังพ่อคนนี้เค้าชอบจริงๆ

23. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    บอกเขาไปตรงๆๆละ

24. เคยประสบมาแล้วครับ :D

เรื่องมีอยู่ว่า.. ผมนอนหลับอยู่ดีๆญาติผมปลุกให้ไปส่งขึ้นเครื่องที่ดอนเมือง
    ผมก็ไม่ได้หยิบอะไรไป กะว่าขับไปแล้วก็ขับกลับ เพราะว่าไม่ไกล ไม่น่าจะมีอะไร ก็เลยไปตัวเปล่า

ขากลับตอนออกจากดอนเมืองผมก็เบี่ยงซ้ายกะจะวิ่งทางขนานไปเรื่อยๆเพื่อจะได้เข้ารามอินทรา
    แต่ถ้าใครเคยไประหว่างที่เบี่ยงซ้ายออกมาถ้าอยู่ 2 เลนในติดกับทางหลัก มันจะขึ้นทางด่วน ซึ่ง...
    ผมไม่รู้ แล้วก็ได้ขึ้นไป ขึ้นไปแล้วไม่มีทางลงด้วย รู้ตัวว่าไม่มีเงิน มีแต่หมอ...กับรอยยิ้ม เท่านั้นตอนนี้ :D
    ก็เลยจอดขวาสุดเพื่อตั้งหลักก่อนจะถึงด่านจ่ายตังค์ ค้นรถ เปิดเก๊ะ รื้อๆค้นๆ มีอยู่ 2 บาท ชิบหาย..!

ในที่สุดก็เลยเดินไปที่ด่านบอกพนักงานว่า พี่ครับผมไม่ได้เอาตังค์มา ผมจะต้องทำไงเนี่ย จะขอออกก็ไม่ได้
    มันอยู่ชั้นลอยแล้วอะ ไม่มีทางให้ออก พี่เค้าก็เลยเอาใบๆนึงมาให้กรอก เป็นเหมือนหนังสือสัญญาว่าจะจ่ายตังค์ในภายหลังอ่ะครับ จดทะเบียนรถ รายละเอียดต่างๆ เวลา อารายเงี้ยะแหละ แล้วเค้าก็ยึดบัตรประชาชนไว้อ่าครับ เราต้องเอาเงิน 20 บาท มาไถ่คืน เพราะค่าทางด่วน 20 บาท

สรุปว่า.. วันหลังต้องขึ้นทางด่วนอีกรอบ จ่าย20 ค่าผ่านด่าน+กับ20ที่ติดไว้ ถึงได้บัตรประชาชนคืน ...ฮาไม๊คับ :cry:

25. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    จุดนั้น คงจะ เครียดน่าดู

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    โห ลึกซึ้งมากๆๆ :D:D

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แล้วถ้าเป็นน้าเส็งทำไงครับ

28. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    บอกคนเก็บตังว่ารถพี่เต๋า.. เอิกซ์ๆ

29. ของผมแบบนี้เลยอ่ะต่างตรงที่ไม่มีไรให้ยึดเลยก็เลยดึงป้ายภาษีหน้ารถให้เขาไว้แล้วก็รีบกลับบ้านไปเอาตังค์มาจ่ายเลย...........

30. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ยอมพลีกายเหมือนกะทู้ข้างบนคับ - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้